Ask Kinh nghiệm của tôi kiếm tiền với Google Admob (Nghiên cứu trường hợp và Câu chuyện thành công)

Sockprice15

** #Googleadmob #Monetization #casestudy #successstory #earnmoney **

** Kinh nghiệm của tôi kiếm tiền với Google Admob **

Google Admob là một nền tảng quảng cáo di động cho phép các nhà phát triển kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo trên ứng dụng của họ.Trong bài viết này, tôi sẽ chia sẻ kinh nghiệm của mình với Admob, bao gồm cả cách tôi thiết lập tài khoản của mình, cách tôi tạo quảng cáo và số tiền tôi kiếm được.

** Thiết lập tài khoản admob **

Thiết lập một tài khoản admob là nhanh chóng và dễ dàng.Chỉ cần truy cập trang web Admob và nhấp vào nút "Bắt đầu".Bạn sẽ cần cung cấp địa chỉ email, số điện thoại và thông tin thanh toán.Khi bạn đã xác minh tài khoản của mình, bạn có thể bắt đầu tạo quảng cáo.

** Tạo quảng cáo **

Có hai loại quảng cáo mà bạn có thể tạo bằng Admob: Quảng cáo Banner và quảng cáo xen kẽ.Quảng cáo biểu ngữ là quảng cáo nhỏ, hình chữ nhật xuất hiện ở trên cùng hoặc dưới cùng của ứng dụng của bạn.Quảng cáo kẽ là quảng cáo toàn màn hình xuất hiện khi người dùng rời khỏi ứng dụng của bạn hoặc khi họ hoàn thành một hành động nhất định.

Để tạo quảng cáo, bạn sẽ cần chọn kích thước, định dạng và tùy chọn nhắm mục tiêu.Bạn cũng có thể đặt ngân sách và giá thầu.Khi bạn đã tạo quảng cáo của mình, bạn có thể bắt đầu hiển thị nó trên ứng dụng của mình.

** Tôi đã kiếm được bao nhiêu tiền? **

Tôi đã sử dụng Admob được vài tháng nay và tôi đã kiếm được vài trăm đô la.Số tiền bạn kiếm được sẽ phụ thuộc vào một số yếu tố, bao gồm số lượng quảng cáo bạn hiển thị, loại quảng cáo bạn hiển thị và các tùy chọn nhắm mục tiêu bạn chọn.

** Nhìn chung, tôi đã hài lòng với trải nghiệm của mình với Admob.Đó là một cách đơn giản và hiệu quả để kiếm tiền từ các ứng dụng di động của bạn. **

** Dưới đây là một số mẹo để bắt đầu với Admob: **

*** Chọn quảng cáo phù hợp cho ứng dụng của bạn. ** Quảng cáo biểu ngữ là một lựa chọn tốt cho các ứng dụng được sử dụng trong một thời gian dài, trong khi quảng cáo kẽ là một lựa chọn tốt cho các ứng dụng được sử dụng trong một khoảng thời gian ngắn.
*** Nhắm mục tiêu quảng cáo của bạn một cách cẩn thận. ** Bạn có thể nhắm mục tiêu quảng cáo của mình dựa trên nhân khẩu học, sở thích và vị trí.Điều này sẽ giúp bạn đảm bảo rằng quảng cáo của bạn được nhìn thấy bởi những người thực sự quan tâm đến chúng.
*** Đặt ngân sách và giá thầu. ** Bạn có thể đặt ngân sách hàng ngày cho quảng cáo của mình.Điều này sẽ giúp bạn kiểm soát chi tiêu của bạn.Bạn cũng có thể đặt giá thầu cho quảng cáo của bạn.Điều này sẽ xác định số tiền bạn sẵn sàng trả cho mỗi ấn tượng.

** Nếu bạn đang tìm kiếm một cách để kiếm tiền từ các ứng dụng di động của mình, admob là một lựa chọn tuyệt vời.Thật đơn giản để thiết lập và sử dụng, và nó có thể giúp bạn kiếm được một số tiền đáng kể. **
=======================================
**#GoogleAdmob #Monetization #casestudy #successstory #earnmoney**

**My Experience Earning Money with Google Admob**

Google Admob is a mobile advertising platform that allows developers to earn money by displaying ads on their apps. In this article, I'll share my experience with Admob, including how I set up my account, how I created ads, and how much money I've earned.

**Setting up an Admob account**

Setting up an Admob account is quick and easy. Just visit the Admob website and click the "Get Started" button. You'll need to provide your email address, phone number, and payment information. Once you've verified your account, you can start creating ads.

**Creating ads**

There are two types of ads that you can create with Admob: banner ads and interstitial ads. Banner ads are small, rectangular ads that appear at the top or bottom of your app. Interstitial ads are full-screen ads that appear when users leave your app or when they complete a certain action.

To create an ad, you'll need to choose a size, a format, and a targeting option. You can also set a budget and a bid. Once you've created your ad, you can start displaying it on your app.

**How much money have I earned?**

I've been using Admob for a few months now, and I've earned a few hundred dollars. The amount of money you earn will depend on a number of factors, including the number of ads you display, the type of ads you display, and the targeting options you choose.

**Overall, I've been happy with my experience with Admob. It's a simple and effective way to earn money from your mobile apps.**

**Here are some tips for getting started with Admob:**

* **Choose the right ads for your app.** Banner ads are a good option for apps that are used for a long period of time, while interstitial ads are a good option for apps that are used for a short period of time.
* **Target your ads carefully.** You can target your ads based on demographics, interests, and location. This will help you ensure that your ads are seen by people who are actually interested in them.
* **Set a budget and a bid.** You can set a daily budget for your ads. This will help you control your spending. You can also set a bid for your ads. This will determine how much you're willing to pay for each impression.

**If you're looking for a way to earn money from your mobile apps, Admob is a great option. It's simple to set up and use, and it can help you earn a significant amount of money.**

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock