Ask Làm thế nào tôi có thể tạo một đơn vị quảng cáo?

amazonlogout2

## Cách tạo đơn vị quảng cáo

Một đơn vị quảng cáo là một container chứa thông tin quảng cáo và nhắm mục tiêu của bạn.Đó là những gì bạn sử dụng để phục vụ quảng cáo của bạn cho mọi người trên web.Khi bạn tạo một đơn vị quảng cáo, về cơ bản bạn sẽ tạo một kế hoạch chi tiết cho quảng cáo của mình.Bạn sẽ xác định kích thước của quảng cáo, loại sáng tạo quảng cáo mà bạn muốn sử dụng và các tiêu chí nhắm mục tiêu bạn muốn sử dụng để tiếp cận đối tượng mục tiêu của mình.

Để tạo một đơn vị quảng cáo, bạn sẽ cần đăng nhập vào tài khoản Google ADS của mình và nhấp vào tab ** "Quảng cáo" **.Sau đó, nhấp vào nút ** "mới" ** và chọn ** "Đơn vị quảng cáo" **.

Bạn sẽ được nhắc nhập tên cho đơn vị quảng cáo của mình.Tên này sẽ được sử dụng để xác định đơn vị quảng cáo của bạn trong tài khoản Google ADS của bạn.Bạn cũng có thể chọn thêm một mô tả vào đơn vị quảng cáo của bạn.

Tiếp theo, bạn sẽ cần chọn kích thước quảng cáo của mình.Bạn có thể chọn từ nhiều kích cỡ khác nhau, bao gồm:

*** Văn bản: ** 250x250 pixel
*** Hình ảnh: ** 300x250 pixel
*** Phản hồi: ** Quảng cáo của bạn sẽ tự động thay đổi kích thước để phù hợp với không gian có sẵn

Khi bạn đã chọn kích thước quảng cáo của mình, bạn sẽ cần chọn loại sáng tạo quảng cáo mà bạn muốn sử dụng.Bạn có thể chọn từ:

*** Văn bản: ** Một quảng cáo văn bản đơn giản bao gồm tiêu đề, mô tả và lời kêu gọi hành động
*** Hình ảnh: ** Quảng cáo hình ảnh bao gồm tiêu đề, mô tả và lời kêu gọi hành động
*** Video: ** Một quảng cáo video bao gồm tiêu đề, mô tả và lời kêu gọi hành động

Cuối cùng, bạn sẽ cần chọn các tiêu chí nhắm mục tiêu mà bạn muốn sử dụng để tiếp cận đối tượng mục tiêu của mình.Bạn có thể chọn từ:

*** Từ khóa: ** Quảng cáo của bạn sẽ được hiển thị cho những người đang tìm kiếm các từ khóa liên quan đến doanh nghiệp của bạn
*** Vị trí: ** Quảng cáo của bạn sẽ được hiển thị cho những người ở trong các khu vực địa lý cụ thể
*** Nhân khẩu học: ** Quảng cáo của bạn sẽ được hiển thị cho những người phù hợp với các tiêu chí nhân khẩu học nhất định, chẳng hạn như tuổi, giới tính và lợi ích

Khi bạn đã chọn tất cả các cài đặt của mình, hãy nhấp vào nút ** "Lưu" **.Đơn vị quảng cáo của bạn sẽ được tạo và bạn có thể bắt đầu sử dụng nó để phục vụ quảng cáo của mình cho mọi người trên web.

### 5 hashtag ở dạng#

* #Quảng cáo
* #Adunits
* #Googleads
* #PPC
* #DigitalMarketing
=======================================
## How to Create an Advertising Unit

An advertising unit is a container that holds your ad creative and targeting information. It's what you use to serve your ads to people on the web. When you create an advertising unit, you're essentially creating a blueprint for your ad. You'll define the size of your ad, the type of ad creative you want to use, and the targeting criteria you want to use to reach your target audience.

To create an advertising unit, you'll need to log in to your Google Ads account and click the **"Ads"** tab. Then, click the **"New"** button and select **"Ad unit"**.

You'll be prompted to enter a name for your advertising unit. This name will be used to identify your ad unit in your Google Ads account. You can also choose to add a description to your ad unit.

Next, you'll need to select the size of your ad. You can choose from a variety of sizes, including:

* **Text:** 250x250 pixels
* **Image:** 300x250 pixels
* **Responsive:** Your ad will automatically resize to fit the available space

Once you've selected the size of your ad, you'll need to choose the type of ad creative you want to use. You can choose from:

* **Text:** A simple text ad that includes a headline, a description, and a call to action
* **Image:** An image ad that includes a headline, a description, and a call to action
* **Video:** A video ad that includes a headline, a description, and a call to action

Finally, you'll need to select the targeting criteria you want to use to reach your target audience. You can choose from:

* **Keywords:** Your ad will be shown to people who are searching for keywords related to your business
* **Locations:** Your ad will be shown to people who are located in specific geographic areas
* **Demographics:** Your ad will be shown to people who match certain demographic criteria, such as age, gender, and interests

Once you've selected all of your settings, click the **"Save"** button. Your advertising unit will be created and you can start using it to serve your ads to people on the web.

### 5 Hashtags in the form of #

* #Advertising
* #Adunits
* #Googleads
* #PPC
* #DigitalMarketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock