Share Moving soon Part 2! Check out what is left!

### Di chuyển sớm Phần 2: Còn lại gì?

Trong bài đăng trên blog trước đây của chúng tôi, chúng tôi đã nói về những bước đầu tiên của việc di chuyển.Trong bài đăng này, chúng tôi sẽ xem xét những gì còn lại để làm trong những ngày dẫn đến bước đi lớn của bạn.

** 1.Đóng gói đồ đạc của bạn **

Đây có lẽ là phần tốn nhiều thời gian nhất của việc di chuyển, nhưng nó cũng là một trong những điều quan trọng nhất.Hãy chắc chắn đóng gói mọi thứ bạn cần cho ngôi nhà mới của bạn, bao gồm quần áo, đồ dùng vệ sinh, đồ dùng nhà bếp và đồ nội thất.Nếu bạn không chắc chắn nên đóng gói gì, hãy bắt đầu bằng cách lập danh sách mọi thứ bạn sử dụng hàng ngày.Bạn cũng có thể sử dụng các khối đóng gói để giúp bạn có tổ chức.

** 2.Làm sạch ngôi nhà cũ của bạn **

Trước khi bạn di chuyển ra ngoài, điều quan trọng là phải dọn dẹp ngôi nhà cũ của bạn từ trên xuống dưới.Điều này sẽ giúp những người thuê tiếp theo dễ dàng chuyển đến, và nó cũng sẽ mang lại cho bạn cảm giác thành tựu.Hãy chắc chắn để làm sạch tất cả các bề mặt, bao gồm sàn, tường và trần nhà.Bạn cũng nên làm sạch các thiết bị và đồ đạc.

** 3.Ngắt kết nối các tiện ích của bạn **

Khi bạn đã dọn dẹp ngôi nhà cũ của mình, đã đến lúc ngắt kết nối các tiện ích của bạn.Điều này bao gồm nước, khí đốt, điện và dịch vụ rác của bạn.Hãy chắc chắn cung cấp cho các công ty tiện ích của bạn nhiều thông báo để họ có thể đến và tắt dịch vụ của bạn.

**4.Di chuyển đồ đạc của bạn đến ngôi nhà mới của bạn **

Đây là ngày bạn đã chờ đợi!Vào ngày di chuyển, bạn sẽ cần phải đóng gói đồ đạc của mình và chuyển chúng đến ngôi nhà mới của bạn.Nếu bạn đang thuê máy động lực, họ sẽ chăm sóc điều này cho bạn.Nếu bạn đang tự di chuyển, bạn sẽ cần thuê một chiếc xe tải hoặc xe tải và tải đồ đạc của bạn.

** 5.Giải nén đồ đạc của bạn **

Khi bạn đã chuyển đến ngôi nhà mới của mình, đã đến lúc giải nén đồ đạc của bạn.Đây là phần thú vị!Hãy dành thời gian của bạn và giải nén mọi thứ theo cách có ý nghĩa đối với bạn.Bạn có thể muốn tạo một trạm "Home Sweet Home" nơi bạn có thể đặt tất cả đồ đạc mới của mình.

** 6.Thiết lập ngôi nhà mới của bạn **

Khi bạn đã giải nén đồ đạc của mình, đã đến lúc thiết lập ngôi nhà mới của bạn.Điều này bao gồm đặt đồ đạc của bạn vào vị trí, treo hình ảnh của bạn và sắp xếp đồ đạc của bạn.Bạn cũng có thể muốn có được một số đồ trang trí mới để làm cho ngôi nhà mới của bạn có cảm giác như của riêng bạn.

Di chuyển có thể là rất nhiều công việc, nhưng đó cũng là một thời gian thú vị.Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể thực hiện di chuyển của mình trơn tru và không căng thẳng nhất có thể.

### hashtags:

#moving #MovingTips #Packing #cleaning #Utility #MovingDay
=======================================
### Moving Soon Part 2: What's Left?

In our previous blog post, we talked about the first steps of moving. In this post, we'll take a look at what's left to do in the days leading up to your big move.

**1. Pack your belongings**

This is probably the most time-consuming part of moving, but it's also one of the most important. Make sure to pack everything you need for your new home, including clothes, toiletries, kitchenware, and furniture. If you're not sure what to pack, start by making a list of everything you use on a daily basis. You can also use packing cubes to help you stay organized.

**2. Clean your old home**

Before you move out, it's important to clean your old home from top to bottom. This will make it easier for the next tenants to move in, and it will also give you a sense of accomplishment. Be sure to clean all the surfaces, including the floors, walls, and ceilings. You should also clean the appliances and fixtures.

**3. Disconnect your utilities**

Once you've cleaned your old home, it's time to disconnect your utilities. This includes your water, gas, electricity, and trash service. Be sure to give your utility companies plenty of notice so they can come and turn off your services.

**4. Move your belongings to your new home**

This is the day you've been waiting for! On moving day, you'll need to pack up your belongings and move them to your new home. If you're hiring movers, they will take care of this for you. If you're moving yourself, you'll need to rent a truck or van and load up your belongings.

**5. Unpack your belongings**

Once you've moved into your new home, it's time to unpack your belongings. This is the fun part! Take your time and unpack everything in a way that makes sense for you. You may want to create a "home sweet home" station where you can put all of your new belongings.

**6. Set up your new home**

Once you've unpacked your belongings, it's time to set up your new home. This includes putting your furniture in place, hanging your pictures, and arranging your belongings. You may also want to get some new decorations to make your new home feel like your own.

Moving can be a lot of work, but it's also an exciting time. By following these steps, you can make your move as smooth and stress-free as possible.

### Hashtags:

#moving #MovingTips #Packing #cleaning #utilities #MovingDay

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock