Ask Làm thế nào để bắt đầu với Google Admob ở Việt Nam

entrepreneur

#Googleadmob #Admobvietnam #HowTostartAdmob #admob #MobileAdvertising ** Cách bắt đầu với Google Admob ở Việt Nam **

Google Admob là một nền tảng quảng cáo di động cho phép bạn kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo trên ứng dụng hoặc trang web của bạn.Đó là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ ứng dụng di động của bạn và kiếm thêm một số tiền.

Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách bắt đầu với Google Admob ở Việt Nam.Tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc tạo một tài khoản đến thiết lập quảng cáo của bạn.

** 1.Tạo tài khoản admob **

Bước đầu tiên là tạo một tài khoản admob.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Admob và nhấp vào ** Tạo tài khoản **.

Bạn sẽ cần cung cấp địa chỉ email, tên và quốc gia của bạn.Bạn cũng sẽ cần phải đồng ý với các điều khoản dịch vụ Admob.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ có thể đăng nhập vào bảng điều khiển Admob.Đây là nơi bạn sẽ quản lý quảng cáo của mình và theo dõi thu nhập của mình.

** 2.Thiết lập ứng dụng của bạn **

Trước khi bạn có thể bắt đầu hiển thị quảng cáo trên ứng dụng của mình, bạn cần thiết lập ứng dụng của mình trong Admob.

Để làm điều này, hãy truy cập bảng điều khiển Admob và nhấp vào ** Ứng dụng của tôi **.Sau đó, nhấp vào ** Thêm ứng dụng ** và nhập tên và tên gói của ứng dụng của bạn.

Bạn cũng sẽ cần cung cấp chứng chỉ ký hợp đồng ứng dụng Android của ứng dụng.Bạn có thể tìm thấy điều này trong tab ** Build ** của dự án Android Studio của ứng dụng.

Khi bạn đã thiết lập ứng dụng của mình, bạn có thể bắt đầu hiển thị quảng cáo.

** 3.Chọn định dạng quảng cáo của bạn **

Admob cung cấp một loạt các định dạng quảng cáo để lựa chọn.Bạn có thể chọn từ các biểu ngữ, xen kẽ, video được thưởng và quảng cáo gốc.

Quảng cáo Banner là những quảng cáo nhỏ xuất hiện ở trên cùng hoặc dưới cùng của màn hình ứng dụng của bạn.Quảng cáo kẽ là quảng cáo toàn màn hình xuất hiện khi người dùng rời khỏi ứng dụng của bạn hoặc giữa các cấp độ của trò chơi.Video được thưởng là quảng cáo mà người dùng có thể xem để kiếm phần thưởng, chẳng hạn như tiền xu hoặc đá quý.Quảng cáo gốc trông giống như nội dung hữu cơ trong ứng dụng của bạn và thường được đặt ở cùng một nơi với nội dung của ứng dụng của bạn.

Bạn có thể chọn các định dạng quảng cáo phù hợp nhất với ứng dụng và người dùng của bạn.

**4.Đặt mục tiêu quảng cáo của bạn **

Admob cho phép bạn nhắm mục tiêu quảng cáo của mình đến người dùng cụ thể.Bạn có thể nhắm mục tiêu người dùng theo độ tuổi, giới tính, vị trí, sở thích, v.v.

Bạn cũng có thể đặt ngân sách quảng cáo và chiến lược đấu thầu của bạn.Ngân sách của bạn là số tiền tối đa mà bạn sẵn sàng chi tiêu mỗi ngày cho quảng cáo.Chiến lược đấu thầu của bạn xác định số tiền bạn sẵn sàng trả cho từng ấn tượng quảng cáo.

** 5.Bắt đầu hiển thị quảng cáo **

Khi bạn đã thiết lập quảng cáo của mình, bạn có thể bắt đầu hiển thị chúng trên ứng dụng của mình.Có thể mất một vài ngày để quảng cáo của bạn bắt đầu xuất hiện.

Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình trong bảng điều khiển Admob.Bạn có thể thấy có bao nhiêu quảng cáo đã được hiển thị, bạn kiếm được bao nhiêu tiền và hơn thế nữa.

**Phần kết luận**

Google Admob là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ ứng dụng di động của bạn và kiếm thêm một số tiền.Thật dễ dàng để thiết lập và sử dụng, và nó cung cấp nhiều định dạng quảng cáo để lựa chọn.

Nếu bạn đang tìm kiếm một cách để kiếm tiền từ ứng dụng di động của mình, tôi khuyên bạn nên kiểm tra Google Admob.

** 5 hashtags: **

#Googleadmob
#Admobvietnam
#HowTostartAdmob
#admob
#Quảng cáo điện thoại
=======================================
#Googleadmob #Admobvietnam #HowTostartAdmob #admob #MobileAdvertising **How to start with Google Admob in Vietnam**

Google Admob is a mobile advertising platform that allows you to earn money by showing ads on your app or website. It's a great way to monetize your mobile app and make some extra money.

In this article, I'll show you how to get started with Google Admob in Vietnam. I'll cover everything from creating an account to setting up your ads.

**1. Create an Admob account**

The first step is to create an Admob account. You can do this by visiting the Admob website and clicking **Create an account**.

You'll need to provide your email address, name, and country. You'll also need to agree to the Admob terms of service.

Once you've created your account, you'll be able to log in to the Admob dashboard. This is where you'll manage your ads and track your earnings.

**2. Set up your app**

Before you can start showing ads on your app, you need to set up your app in Admob.

To do this, go to the Admob dashboard and click **My apps**. Then, click **Add app** and enter your app's name and package name.

You'll also need to provide your app's Android app signing certificate. You can find this in the **Build** tab of your app's Android Studio project.

Once you've set up your app, you can start showing ads.

**3. Choose your ad formats**

Admob offers a variety of ad formats to choose from. You can choose from banners, interstitials, rewarded videos, and native ads.

Banner ads are small ads that appear at the top or bottom of your app's screen. Interstitial ads are full-screen ads that appear when users leave your app or between levels of a game. Rewarded videos are ads that users can watch to earn rewards, such as coins or gems. Native ads look like organic content in your app and are typically placed in the same places as your app's content.

You can choose the ad formats that best fit your app and your users.

**4. Set your ad targeting**

Admob allows you to target your ads to specific users. You can target users by age, gender, location, interests, and more.

You can also set your ad budget and bidding strategy. Your budget is the maximum amount of money you're willing to spend each day on ads. Your bidding strategy determines how much you're willing to pay for each ad impression.

**5. Start showing ads**

Once you've set up your ads, you can start showing them on your app. It may take a few days for your ads to start appearing.

You can track your earnings in the Admob dashboard. You can see how many ads were shown, how much money you earned, and more.

**Conclusion**

Google Admob is a great way to monetize your mobile app and make some extra money. It's easy to set up and use, and it offers a variety of ad formats to choose from.

If you're looking for a way to make money from your mobile app, I highly recommend checking out Google Admob.

**5 hashtags:**

#Googleadmob
#Admobvietnam
#HowTostartAdmob
#admob
#MobileAdvertising

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock