Ask Làm sao cho dòng -> cột vậy ae ( đọc bài hiểu hơn)

MMO19G17

## Cách tạo một dòng thành các cột trong AE

** Bước 1: Nhập cảnh của bạn **

Bước đầu tiên là nhập cảnh của bạn vào sau hiệu ứng.Bạn có thể làm điều này bằng cách kéo và thả các tệp của bạn vào bảng dự án hoặc bằng cách nhấp vào tệp ** **> ** Nhập **> ** Tệp **.

** Bước 2: Tạo một bố cục mới **

Khi cảnh quay của bạn được nhập, bạn sẽ cần tạo một tác phẩm mới.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào thành phần ** **> ** MỚI **> ** Thành phần **.

Trong hộp thoại ** Cài đặt thành phần **, bạn có thể chỉ định kích thước của thành phần, tốc độ khung hình và thời lượng.

** Bước 3: Thêm cảnh quay của bạn vào dòng thời gian **

Bây giờ bạn đã tạo ra một bố cục, bạn có thể thêm cảnh quay của mình vào dòng thời gian.Để làm điều này, kéo và thả cảnh quay của bạn từ bảng dự án vào bảng thời gian.

** Bước 4: Tạo mặt nạ **

Để tạo mặt nạ, bạn sẽ cần chọn lớp mà bạn muốn che giấu.Sau đó, nhấp vào ** Lớp **> ** Mặt nạ **> ** MỚI **.

Trong hộp thoại ** Mặt nạ **, bạn có thể chỉ định hình dạng của mặt nạ.Bạn có thể chọn từ nhiều hình dạng khác nhau, hoặc bạn có thể tạo hình dạng tùy chỉnh của riêng mình.

** Bước 5: Định vị mặt nạ của bạn **

Khi bạn đã tạo mặt nạ của mình, bạn sẽ cần định vị nó trên một phần của cảnh quay mà bạn muốn ẩn.Để làm điều này, chỉ cần kéo và thả mặt nạ trên bảng thời gian.

** Bước 6: Áp dụng mặt nạ **

Để áp dụng mặt nạ, bạn sẽ cần chọn lớp mà bạn muốn che giấu, sau đó nhấp vào ** Hiệu ứng **> ** KeyFrame **> ** Mặt nạ **.

Trong hộp thoại ** Mặt nạ **, bạn có thể chỉ định độ mờ của mặt nạ.Bạn cũng có thể chọn làm động mặt nạ theo thời gian.

** Bước 7: Xuất video của bạn **

Khi bạn hài lòng với mặt nạ của mình, bạn có thể xuất video của mình.Để làm điều này, nhấp vào tệp ** **> ** Xuất **> ** phương tiện **.

Trong hộp thoại ** Xuất cài đặt **, bạn có thể chỉ định định dạng của video, chất lượng và đích của mình.

** Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết này: **

* #Aftereffects
* #Masking
* #chỉnh sửa video
* #Tutorial
* #Vlog
=======================================
## How to make a line into columns in AE

**Step 1: Import your footage**

The first step is to import your footage into After Effects. You can do this by dragging and dropping your files into the Project panel, or by clicking **File** > **Import** > **File**.

**Step 2: Create a new composition**

Once your footage is imported, you'll need to create a new composition. You can do this by clicking **Composition** > **New** > **Composition**.

In the **Composition Settings** dialog box, you can specify the size of your composition, the frame rate, and the duration.

**Step 3: Add your footage to the timeline**

Now that you've created a composition, you can add your footage to the timeline. To do this, drag and drop your footage from the Project panel onto the Timeline panel.

**Step 4: Create a mask**

To create a mask, you'll need to select the layer that you want to mask. Then, click **Layer** > **Mask** > **New**.

In the **Mask Options** dialog box, you can specify the shape of your mask. You can choose from a variety of shapes, or you can create your own custom shape.

**Step 5: Position your mask**

Once you've created your mask, you'll need to position it over the part of the footage that you want to hide. To do this, simply drag and drop the mask on the Timeline panel.

**Step 6: Apply the mask**

To apply the mask, you'll need to select the layer that you want to mask, and then click **Effect** > **Keyframe** > **Mask**.

In the **Mask** dialog box, you can specify the opacity of your mask. You can also choose to animate the mask over time.

**Step 7: Export your video**

Once you're happy with your mask, you can export your video. To do this, click **File** > **Export** > **Media**.

In the **Export Settings** dialog box, you can specify the format of your video, the quality, and the destination.

**Here are 5 hashtags that you can use for this article:**

* #Aftereffects
* #Masking
* #Video editing
* #Tutorial
* #Vlog

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock