Tips My Stap dad took my iPhone 15 pros at my apple shop he is thit

lanthuong736

### STEPDAD của tôi đã lấy iPhone 15 Pro của tôi tại cửa hàng Apple của tôi và anh ấy ** chịu trách nhiệm **

#Stoleniphone #apple #StepDad #TheFT #legal

** Phải làm gì nếu StepDad của bạn đánh cắp iPhone của bạn **

Nếu StepDad của bạn đánh cắp iPhone của bạn, bạn có một vài tùy chọn.Bạn có thể:

*** Gọi cảnh sát. ** Nếu bạn tin rằng Stepdad của bạn đã phạm tội, bạn có thể nộp báo cáo của cảnh sát.Cảnh sát sẽ có thể điều tra hành vi trộm cắp và có khả năng buộc tội chống lại Stepdad của bạn.
*** Sue stepdad của bạn tại tòa án dân sự. ** Nếu bạn không thoải mái khi nộp báo cáo của cảnh sát, bạn có thể kiện riêng của mình tại tòa án dân sự.Bạn sẽ cần phải chứng minh rằng Stepdad của bạn đã nợ bạn một nghĩa vụ chăm sóc, rằng anh ta đã vi phạm nghĩa vụ đó, và kết quả là bạn phải chịu thiệt hại.
*** Đưa con riêng của bạn đến tòa án khiếu nại nhỏ. ** Nếu giá trị của iPhone của bạn nhỏ hơn \ $ 10.000, bạn có thể nộp đơn yêu cầu tại tòa án khiếu nại nhỏ.Đây là một cách ít tốn kém và không chính thức hơn để giải quyết tranh chấp hơn là nộp đơn kiện lên tòa án thông thường.
*** Nhận lệnh cấm đối với StepDad của bạn. ** Nếu bạn sợ Stepdad của mình, bạn có thể nộp đơn khởi kiện cho lệnh cấm.Một lệnh cấm sẽ ngăn con riêng của bạn đến trong một khoảng cách nhất định của bạn và tài sản của bạn.

** Điều gì sẽ xảy ra nếu bạn nộp báo cáo cảnh sát hoặc kiện kế của bạn **

Nếu bạn nộp báo cáo của cảnh sát hoặc kiện Stepdad của bạn, có một vài điều bạn có thể mong đợi.Cảnh sát có thể không thể phục hồi iPhone của bạn, nhưng họ có thể bắt giữ kế hoạch của bạn và báo cáo buộc tội anh ta.Nếu bạn kiện Stepdad của mình, bạn có thể được trao thiệt hại, nhưng bạn cũng có thể phải trả phí pháp lý của riêng bạn.

** Làm thế nào để ngăn con trai của bạn ăn cắp iPhone của bạn trong tương lai **

Cách tốt nhất để ngăn chặn Stepdad của bạn ăn cắp iPhone của bạn là thực hiện các biện pháp phòng ngừa.Đây là một vài điều bạn có thể làm:

*** Giữ iPhone của bạn ở một nơi an toàn. ** Khi bạn không sử dụng iPhone của mình, hãy đặt nó ở một nơi an toàn, như ngăn kéo hoặc tủ bị khóa.
*** Đặt mật mã trên iPhone của bạn. ** Điều này sẽ khiến Stepdad của bạn gặp khó khăn hơn khi truy cập điện thoại của bạn nếu anh ta đánh cắp nó.
*** Bật tìm iPhone của tôi. ** Tính năng này sẽ cho phép bạn theo dõi iPhone của mình nếu bị mất hoặc bị đánh cắp.
*** Đăng ký kế hoạch chia sẻ gia đình iCloud của Apple. ** Kế hoạch này sẽ cho phép bạn chia sẻ vị trí của mình với các thành viên gia đình, vì vậy họ có thể giúp bạn tìm thấy iPhone của mình nếu bị mất hoặc bị đánh cắp.

**Phần kết luận**

Nếu StepDad của bạn đánh cắp iPhone của bạn, bạn có một vài tùy chọn để lấy lại.Bạn có thể gọi cảnh sát, kiện Stepdad của bạn tại tòa án dân sự, đưa anh ta đến tòa án khiếu nại nhỏ hoặc nhận lệnh cấm đối với anh ta.Bạn cũng có thể thực hiện các bước để ngăn Stepdad của mình ăn cắp iPhone trong tương lai.
=======================================
### My Stepdad Took My iPhone 15 Pro at My Apple Shop and He's **Liable**

#Stoleniphone #apple #StepDad #TheFT #legal

**What to Do If Your Stepdad Steals Your iPhone**

If your stepdad steals your iPhone, you have a few options. You can:

* **Call the police.** If you believe that your stepdad has committed a crime, you can file a police report. The police will be able to investigate the theft and potentially press charges against your stepdad.
* **Sue your stepdad in civil court.** If you are not comfortable filing a police report, you can sue your stepdad in civil court. You will need to prove that your stepdad owed you a duty of care, that he breached that duty, and that you suffered damages as a result.
* **Take your stepdad to small claims court.** If the value of your iPhone is less than \$10,000, you can file a claim in small claims court. This is a less expensive and more informal way to resolve a dispute than filing a lawsuit in regular court.
* **Get a restraining order against your stepdad.** If you are afraid of your stepdad, you can file a petition for a restraining order. A restraining order will prevent your stepdad from coming within a certain distance of you and your property.

**What to Expect if You File a Police Report or Sue Your Stepdad**

If you file a police report or sue your stepdad, there are a few things you can expect. The police may not be able to recover your iPhone, but they may be able to arrest your stepdad and press charges against him. If you sue your stepdad, you may be awarded damages, but you may also have to pay your own legal fees.

**How to Prevent Your Stepdad from Stealing Your iPhone in the Future**

The best way to prevent your stepdad from stealing your iPhone is to take precautions. Here are a few things you can do:

* **Keep your iPhone in a safe place.** When you're not using your iPhone, put it in a safe place, like a locked drawer or cabinet.
* **Set a passcode on your iPhone.** This will make it more difficult for your stepdad to access your phone if he does steal it.
* **Enable Find My iPhone.** This feature will allow you to track your iPhone if it is lost or stolen.
* **Sign up for Apple's iCloud Family Sharing plan.** This plan will allow you to share your location with your family members, so they can help you find your iPhone if it is lost or stolen.

**Conclusion**

If your stepdad steals your iPhone, you have a few options for getting it back. You can call the police, sue your stepdad in civil court, take him to small claims court, or get a restraining order against him. You can also take steps to prevent your stepdad from stealing your iPhone in the future.

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock