Mình có đứa e gái vừa năm nhất.Sắp tới sinh nhật nó mình định mua tặng nó chiếc S21 Ultra.Mình...

ngovanganh

#Back-to-School #năm đầu tiên #Parenting #tips #Advice ** 5 Mẹo để thành công ở trường cho học sinh năm thứ nhất **

Năm đầu tiên của đại học có thể vừa thú vị vừa áp đảo.Có rất nhiều điều mới để học, những người mới để gặp gỡ và những trải nghiệm mới để có.Điều quan trọng là phải được tổ chức và tập trung để tận dụng tối đa thời gian của bạn.Dưới đây là năm lời khuyên để giúp bạn thành công trong năm đầu tiên học đại học:

1. ** Đặt mục tiêu và tạo ra một kế hoạch. ** Bạn muốn đạt được điều gì trong năm đầu tiên đại học?Bạn có muốn đạt điểm cao, kết bạn mới hoặc tham gia vào các hoạt động ngoại khóa?Một khi bạn biết những gì bạn muốn đạt được, bạn có thể tạo một kế hoạch để đạt được mục tiêu của mình.
2. ** Tổ chức. ** Cao đẳng khác rất nhiều so với trường trung học.Có nhiều lớp học hơn, nhiều bài tập hơn và nhiều cơ hội hơn để tham gia.Điều quan trọng là phát triển các kỹ năng tổ chức tốt để luôn đứng đầu mọi thứ.
3. ** Quản lý thời gian của bạn một cách khôn ngoan. ** Có rất nhiều nhu cầu về thời gian học đại học của bạn.Bạn cần có khả năng quản lý thời gian của mình một cách khôn ngoan để đảm bảo rằng bạn có đủ thời gian cho mọi thứ.
4. ** Tham gia. ** Cao đẳng là thời điểm tuyệt vời để tham gia vào các hoạt động ngoại khóa.Có các câu lạc bộ, tổ chức và đội thể thao cho mọi người.Tham gia là một cách tuyệt vời để gặp gỡ những người mới, kết bạn và học hỏi những điều mới.
5. ** Yêu cầu giúp đỡ khi bạn cần. ** Đừng ngại yêu cầu giúp đỡ khi bạn cần.Có nhiều tài nguyên có sẵn cho bạn, chẳng hạn như các giáo sư, TA và cố vấn học tập của bạn.

Theo dõi những lời khuyên này có thể giúp bạn tận dụng tối đa năm đầu đại học.Bằng cách giữ tổ chức, quản lý thời gian của bạn một cách khôn ngoan và tham gia, bạn có thể tự mình thành công.

** Hashtags: ** #Back-to-School #năm đầu tiên #Parenting #tips #Advice
=======================================
#Back-to-school #first-year #Parenting #tips #Advice **5 Tips for Back-to-School Success for First-Year Students**

The first year of college can be both exciting and overwhelming. There are so many new things to learn, new people to meet, and new experiences to have. It's important to stay organized and focused in order to make the most of your time. Here are five tips to help you succeed in your first year of college:

1. **Set goals and create a plan.** What do you want to achieve in your first year of college? Do you want to get good grades, make new friends, or get involved in extracurricular activities? Once you know what you want to achieve, you can create a plan to reach your goals.
2. **Get organized.** College is a lot different than high school. There are more classes, more assignments, and more opportunities to get involved. It's important to develop good organizational skills in order to stay on top of everything.
3. **Manage your time wisely.** There are a lot of demands on your time in college. You need to be able to manage your time wisely in order to make sure that you have enough time for everything.
4. **Get involved.** College is a great time to get involved in extracurricular activities. There are clubs, organizations, and sports teams for everyone. Getting involved is a great way to meet new people, make friends, and learn new things.
5. **Ask for help when you need it.** Don't be afraid to ask for help when you need it. There are many resources available to you, such as your professors, TAs, and academic advisors.

Following these tips can help you make the most of your first year of college. By staying organized, managing your time wisely, and getting involved, you can set yourself up for success.

**Hashtags:** #Back-to-school #first-year #Parenting #tips #Advice

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock