Share Mobile se Blog Kaise Banaye

Ebaymaybay9293

## Mobile SE Blog Kaise Banaye

## Cách tạo blog trên thiết bị di động

## ब लॉग कैसे एं (di động से)

## मोब ईल ब लॉग कैसे कैसे ये

## मोब

## मोब से ब लॉग कैसे लिखें ##

** Blog SE di động Kaise Banaye **

Viết blog là một cách tuyệt vời để chia sẻ suy nghĩ và ý tưởng của bạn với thế giới.Đó cũng là một cách tuyệt vời để kiếm tiền trực tuyến.Nhưng nếu bạn không có máy tính, bạn có thể tự hỏi làm thế nào bạn có thể bắt đầu một blog.

Tin tốt là bạn có thể dễ dàng tạo một blog trên điện thoại di động của mình.Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo blog trên điện thoại Android hoặc iPhone của bạn.

** Bước 1: Chọn nền tảng viết blog **

Bước đầu tiên là chọn một nền tảng viết blog.Nền tảng viết blog là một phần mềm cho phép bạn tạo và xuất bản blog.Có nhiều nền tảng blog khác nhau có sẵn, nhưng hai nền tảng phổ biến nhất là WordPress và Blogger.

WordPress là một nền tảng tự lưu trữ, có nghĩa là bạn cần mua một tên miền và lưu trữ web để sử dụng nó.Blogger là một nền tảng được lưu trữ, có nghĩa là bạn có thể sử dụng nó miễn phí trên các máy chủ của Google.

Đối với người mới bắt đầu, tôi khuyên bạn nên sử dụng blogger.Thật dễ dàng để sử dụng và thiết lập, và nó không yêu cầu bất kỳ kiến thức kỹ thuật nào.

** Bước 2: Tạo tài khoản blog **

Khi bạn đã chọn một nền tảng viết blog, bạn cần tạo một tài khoản blog.Để làm điều này, hãy truy cập trang web của nền tảng và nhấp vào nút "Tạo blog".

Bạn sẽ được yêu cầu nhập tên, địa chỉ email và mật khẩu của bạn.Bạn cũng sẽ được yêu cầu chọn một tên cho blog của bạn.

** Bước 3: Thiết kế blog của bạn **

Khi bạn đã tạo tài khoản blog của mình, bạn có thể bắt đầu thiết kế nó.Blogger đi kèm với một số chủ đề được tạo sẵn mà bạn có thể sử dụng để thay đổi giao diện và cảm nhận của blog của bạn.

Bạn cũng có thể thay đổi màu sắc, phông chữ và bố cục blog của bạn.Nếu bạn muốn, bạn thậm chí có thể thêm mã tùy chỉnh của riêng mình.

** Bước 4: Bắt đầu viết bài đăng trên blog **

Bây giờ bạn đã thiết kế blog của mình, bạn có thể bắt đầu viết bài đăng trên blog.Để làm điều này, nhấp vào nút "Viết một bài".

Bạn sẽ được yêu cầu nhập một tiêu đề cho bài đăng của bạn, và sau đó bạn có thể bắt đầu viết.

Bạn có thể thêm hình ảnh, video và liên kết đến bài viết của bạn.Bạn cũng có thể định dạng văn bản của mình bằng cách sử dụng Bold, Italics và Danh sách.

** Bước 5: Xuất bản bài viết trên blog của bạn **

Sau khi bạn viết xong bài đăng của mình, bạn cần xuất bản nó.Để làm điều này, nhấp vào nút "Xuất bản".

Bài đăng của bạn sẽ được xuất bản trên blog của bạn và nó sẽ được hiển thị cho thế giới.

** Kiếm tiền blog của bạn **

Nếu bạn muốn kiếm tiền từ blog của mình, bạn có thể làm như vậy bằng cách sử dụng quảng cáo, tiếp thị liên kết hoặc bán sản phẩm hoặc dịch vụ của riêng bạn.

Quảng cáo là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ blog của bạn.Bạn có thể đăng ký Google Adsense và sau đó bạn sẽ có thể đặt quảng cáo trên blog của mình.

Tiếp thị liên kết là một cách tuyệt vời khác để kiếm tiền từ blog của bạn.Bạn có thể đăng ký các chương trình liên kết và sau đó bạn sẽ có thể quảng bá các sản phẩm hoặc dịch vụ của người khác trên blog của mình.

Nếu bạn có sản phẩm hoặc dịch vụ của riêng mình, bạn có thể bán chúng trực tiếp từ blog của bạn.Bạn có thể thiết lập một cửa hàng trực tuyến hoặc bạn có thể chỉ cần chấp nhận thanh toán thông qua PayPal.

**Phần kết luận**

Bắt đầu một blog là một cách tuyệt vời để chia sẻ suy nghĩ và ý tưởng của bạn với thế giới.Đó cũng là một cách tuyệt vời để kiếm tiền trực tuyến.Và phần tốt nhất là bạn có thể dễ dàng tạo một blog trên điện thoại di động của mình.

Bạn đang chờ đợi điều gì?Bắt đầu blog của bạn ngay hôm nay!
=======================================
## Mobile se Blog Kaise Banaye

## How to Create a Blog on Mobile

## ब्लॉग कैसे बनाएं (Mobile से)

## मोबाईल से ब्लॉग कैसे बनाये

## मोबाइल से ब्लॉग कैसे शुरू करें

## मोबाइल से ब्लॉग कैसे लिखें ##

**Mobile se Blog Kaise Banaye**

Blogging is a great way to share your thoughts and ideas with the world. It's also a great way to make money online. But if you don't have a computer, you might be wondering how you can start a blog.

The good news is that you can easily create a blog on your mobile phone. In this article, I'll show you how to create a blog on your Android phone or iPhone.

**Step 1: Choose a blogging platform**

The first step is to choose a blogging platform. A blogging platform is a software that allows you to create and publish blogs. There are many different blogging platforms available, but the two most popular are WordPress and Blogger.

WordPress is a self-hosted platform, which means that you need to purchase a domain name and web hosting in order to use it. Blogger is a hosted platform, which means that you can use it for free on Google's servers.

For beginners, I recommend using Blogger. It's easy to use and set up, and it doesn't require any technical knowledge.

**Step 2: Create a blog account**

Once you've chosen a blogging platform, you need to create a blog account. To do this, go to the platform's website and click on the "Create a Blog" button.

You'll be asked to enter your name, email address, and a password. You'll also be asked to choose a name for your blog.

**Step 3: Design your blog**

Once you've created your blog account, you can start designing it. Blogger comes with a number of pre-made themes that you can use to change the look and feel of your blog.

You can also change the colors, fonts, and layout of your blog. If you want, you can even add your own custom code.

**Step 4: Start writing blog posts**

Now that you've designed your blog, you can start writing blog posts. To do this, click on the "Write a Post" button.

You'll be asked to enter a title for your post, and then you can start writing.

You can add images, videos, and links to your posts. You can also format your text using bold, italics, and lists.

**Step 5: Publish your blog posts**

Once you've finished writing your post, you need to publish it. To do this, click on the "Publish" button.

Your post will be published on your blog, and it will be visible to the world.

**Monetizing your blog**

If you want to make money from your blog, you can do so by using advertising, affiliate marketing, or selling your own products or services.

Advertising is a great way to make money from your blog. You can sign up for Google AdSense, and then you'll be able to place ads on your blog.

Affiliate marketing is another great way to make money from your blog. You can sign up for affiliate programs, and then you'll be able to promote other people's products or services on your blog.

If you have your own products or services, you can sell them directly from your blog. You can set up an online store, or you can simply accept payments through PayPal.

**Conclusion**

Starting a blog is a great way to share your thoughts and ideas with the world. It's also a great way to make money online. And the best part is that you can easily create a blog on your mobile phone.

So what are you waiting for? Start your blog today!

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock