Ask Kinh nghiệm trong thế giới thực về việc kiếm tiền với quảng cáo của Google (chia sẻ doanh thu 68%)

EarnmoneyonAeon

## Kinh nghiệm trong thế giới thực về việc kiếm tiền với quảng cáo của Google (chia sẻ doanh thu 68%)

Quảng cáo #google
#Kiếm tiền trực tuyến
#affiliate Marketing
#Digital Marketing
#entrepreneur

**Giới thiệu**

Quảng cáo của Google là một cách tuyệt vời để kiếm tiền trực tuyến.Họ là một nền tảng quảng cáo trả tiền cho mỗi lần nhấp, có nghĩa là bạn chỉ trả tiền khi ai đó nhấp vào quảng cáo của bạn.Điều này làm cho họ một cách rất hiệu quả để tiếp cận khách hàng mới.

Trong bài viết này, tôi sẽ chia sẻ kinh nghiệm của mình trong thế giới thực của việc kiếm tiền với quảng cáo của Google.Tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc thiết lập tài khoản của bạn đến việc tạo các chiến dịch hiệu quả.Tôi cũng sẽ cung cấp các mẹo về cách theo dõi kết quả của bạn và tối ưu hóa các chiến dịch của bạn cho lợi nhuận tối đa.

** Thiết lập tài khoản Google ADS của bạn **

Bước đầu tiên để kiếm tiền với quảng cáo Google là thiết lập tài khoản của bạn.Đây là một quá trình tương đối đơn giản và bạn có thể làm tất cả trực tuyến.

Để bắt đầu, hãy truy cập trang web Google ADS và nhấp vào nút "Tạo tài khoản".Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu nhập thông tin kinh doanh của bạn và tạo mật khẩu.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần thiết lập phương thức thanh toán của mình.Quảng cáo của Google được tính phí trên cơ sở trả tiền cho mỗi lần nhấp, vì vậy bạn sẽ cần cung cấp thẻ tín dụng hoặc số tài khoản ngân hàng.

** Tạo các chiến dịch của bạn **

Bây giờ bạn đã thiết lập tài khoản của mình, bạn có thể bắt đầu tạo các chiến dịch của mình.Một chiến dịch là một nhóm các quảng cáo đều được nhắm mục tiêu đến cùng một đối tượng.

Để tạo một chiến dịch, hãy nhấp vào tab "Chiến dịch" trong tài khoản Google ADS của bạn.Sau đó, nhấp vào nút "Chiến dịch mới" và chọn loại chiến dịch bạn muốn tạo.

Có ba loại chiến dịch chính: tìm kiếm, hiển thị và video.Các chiến dịch tìm kiếm được nhắm mục tiêu đến những người đang tìm kiếm các từ khóa cụ thể trên Google.Các chiến dịch hiển thị được nhắm mục tiêu đến những người đang duyệt các trang web là một phần của mạng Hiển thị Google.Các chiến dịch video được nhắm mục tiêu đến những người đang xem video trên YouTube.

Khi bạn đã chọn loại chiến dịch bạn muốn tạo, bạn sẽ cần thiết lập chiến lược ngân sách và đấu thầu của mình.Ngân sách của bạn là số tiền tối đa bạn sẵn sàng chi tiêu mỗi ngày cho quảng cáo của bạn.Chiến lược đấu thầu của bạn xác định số tiền bạn sẵn sàng trả cho mỗi lần nhấp vào quảng cáo của bạn.

** Tạo quảng cáo của bạn **

Bây giờ bạn đã tạo các chiến dịch của mình, bạn có thể bắt đầu tạo quảng cáo của mình.Quảng cáo là một đoạn văn bản hoặc video xuất hiện khi ai đó tìm kiếm từ khóa hoặc duyệt một trang web là một phần của mạng hiển thị Google.

Để tạo quảng cáo, nhấp vào tab "Quảng cáo" trong tài khoản Google ADS của bạn.Sau đó, nhấp vào nút "Quảng cáo mới" và chọn loại quảng cáo bạn muốn tạo.

Có hai loại quảng cáo chính: quảng cáo văn bản và quảng cáo hiển thị.Quảng cáo văn bản là đoạn ngắn của văn bản xuất hiện ở đầu trang kết quả tìm kiếm.Quảng cáo hiển thị là hình ảnh hoặc video xuất hiện trên các trang web là một phần của mạng hiển thị Google.

Khi bạn đã chọn loại quảng cáo bạn muốn tạo, bạn sẽ cần viết bản sao quảng cáo của mình và chọn từ khóa của bạn.Bản sao quảng cáo của bạn là văn bản xuất hiện trong quảng cáo của bạn và từ khóa của bạn là những từ mà mọi người sẽ sử dụng để tìm quảng cáo của bạn.

** Theo dõi kết quả của bạn **

Khi bạn đã bắt đầu chạy quảng cáo của mình, bạn sẽ cần theo dõi kết quả của mình.Điều này sẽ giúp bạn thấy quảng cáo của bạn đang hoạt động như thế nào và điều chỉnh khi cần thiết.

Để theo dõi kết quả của bạn, nhấp vào tab "Báo cáo" trong tài khoản Google ADS của bạn.Sau đó, bạn sẽ có thể thấy nhiều báo cáo khác nhau, bao gồm ấn tượng, nhấp chuột và chuyển đổi của bạn.

** Tối ưu hóa các chiến dịch của bạn **

Khi bạn đã theo dõi kết quả của mình, bạn có thể bắt đầu tối ưu hóa các chiến dịch của mình để có lợi nhuận tối đa.Điều này có nghĩa là thực hiện các điều chỉnh cho ngân sách của bạn, chiến lược đấu thầu, bản sao quảng cáo và từ khóa.

Bạn có thể tối ưu hóa các chiến dịch của mình bằng cách sử dụng các mẹo sau:

*** Kiểm tra các từ khóa khác nhau. ** Cách hiệu quả nhất để tối ưu hóa các chiến dịch của bạn là kiểm tra các từ khóa khác nhau.Điều này sẽ giúp bạn tìm thấy các từ khóa phù hợp nhất với khán giả của bạn và đang thúc đẩy nhiều chuyển đổi nhất.
*** Điều chỉnh giá thầu của bạn. ** Bạn cũng có thể tối ưu hóa các chiến dịch của mình bằng cách điều chỉnh giá thầu của bạn.
=======================================
## Experience in the real world about making money with Google ads (sharing 68% revenue)

#google ads
#make money online
#affiliate marketing
#Digital marketing
#entrepreneur

**Introduction**

Google ads are a great way to make money online. They are a pay-per-click advertising platform, which means that you only pay when someone clicks on your ad. This makes them a very cost-effective way to reach new customers.

In this article, I will share my experience in the real world of making money with Google ads. I will cover everything from setting up your account to creating effective campaigns. I will also provide tips on how to track your results and optimize your campaigns for maximum profitability.

**Setting up your Google Ads account**

The first step to making money with Google ads is to set up your account. This is a relatively simple process, and you can do it all online.

To get started, go to the Google Ads website and click on the "Create an account" button. You will then be asked to enter your business information and create a password.

Once you have created your account, you will need to set up your payment method. Google ads are charged on a pay-per-click basis, so you will need to provide a credit card or bank account number.

**Creating your campaigns**

Now that you have set up your account, you can start creating your campaigns. A campaign is a group of ads that are all targeted to the same audience.

To create a campaign, click on the "Campaigns" tab in your Google Ads account. Then, click on the "New campaign" button and select the type of campaign you want to create.

There are three main types of campaigns: search, display, and video. Search campaigns are targeted to people who are searching for specific keywords on Google. Display campaigns are targeted to people who are browsing websites that are part of the Google Display Network. Video campaigns are targeted to people who are watching videos on YouTube.

Once you have selected the type of campaign you want to create, you will need to set your budget and bidding strategy. Your budget is the maximum amount of money you are willing to spend each day on your ads. Your bidding strategy determines how much you are willing to pay for each click on your ad.

**Creating your ads**

Now that you have created your campaigns, you can start creating your ads. An ad is a piece of text or a video that appears when someone searches for a keyword or browses a website that is part of the Google Display Network.

To create an ad, click on the "Ads" tab in your Google Ads account. Then, click on the "New ad" button and select the type of ad you want to create.

There are two main types of ads: text ads and display ads. Text ads are short snippets of text that appear at the top of the search results page. Display ads are images or videos that appear on websites that are part of the Google Display Network.

Once you have selected the type of ad you want to create, you will need to write your ad copy and choose your keywords. Your ad copy is the text that appears in your ad, and your keywords are the words that people will use to find your ad.

**Tracking your results**

Once you have started running your ads, you will need to track your results. This will help you see how your ads are performing and make adjustments as needed.

To track your results, click on the "Reports" tab in your Google Ads account. You will then be able to see a variety of reports, including your impressions, clicks, and conversions.

**Optimizing your campaigns**

Once you have tracked your results, you can start optimizing your campaigns for maximum profitability. This means making adjustments to your budget, bidding strategy, ad copy, and keywords.

You can optimize your campaigns by using the following tips:

* **Test different keywords.** The most effective way to optimize your campaigns is to test different keywords. This will help you find the keywords that are most relevant to your audience and that are driving the most conversions.
* **Adjust your bids.** You can also optimize your campaigns by adjusting your bids.

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock