Làm thế nào để chuyển toàn bộ dữ liệu website sang tên miền mới? Rất cần được hỗ trợ.

### Cách chuyển đổi tất cả dữ liệu trang web thành tên miền mới (có hỗ trợ)

Nếu bạn đang thay đổi tên miền của trang web, bạn sẽ cần cập nhật tất cả dữ liệu của trang web của mình để trỏ đến tên miền mới.Điều này bao gồm các bản ghi DNS của trang web của bạn, mã trang web của bạn và bất kỳ liên kết nào chỉ vào trang web của bạn.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách chuyển đổi tất cả dữ liệu trang web của bạn thành một tên miền mới, với sự hỗ trợ.Chúng tôi cũng sẽ cung cấp cho bạn một danh sách các hashtag mà bạn có thể sử dụng để quảng bá bài viết của mình trên phương tiện truyền thông xã hội.

## 1. Cập nhật hồ sơ DNS của bạn

Bước đầu tiên là cập nhật hồ sơ DNS của bạn.Hồ sơ DNS cho Internet biết nơi tìm trang web của bạn.Khi bạn thay đổi tên miền của mình, bạn sẽ cần cập nhật các bản ghi DNS của mình để chúng trỏ đến tên miền mới.

Để cập nhật hồ sơ DNS của bạn, bạn có thể sử dụng Nhà đăng ký tên miền như Godaddy hoặc Namecheap.Bạn cũng có thể sử dụng dịch vụ lưu trữ DNS như Cloudflare hoặc Dyn.

## 2. Cập nhật mã trang web của bạn

Khi bạn đã cập nhật hồ sơ DNS của mình, bạn sẽ cần cập nhật mã trang web của mình.Điều này bao gồm các tệp sau:

* `index.html`
* `robot.txt`
* `.htaccess`

Bạn có thể cập nhật mã trang web của mình bằng cách sử dụng trình soạn thảo văn bản như Notepad ++ hoặc văn bản siêu phàm.

## 3. Cập nhật bất kỳ liên kết nào trỏ đến trang web của bạn

Cuối cùng, bạn sẽ cần cập nhật bất kỳ liên kết nào chỉ vào trang web của bạn.Điều này bao gồm các liên kết trong chữ ký email của bạn, hồ sơ truyền thông xã hội và tài liệu tiếp thị.

Bạn có thể cập nhật các liên kết của mình bằng cách chỉnh sửa thủ công các liên kết hoặc bằng cách sử dụng công cụ trình kiểm tra liên kết.

## 4. Quảng cáo tên miền mới của bạn

Khi bạn đã hoàn thành các bước trên, bạn sẽ cần quảng bá tên miền mới của mình.Điều này bao gồm những điều sau:

* Gửi tên miền mới của bạn cho các công cụ tìm kiếm.
* Cập nhật hồ sơ phương tiện truyền thông xã hội của bạn với tên miền mới của bạn.
* Gửi email cho người đăng ký của bạn với tên miền mới của bạn.

## 5. Sử dụng những hashtag này để quảng bá bài viết của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội

* #DomainNamechange
* #newdomainname
* #WebsItemigration
* #DNSRecords
* #Liên kết xây dựng

## Phần kết luận

Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể dễ dàng chuyển đổi tất cả dữ liệu trang web của mình thành một tên miền mới.Điều này sẽ đảm bảo rằng trang web của bạn tiếp tục hoạt động đúng và khách truy cập của bạn có thể tìm thấy trang web của bạn.
=======================================
### How to Convert All Website Data to New Domain Names (With Support)

If you're changing your website's domain name, you'll need to update all of your website's data to point to the new domain. This includes your website's DNS records, your website's code, and any links that point to your website.

In this article, we'll show you how to convert all of your website data to a new domain name, with support. We'll also provide you with a list of hashtags that you can use to promote your article on social media.

## 1. Update your DNS records

The first step is to update your DNS records. DNS records tell the internet where to find your website. When you change your domain name, you'll need to update your DNS records so that they point to the new domain name.

To update your DNS records, you can use a domain name registrar like GoDaddy or Namecheap. You can also use a DNS hosting service like Cloudflare or Dyn.

## 2. Update your website's code

Once you've updated your DNS records, you'll need to update your website's code. This includes the following files:

* `index.html`
* `robots.txt`
* `.htaccess`

You can update your website's code by using a text editor like Notepad++ or Sublime Text.

## 3. Update any links that point to your website

Finally, you'll need to update any links that point to your website. This includes links in your email signature, social media profiles, and marketing materials.

You can update your links by manually editing the links or by using a link checker tool.

## 4. Promote your new domain name

Once you've completed the steps above, you'll need to promote your new domain name. This includes the following:

* Submit your new domain name to search engines.
* Update your social media profiles with your new domain name.
* Send an email to your subscribers with your new domain name.

## 5. Use these hashtags to promote your article on social media

* #DomainNamechange
* #newdomainname
* #WebsItemigration
* #DNSRecords
* #LinkBuilding

## Conclusion

By following these steps, you can easily convert all of your website data to a new domain name. This will ensure that your website continues to function properly and that your visitors can find your website.

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock