Ask Lời khuyên của chuyên gia về việc thêm một miền mới vào blogger và thiết lập Google AdSense

..

Thêm một tên miền mới vào blogger và thiết lập Google AdSense có thể là một cách tuyệt vời để tăng lưu lượng truy cập và doanh thu của bạn.Trong hướng dẫn này, tôi sẽ hướng dẫn bạn qua từng bước.

** 1.Điều kiện tiên quyết **

Trước khi bạn có thể thêm một tên miền mới vào blogger, bạn sẽ cần phải có những điều sau:

* Một tài khoản blogger
* Một tên miền mà bạn sở hữu
* Tài khoản Google AdSense

** 2.Thêm tên miền của bạn vào blogger **

Khi bạn có các điều kiện tiên quyết, bạn có thể thêm tên miền của mình vào blogger.Để làm điều này, hãy làm theo các bước sau:

1. Truy cập bảng điều khiển blogger của bạn.
2. Nhấp vào biểu tượng ** Cài đặt ** Biểu tượng bánh răng ở góc trên cùng bên phải.
3. Nhấp vào ** Xuất bản **.
4. Trong phần ** miền **, nhập tên miền của bạn và nhấp vào ** Lưu **.

** 3.Xác minh tên miền của bạn **

Khi bạn đã thêm tên miền của mình vào blogger, bạn sẽ cần xác minh nó.Để làm điều này, hãy làm theo các bước sau:

1. Truy cập bảng điều khiển blogger của bạn.
2. Nhấp vào biểu tượng ** Cài đặt ** Biểu tượng bánh răng ở góc trên cùng bên phải.
3. Nhấp vào ** Xác minh **.
4. Nhấp vào nút ** Xác minh ** bên cạnh tên miền của bạn.

Google sẽ gửi cho bạn một mã xác minh.Nhập mã vào Blogger và nhấp ** Xác minh **.

**4.Thiết lập Google AdSense **

Bây giờ bạn đã thêm tên miền của mình vào blogger và xác minh nó, bạn có thể thiết lập Google AdSense.Để làm điều này, hãy làm theo các bước sau:

1. Truy cập tài khoản Google AdSense của bạn.
2. Nhấp vào nút ** Tạo thuộc tính mới **.
3. Nhập tên miền của bạn và nhấp vào ** Tiếp tục **.
4. Chọn nền tảng ** Blogger ** và nhấp ** Tiếp tục **.
5. Nhập tên người dùng và mật khẩu blogger của bạn và nhấp vào ** Tiếp tục **.
6. Chọn các đơn vị quảng cáo bạn muốn hiển thị trên blog của mình và nhấp vào ** Lưu và tiếp tục **.

Google bây giờ sẽ bắt đầu hiển thị quảng cáo trên blog của bạn.Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình từ Google AdSense trong tài khoản của mình.

** 5.Mẹo để tận dụng tối đa miền mới của bạn **

Dưới đây là một vài mẹo để tận dụng tối đa miền mới của bạn:

* Sử dụng tên miền giàu từ khóa.Điều này sẽ giúp blog của bạn xếp hạng cao hơn trong các trang kết quả công cụ tìm kiếm (SERPs).
* Tạo nội dung chất lượng cao mà độc giả của bạn sẽ tìm thấy có giá trị.Điều này sẽ giúp bạn thu hút và giữ chân khách truy cập vào blog của bạn.
* Quảng cáo blog của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội và các kênh khác.Điều này sẽ giúp bạn tiếp cận đối tượng rộng hơn.
* Kiếm tiền blog của bạn với Google Adsense hoặc các mạng quảng cáo khác.Điều này sẽ giúp bạn tạo doanh thu từ blog của bạn.

Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể sử dụng tên miền mới của mình để tăng lưu lượng truy cập và doanh thu.

## hashtags

* #Blogger
* #google Adsense
* #lãnh địa
* #Seo
* #Tutorial
=======================================
#Blogger #Googleadsense #DOMAIN #Seo #Tutorial ##Add a new domain to Blogger and set up Google AdSense

Adding a new domain to Blogger and setting up Google AdSense can be a great way to grow your traffic and revenue. In this tutorial, I'll walk you through the process step-by-step.

**1. Prerequisites**

Before you can add a new domain to Blogger, you'll need to have the following:

* A Blogger account
* A domain name that you own
* A Google AdSense account

**2. Add your domain to Blogger**

Once you have the prerequisites, you can add your domain to Blogger. To do this, follow these steps:

1. Go to your Blogger dashboard.
2. Click the **Settings** gear icon in the top right corner.
3. Click **Publishing**.
4. In the **Domain** section, enter your domain name and click **Save**.

**3. Verify your domain**

Once you've added your domain to Blogger, you'll need to verify it. To do this, follow these steps:

1. Go to your Blogger dashboard.
2. Click the **Settings** gear icon in the top right corner.
3. Click **Verification**.
4. Click the **Verify** button next to your domain name.

Google will send you a verification code. Enter the code into Blogger and click **Verify**.

**4. Set up Google AdSense**

Now that you've added your domain to Blogger and verified it, you can set up Google AdSense. To do this, follow these steps:

1. Go to your Google AdSense account.
2. Click the **Create a new property** button.
3. Enter your domain name and click **Continue**.
4. Select the **Blogger** platform and click **Continue**.
5. Enter your Blogger username and password and click **Continue**.
6. Select the ad units you want to display on your blog and click **Save and continue**.

Google will now start showing ads on your blog. You can track your earnings from Google AdSense in your account.

**5. Tips for getting the most out of your new domain**

Here are a few tips for getting the most out of your new domain:

* Use a keyword-rich domain name. This will help your blog rank higher in search engine results pages (SERPs).
* Create high-quality content that your readers will find valuable. This will help you attract and retain visitors to your blog.
* Promote your blog on social media and other channels. This will help you reach a wider audience.
* Monetize your blog with Google AdSense or other advertising networks. This will help you generate revenue from your blog.

By following these tips, you can use your new domain to grow your traffic and revenue.

##Hashtags

* #Blogger
* #Googleadsense
* #DOMAIN
* #Seo
* #Tutorial

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock