Ask Mẹo tự do để bắt đầu với tư cách là đối tác YouTube

#Youtubepartner #Startayoutubechannel #BeginneryOutuber #Youtubecontent #Youtubemonetization ### Cách khởi động kênh YouTube khi mới bắt đầu

YouTube là một nền tảng tuyệt vời để chia sẻ kiến thức, sáng tạo và niềm đam mê của bạn với thế giới.Nhưng trước khi bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ các video của mình, bạn cần trở thành đối tác YouTube.

Trong bài viết này, tôi sẽ hướng dẫn bạn các bước về cách bắt đầu kênh YouTube khi mới bắt đầu, bao gồm cách tạo kênh của bạn, tải lên video đầu tiên của bạn và được chấp thuận cho chương trình đối tác YouTube.

** 1.Tạo kênh YouTube của bạn **

Bước đầu tiên là tạo kênh YouTube.Để làm điều này, hãy truy cập trang web YouTube và nhấp vào nút ** Tạo kênh ** ở góc trên cùng bên phải.

Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu nhập tên, tên người dùng và ảnh hồ sơ.Bạn cũng có thể chọn một URL tùy chỉnh cho kênh của bạn.

Khi bạn đã tạo kênh của mình, bạn có thể bắt đầu tải lên video.

** 2.Tải lên video đầu tiên của bạn **

Để tải lên video, nhấp vào tab ** Tạo ** ở góc trên cùng bên trái của trang chủ YouTube.Sau đó, nhấp vào nút ** Tải lên ** và chọn video bạn muốn tải lên.

Bạn cũng có thể thêm một tiêu đề, mô tả và thẻ vào video của bạn.

Khi bạn đã tải lên video của mình, bạn có thể chia sẻ nó trên phương tiện truyền thông xã hội và các nền tảng khác.

** 3.Được chấp thuận cho Chương trình Đối tác YouTube **

Để kiếm tiền từ các video YouTube của bạn, bạn cần được chấp thuận cho chương trình đối tác YouTube.

Để đủ điều kiện cho chương trình, bạn cần có ít nhất 1.000 người đăng ký và 4.000 giờ theo dõi trong 12 tháng qua.

Khi bạn đã được chấp thuận cho chương trình, bạn sẽ có thể bắt đầu kiếm tiền từ các video của mình bằng quảng cáo.

**4.Kiếm tiền video của bạn bằng quảng cáo **

Sau khi bạn được chấp thuận cho chương trình đối tác YouTube, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ các video của mình bằng quảng cáo.

Để làm điều này, hãy truy cập tab ** kiếm tiền ** trong studio YouTube của bạn.Sau đó, nhấp vào nút ** Bật ** bên cạnh ** adsense **.

Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu tạo một tài khoản AdSense.Khi bạn đã tạo một tài khoản, bạn sẽ có thể bắt đầu kiếm tiền từ các video của mình bằng quảng cáo.

** 5.Quảng bá kênh của bạn **

Khi bạn đã tạo kênh YouTube của mình và tải lên video đầu tiên của mình, bạn cần bắt đầu quảng bá kênh của mình.

Có một số cách để quảng bá kênh của bạn, bao gồm:

* Chia sẻ video của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội
* Gửi video của bạn đến thư mục video
* Hợp tác với các YouTubers khác
* Chạy các cuộc thi và quà tặng

Bằng cách quảng bá kênh của bạn, bạn có thể tiếp cận đối tượng rộng hơn và phát triển cơ sở thuê bao của bạn.

### 5 hashtag ở dạng#

* #youtubeBeginners
* #Youtubemonetization
* #youtubemarketing
* #youtubegrowth
* #Youtubesuccess
=======================================
#Youtubepartner #Startayoutubechannel #BeginneryOutuber #Youtubecontent #Youtubemonetization ### How to start a YouTube channel as a beginner

YouTube is a great platform to share your knowledge, creativity, and passion with the world. But before you can start making money from your videos, you need to become a YouTube partner.

In this article, I'll walk you through the steps on how to start a YouTube channel as a beginner, including how to create your channel, upload your first video, and get approved for the YouTube Partner Program.

**1. Create your YouTube channel**

The first step is to create a YouTube channel. To do this, go to the YouTube website and click on the **Create a Channel** button in the top right corner.

You'll then be asked to enter your name, a username, and a profile picture. You can also choose a custom URL for your channel.

Once you've created your channel, you can start uploading videos.

**2. Upload your first video**

To upload a video, click on the **Create** tab in the top left corner of the YouTube homepage. Then, click on the **Upload** button and select the video you want to upload.

You can also add a title, description, and tags to your video.

Once you've uploaded your video, you can share it on social media and other platforms.

**3. Get approved for the YouTube Partner Program**

In order to make money from your YouTube videos, you need to be approved for the YouTube Partner Program.

To be eligible for the program, you need to have at least 1,000 subscribers and 4,000 watch hours in the past 12 months.

Once you're approved for the program, you'll be able to start monetizing your videos with ads.

**4. Monetize your videos with ads**

Once you're approved for the YouTube Partner Program, you can start monetizing your videos with ads.

To do this, go to the **Monetization** tab in your YouTube Studio. Then, click on the **Enable** button next to **AdSense**.

You'll then be asked to create an AdSense account. Once you've created an account, you'll be able to start monetizing your videos with ads.

**5. Promote your channel**

Once you've created your YouTube channel and uploaded your first video, you need to start promoting your channel.

There are a number of ways to promote your channel, including:

* Sharing your videos on social media
* Submitting your videos to video directories
* Collaborating with other YouTubers
* Running contests and giveaways

By promoting your channel, you can reach a wider audience and grow your subscriber base.

### 5 hashtags in the form of #

* #youtubeBeginners
* #Youtubemonetization
* #youtubemarketing
* #youtubegrowth
* #Youtubesuccess

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock