Ask Làm thế nào để chuyển toàn bộ dữ liệu website sang tên miền mới? Rất cần được hỗ trợ.

NPMGologin33

### Cách chuyển đổi tất cả dữ liệu trang web thành tên miền mới (có hỗ trợ)

Nếu bạn đang thay đổi tên miền của trang web, bạn sẽ cần cập nhật tất cả dữ liệu của trang web của mình để trỏ đến tên miền mới.Điều này bao gồm các bản ghi DNS của trang web của bạn, mã trang web của bạn và bất kỳ liên kết nào chỉ vào trang web của bạn.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách chuyển đổi tất cả dữ liệu trang web của bạn thành một tên miền mới, từng bước.Chúng tôi cũng sẽ cung cấp một số lời khuyên về cách làm cho quá trình suôn sẻ nhất có thể.

** Bước 1: Thay đổi bản ghi DNS của bạn **

Bước đầu tiên là thay đổi hồ sơ DNS của bạn.Điều này cho Internet biết nơi tìm các tệp mới của trang web của bạn.

Để thay đổi hồ sơ DNS của bạn, bạn sẽ cần đăng nhập vào tài khoản của Nhà đăng ký tên miền.Khi bạn đã đăng nhập, hãy tìm phần cho phép bạn quản lý các bản ghi DNS của mình.

Bạn sẽ cần tạo một bản ghi A mới cho tên miền mới của trang web của bạn.Bản ghi A sẽ chỉ vào địa chỉ IP của máy chủ mới của trang web của bạn.

Bạn cũng có thể cần tạo một bản ghi CNAME cho tên miền cũ của trang web của bạn.Bản ghi CNAME sẽ chỉ vào tên miền mới của trang web của bạn.

** Bước 2: Cập nhật mã trang web của bạn **

Tiếp theo, bạn sẽ cần cập nhật mã trang web của mình.Điều này bao gồm các tệp sau:

* Các tệp HTML của trang web của bạn
* Các tệp CSS của trang web của bạn
* Các tệp JavaScript của trang web của bạn

Bạn sẽ cần cập nhật các dòng mã sau:

* Thẻ <Head>
* Thẻ <body>
* Thẻ <a>

** Bước 3: Cập nhật liên kết của bạn **

Cuối cùng, bạn sẽ cần cập nhật bất kỳ liên kết nào chỉ vào trang web của bạn.Điều này bao gồm các liên kết trong chữ ký email của bạn, hồ sơ phương tiện truyền thông xã hội và bất kỳ nơi nào khác mà bạn đã chia sẻ URL trang web của mình.

Để cập nhật liên kết, chỉ cần thay thế tên miền cũ bằng tên miền mới.

** Mẹo để chuyển đổi suôn sẻ **

Dưới đây là một vài mẹo để giúp bạn thực hiện chuyển đổi sang một tên miền mới càng mịn càng tốt:

* Kiểm tra trang web của bạn trước khi bạn thực hiện chuyển đổi.Đảm bảo rằng tất cả các liên kết của bạn đang hoạt động tốt và trang web của bạn trông và hoạt động theo cùng một cách trên cả tên miền cũ và mới.
* Chuyển hướng tên miền cũ của bạn sang tên miền mới của bạn.Điều này sẽ giúp đảm bảo rằng người dùng nhập tên miền cũ của bạn được tự động chuyển hướng đến tên miền mới của bạn.
* Cung cấp cho người dùng của bạn nhiều thông báo.Hãy cho người dùng của bạn biết trước rằng bạn đang thay đổi tên miền của mình.Điều này sẽ giúp tránh bất kỳ sự nhầm lẫn.

Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể dễ dàng chuyển đổi tất cả dữ liệu trang web của mình thành một tên miền mới.

### hashtags

* #DomainNamechange
* #WebsItemigration
* #DNSRecords
* #linkupdating
* #SmoothTransition
=======================================
### How to Convert All Website Data to New Domain Names (With Support)

If you're changing your website's domain name, you'll need to update all of your website's data to point to the new domain. This includes your website's DNS records, your website's code, and any links that point to your website.

In this article, we'll show you how to convert all of your website data to a new domain name, step-by-step. We'll also provide some tips on how to make the process as smooth as possible.

**Step 1: Change your DNS records**

The first step is to change your DNS records. This tells the internet where to find your website's new files.

To change your DNS records, you'll need to log in to your domain name registrar's account. Once you're logged in, find the section that allows you to manage your DNS records.

You'll need to create a new A record for your website's new domain name. The A record should point to the IP address of your website's new server.

You may also need to create a CNAME record for your website's old domain name. The CNAME record should point to your website's new domain name.

**Step 2: Update your website's code**

Next, you'll need to update your website's code. This includes the following files:

* Your website's HTML files
* Your website's CSS files
* Your website's JavaScript files

You'll need to update the following lines of code:

* The <head> tag
* The <body> tag
* The <a> tag

**Step 3: Update your links**

Finally, you'll need to update any links that point to your website. This includes links in your email signatures, social media profiles, and any other places where you've shared your website's URL.

To update a link, simply replace the old domain name with the new domain name.

**Tips for a smooth transition**

Here are a few tips to help you make the transition to a new domain name as smooth as possible:

* Test your website before you make the switch. Make sure that all of your links are working properly and that your website looks and functions the same way on both the old and new domain names.
* Redirect your old domain name to your new domain name. This will help to ensure that users who type in your old domain name are automatically redirected to your new domain name.
* Give your users plenty of notice. Let your users know in advance that you're changing your domain name. This will help to avoid any confusion.

By following these steps, you can easily convert all of your website data to a new domain name.

### Hashtags

* #DomainNamechange
* #WebsItemigration
* #DNSRecords
* #linkupdating
* #SmoothTransition

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock