Mẹo giữ an toàn khi có trẻ nhỏ trên ô tô

duytiep903

#ChildCarsAfe #carseats #ChildSafety #Roadsafe #DrivingWithKids ### Mẹo giữ an toàn khi có con trong ô tô

Ô tô là một phần cần thiết của cuộc sống cho nhiều gia đình, nhưng chúng cũng có thể nguy hiểm cho trẻ em.Theo Cục Quản lý An toàn Giao thông Quốc lộ (NHTSA), trẻ em có khả năng tử vong trong xe hơi cao hơn 35 lần so với người lớn.Tuy nhiên, có một số điều bạn có thể làm để giữ cho con bạn an toàn trong xe.

** 1.Sử dụng ghế ngồi xe **

Ghế xe hơi là điều quan trọng nhất bạn có thể làm để bảo vệ con mình trong một vụ tai nạn xe hơi.Tất cả trẻ em dưới 2 tuổi nên đi trên ghế ô tô phía sau, và trẻ em từ 2 đến 4 tuổi nên đi trên ghế ô tô hướng về phía trước với dây nịt.Trẻ em từ 5 tuổi trở lên nên đi trên ghế tăng cường cho đến khi chúng cao ít nhất 4 feet 9 inch và nặng ít nhất 80 pounds.

** 2.Đảm bảo ghế xe của bạn được cài đặt chính xác **

Một ghế xe chỉ có hiệu quả nếu nó được cài đặt chính xác.NHTSA có một trang web hữu ích với hướng dẫn về cách cài đặt ghế ngồi trong xe của bạn.Bạn cũng có thể tìm thấy tài nguyên lắp đặt ghế xe tại trạm kiểm tra ghế an toàn cho hành khách trẻ em địa phương của bạn.

** 3.Khóa lên con bạn mỗi lần **

Ngay cả khi bạn chỉ đi một quãng lái xe ngắn, điều quan trọng là phải khóa con bạn mỗi lần.Trẻ em có nhiều khả năng bị thương hoặc bị giết trong vụ tai nạn xe hơi nếu chúng không bị hạn chế đúng.

**4.Đừng để con bạn làm bạn mất tập trung trong khi lái xe **

Trẻ em có thể là một sự phân tâm trong khi lái xe.Tránh nói chuyện với con bạn, đọc sách cho con hoặc thay quần áo của con bạn khi bạn đang lái xe.Nếu bạn cần tham dự với con của bạn, hãy kéo sang bên đường và dừng lại.

** 5.Nhận biết các trình điều khiển khác **

Các tài xế khác có thể là một mối nguy hiểm cho con bạn, ngay cả khi bạn đang tuân theo tất cả các quy tắc an toàn.Hãy nhận biết các trình điều khiển khác và sẵn sàng phản ứng nếu họ làm điều gì đó bất ngờ.

Bằng cách làm theo những lời khuyên này, bạn có thể giúp giữ cho con bạn an toàn trong xe.

### hashtags

* #ChildCarsAfe
* #Ghế xe hơi
* #an toàn cho trẻ
* #an toàn đường bộ
* #DrivingWithKids
=======================================
#childcarsafety #carseats #ChildSafety #roadsafety #DrivingWithKids ### Tips for Keeping Safety When Having Children in Cars

Cars are a necessary part of life for many families, but they can also be dangerous for children. According to the National Highway Traffic Safety Administration (NHTSA), children are 35 times more likely to die in a car crash than adults. However, there are a number of things you can do to keep your children safe in the car.

**1. Use a car seat**

A car seat is the single most important thing you can do to protect your child in a car crash. All children under the age of 2 should ride in a rear-facing car seat, and children ages 2 to 4 should ride in a forward-facing car seat with a harness. Children ages 5 and up should ride in a booster seat until they are at least 4 feet 9 inches tall and weigh at least 80 pounds.

**2. Make sure your car seat is installed correctly**

A car seat is only effective if it is installed correctly. The NHTSA has a helpful website with instructions on how to install a car seat in your vehicle. You can also find car seat installation resources at your local child passenger safety seat inspection station.

**3. Buckle up your child every time**

Even if you're just going for a short drive, it's important to buckle your child up every time. Children are more likely to be injured or killed in a car crash if they are not properly restrained.

**4. Don't let your child distract you while driving**

Children can be a distraction while driving. Avoid talking to your child, reading to your child, or changing your child's clothes while you are driving. If you need to attend to your child, pull over to the side of the road and stop.

**5. Be aware of other drivers**

Other drivers can be a danger to your child, even if you are following all of the safety rules. Be aware of other drivers and be prepared to react if they do something unexpected.

By following these tips, you can help keep your child safe in the car.

### Hashtags

* #childcarsafety
* #carseats
* #ChildSafety
* #roadsafety
* #DrivingWithKids

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock