Máy note 20 ultra của em bị như thế này thì có cách nào sửa ít chi phí không ạ, chứ thay màn hình...

ngovuanhhoa

## Cách sửa màn hình Note 20 bị hỏng mà không cần thay thế nó

** 1.Kiểm tra xem màn hình ghi chú 20 của bạn có thực sự bị hỏng không **

Trước khi bạn làm bất cứ điều gì khác, điều quan trọng là đảm bảo rằng màn hình Note 20 của bạn thực sự bị hỏng.Đôi khi, những gì trông giống như một màn hình bị hỏng thực sự có thể là một vấn đề phần mềm.Để kiểm tra, hãy thử tắt và bật điện thoại của bạn.Nếu màn hình vẫn không hoạt động, bạn có thể thử khởi động lại điện thoại của mình ở chế độ an toàn.Để làm điều này, nhấn và giữ nút nguồn cho đến khi bạn thấy Slider tắt nguồn.Sau đó, nhấn và giữ nút giảm âm lượng cho đến khi bạn thấy logo chế độ an toàn.Nếu màn hình của bạn hoạt động ở chế độ an toàn, thì bạn sẽ biết rằng vấn đề là với một ứng dụng phần mềm.Bạn có thể thử gỡ cài đặt ứng dụng gây ra sự cố hoặc bạn có thể đặt lại điện thoại của mình về cài đặt gốc.

** 2.Nếu màn hình ghi chú 20 của bạn thực sự bị hỏng, bạn có thể cố gắng tự sửa nó **

Nếu bạn tự tin vào khả năng sửa chữa mọi thứ của mình, bạn có thể cố gắng tự sửa màn hình Note 20 của mình.Có một vài cách khác nhau để làm điều này, nhưng phổ biến nhất là thay thế màn hình.Để làm điều này, bạn sẽ cần mua một màn hình thay thế và bộ công cụ.Bạn có thể tìm thấy cả hai mặt hàng này trực tuyến hoặc tại một cửa hàng điện tử địa phương.Khi bạn có các tài liệu cần thiết, hãy làm theo các bước sau:

1. Đ văn ghi chú 20 của bạn và tháo nắp sau.
2. Ngắt kết nối pin và các dây cáp khác.
3. Tháo màn hình cũ.
4. Cài đặt màn hình mới.
5. Kết nối lại pin và các dây cáp khác.
6. Nguồn vào ghi chú 20 của bạn và kiểm tra màn hình.

Nếu bạn không thoải mái khi tự mình làm điều này, bạn có thể đưa Note 20 đến một cửa hàng sửa chữa chuyên nghiệp.Họ sẽ có thể sửa màn hình cho bạn, nhưng nó sẽ tốn nhiều tiền hơn là tự làm.

** 3.Nếu bạn không thể sửa màn hình Note 20 của mình, bạn có thể thay thế nó **

Nếu bạn đã thử mọi thứ và bạn vẫn không thể sửa màn hình Note 20 của mình, bạn có thể thay thế nó.Bạn có thể mua một màn hình thay thế từ một cửa hàng điện tử địa phương hoặc trực tuyến.Khi bạn có màn hình thay thế, hãy làm theo các bước này để cài đặt nó:

1. Đ văn ghi chú 20 của bạn và tháo nắp sau.
2. Ngắt kết nối pin và các dây cáp khác.
3. Tháo màn hình cũ.
4. Cài đặt màn hình mới.
5. Kết nối lại pin và các dây cáp khác.
6. Nguồn vào ghi chú 20 của bạn và kiểm tra màn hình.

Thay thế màn hình ghi chú 20 của bạn là một quy trình tương đối đơn giản, nhưng điều quan trọng là phải làm theo các bước một cách cẩn thận để tránh làm hỏng điện thoại của bạn.

## 5 hashtag ở dạng #

* #Note20
* #Màn hình vỡ
* #Làm thế nào để khắc phục
* #tự LÀM LẤY
* #ScreenReplocation
=======================================
## How to fix a broken Note 20 screen without replacing it

**1. Check if your Note 20 screen is actually broken**

Before you do anything else, it's important to make sure that your Note 20 screen is actually broken. Sometimes, what looks like a broken screen can actually be a software issue. To check, try turning your phone off and on again. If the screen still doesn't work, you can try restarting your phone in safe mode. To do this, press and hold the power button until you see the power off slider. Then, press and hold the volume down button until you see the Safe Mode logo. If your screen works in safe mode, then you know that the problem is with a software app. You can try uninstalling the app that's causing the problem, or you can reset your phone to factory settings.

**2. If your Note 20 screen is actually broken, you can try to fix it yourself**

If you're confident in your ability to fix things, you can try to fix your Note 20 screen yourself. There are a few different ways to do this, but the most common is to replace the screen. To do this, you'll need to purchase a replacement screen and a toolkit. You can find both of these items online or at a local electronics store. Once you have the necessary materials, follow these steps:

1. Power down your Note 20 and remove the back cover.
2. Disconnect the battery and other cables.
3. Remove the old screen.
4. Install the new screen.
5. Reconnect the battery and other cables.
6. Power on your Note 20 and test the screen.

If you're not comfortable doing this yourself, you can take your Note 20 to a professional repair shop. They will be able to fix the screen for you, but it will cost more than doing it yourself.

**3. If you can't fix your Note 20 screen, you can replace it**

If you've tried everything and you still can't fix your Note 20 screen, you can replace it. You can purchase a replacement screen from a local electronics store or online. Once you have the replacement screen, follow these steps to install it:

1. Power down your Note 20 and remove the back cover.
2. Disconnect the battery and other cables.
3. Remove the old screen.
4. Install the new screen.
5. Reconnect the battery and other cables.
6. Power on your Note 20 and test the screen.

Replacing your Note 20 screen is a relatively simple process, but it's important to follow the steps carefully to avoid damaging your phone.

## 5 hashtags in the form of #

* #Note20
* #brokenscreen
* #howtofix
* #diy
* #screenreplacement

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock