Ask Local SEO Tips to Boost Your Google My Business Listing

Questebay2

#LocalSeo #googlemybusiness #localbusiness #SmallBusiness #Seo ### Mẹo SEO địa phương để tăng cường danh sách Google My Business của bạn

Google doanh nghiệp của tôi là một công cụ miễn phí giúp các doanh nghiệp địa phương tiếp cận khách hàng mới trực tuyến.Khi bạn tạo danh sách Google của tôi, bạn có thể kiểm soát cách doanh nghiệp của bạn xuất hiện trên Google Search và Maps, bao gồm tên doanh nghiệp, địa chỉ, số điện thoại, trang web, giờ hoạt động và hình ảnh của bạn.Bạn cũng có thể thêm một mô tả về doanh nghiệp của mình, cung cấp phiếu giảm giá hoặc khuyến mãi và trả lời đánh giá của khách hàng.

Một danh sách Google của tôi được tối ưu hóa tốt có thể giúp bạn thu hút nhiều khách hàng địa phương vào doanh nghiệp của bạn.Dưới đây là năm mẹo để giúp bạn tăng cường danh sách doanh nghiệp Google của tôi:

1. ** Yêu cầu danh sách của bạn. ** Bước đầu tiên để tối ưu hóa danh sách doanh nghiệp Google của tôi là yêu cầu.Nếu bạn không yêu cầu danh sách của mình, người khác có thể làm điều đó cho bạn và họ có thể không đại diện cho doanh nghiệp của bạn một cách chính xác.Để yêu cầu danh sách của bạn, hãy truy cập trang web Google My Business và nhập tên doanh nghiệp của bạn.Bạn sẽ được yêu cầu xác minh quyền sở hữu doanh nghiệp của bạn qua điện thoại hoặc email.
2. ** Hoàn thành danh sách của bạn. ** Khi bạn đã yêu cầu danh sách của mình, bạn cần hoàn thành nó bằng cách thêm càng nhiều thông tin càng tốt.Điều này bao gồm tên doanh nghiệp, địa chỉ, số điện thoại, trang web, giờ hoạt động và hình ảnh của bạn.Bạn cũng nên thêm một mô tả về doanh nghiệp của bạn làm nổi bật những gì làm cho bạn độc đáo.Danh sách của bạn càng hoàn chỉnh, càng có nhiều khả năng hiển thị trong kết quả tìm kiếm.
3. ** Tối ưu hóa danh sách của bạn cho tìm kiếm cục bộ. ** Khi bạn tối ưu hóa danh sách Google của tôi, điều quan trọng là phải tập trung vào tìm kiếm cục bộ.Điều này có nghĩa là sử dụng các từ khóa và cụm từ mà mọi người trong khu vực của bạn có khả năng sử dụng khi tìm kiếm các doanh nghiệp như của bạn.Bạn có thể tìm hiểu những từ khóa mà mọi người đang sử dụng bằng cách sử dụng một công cụ nghiên cứu từ khóa như Google Keyword Planner.
4. ** Nhận đánh giá. ** Đánh giá của khách hàng là một trong những yếu tố quan trọng nhất mà Google sử dụng để xác định xếp hạng của các doanh nghiệp địa phương trong kết quả tìm kiếm.Bạn càng có nhiều đánh giá tích cực, danh sách của bạn sẽ xuất hiện càng cao trong kết quả tìm kiếm.Bạn có thể khuyến khích khách hàng của mình để lại đánh giá bằng cách hỏi họ sau khi họ mua hàng hoặc gửi cho họ một email tiếp theo.
5. ** Giữ hoạt động trong danh sách của bạn. ** Google Doanh nghiệp của tôi là một con đường hai chiều.Ngoài việc cung cấp thông tin về doanh nghiệp của bạn, bạn cũng nên hoạt động trong danh sách của mình bằng cách trả lời các đánh giá của khách hàng, đăng ảnh và cập nhật và quảng bá các sự kiện kinh doanh của bạn.Bạn càng hoạt động trong danh sách của mình, càng có nhiều khả năng ở lại trên đỉnh của kết quả tìm kiếm.

Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể tăng danh sách Google của tôi và thu hút nhiều khách hàng địa phương vào doanh nghiệp của bạn.

### hashtags

* #LocalSeo
* #googlemybusiness
* #kinh doanh địa phương
* #Doanh nghiệp nhỏ
* #Seo
=======================================
#LocalSeo #googlemybusiness #localbusiness #SmallBusiness #Seo ### Local SEO Tips to Boost Your Google My Business Listing

Google My Business is a free tool that helps local businesses reach new customers online. When you create a Google My Business listing, you can control how your business appears on Google Search and Maps, including your business name, address, phone number, website, hours of operation, and photos. You can also add a description of your business, offer coupons or promotions, and respond to customer reviews.

A well-optimized Google My Business listing can help you attract more local customers to your business. Here are five tips to help you boost your Google My Business listing:

1. **Claim your listing.** The first step to optimizing your Google My Business listing is to claim it. If you don't claim your listing, someone else might do it for you, and they might not represent your business accurately. To claim your listing, visit the Google My Business website and enter your business name. You'll be asked to verify your business ownership by phone or email.
2. **Complete your listing.** Once you've claimed your listing, you need to complete it by adding as much information as possible. This includes your business name, address, phone number, website, hours of operation, and photos. You should also add a description of your business that highlights what makes you unique. The more complete your listing is, the more likely it is to show up in search results.
3. **Optimize your listing for local search.** When you're optimizing your Google My Business listing, it's important to focus on local search. This means using keywords and phrases that people in your area are likely to use when searching for businesses like yours. You can find out what keywords people are using by using a keyword research tool like Google Keyword Planner.
4. **Get reviews.** Customer reviews are one of the most important factors that Google uses to determine the ranking of local businesses in search results. The more positive reviews you have, the higher your listing will appear in search results. You can encourage your customers to leave reviews by asking them after they've made a purchase or by sending them a follow-up email.
5. **Stay active on your listing.** Google My Business is a two-way street. In addition to providing information about your business, you should also stay active on your listing by responding to customer reviews, posting photos and updates, and promoting your business events. The more active you are on your listing, the more likely it is to stay at the top of search results.

By following these tips, you can boost your Google My Business listing and attract more local customers to your business.

### Hashtags

* #LocalSeo
* #googlemybusiness
* #localbusiness
* #SmallBusiness
* #Seo

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock