Nằm trong kế hoạch ? Vậy kế hoạch bị cháy rồi đúng không anh Quảng ?

goldenfish979

#Planning #goals #prioritization #quản lý thời gian #productivity ## Lập kế hoạch

** Trong kế hoạch?Vì vậy, kế hoạch đang cháy, phải không? **

Tất cả chúng ta đều có kế hoạch.Chúng tôi làm cho họ cho cuộc sống cá nhân, sự nghiệp và doanh nghiệp của chúng tôi.Nhưng chúng ta thực sự bám vào những kế hoạch đó bao lâu một lần?Thường xuyên hơn không, kế hoạch của chúng tôi cuối cùng bị trật bánh bởi thứ này hay thứ khác.

Có một số lý do tại sao kế hoạch của chúng tôi thất bại.Có lẽ chúng ta quá bận rộn và chúng ta không có thời gian để làm theo.Có lẽ chúng ta mất động lực.Hoặc có thể chúng ta chỉ đặt ra các mục tiêu không thực tế cho chính mình.

Dù lý do là gì, điều quan trọng cần nhớ là một kế hoạch chỉ tốt như thực thi.Nếu bạn không sẵn sàng đưa vào công việc để thực hiện kế hoạch của mình, thì điều đó không đáng để có ngay từ đầu.

Vì vậy, nếu bạn đang tìm cách hoàn thành công việc nhiều hơn, thì bạn cần bắt đầu bằng cách đốt kế hoạch của mình.Đúng vậy, tôi đã nói điều đó.Bạn cần phải thoát khỏi kế hoạch cũ không hoạt động cho bạn và bắt đầu mới.

Khi bạn đốt kế hoạch của mình, bạn sẽ không từ bỏ mục tiêu của mình.Bạn chỉ đơn giản là thừa nhận rằng cách làm việc cũ không hoạt động.Và bây giờ bạn đã sẵn sàng để thử một cái gì đó mới.

Vậy làm thế nào để bạn đốt cháy kế hoạch của bạn?Dưới đây là một vài lời khuyên:

1. ** Bắt đầu bằng cách xác định những gì không hoạt động. ** Những điều đang ngăn cản bạn đạt được mục tiêu của mình là gì?Bạn có quá bận không?Bạn có thiếu động lực?Mục tiêu của bạn là không thực tế?
2. ** Một khi bạn đã xác định được các vấn đề, hãy đến với các giải pháp. ** Bạn có thể làm gì để vượt qua những trở ngại này?Làm thế nào bạn có thể duy trì động lực?Làm thế nào bạn có thể đặt mục tiêu thực tế hơn?
3. ** Tạo một kế hoạch mới giải quyết các vấn đề này. ** Kế hoạch này phải cụ thể, có thể đo lường được, có thể đạt được, có liên quan và giới hạn thời gian.
4. ** Bắt đầu thực hiện kế hoạch mới của bạn ngay lập tức. ** Đừng chờ đợi.Bạn bắt đầu càng sớm, bạn sẽ sớm thấy kết quả.
5. ** Hãy linh hoạt và điều chỉnh kế hoạch của bạn khi cần thiết. ** Mọi thứ sẽ thay đổi, vì vậy hãy chuẩn bị để điều chỉnh kế hoạch của bạn khi cần thiết.Điều quan trọng là tiếp tục tiến về phía trước và tập trung vào mục tiêu của bạn.

Đốt kế hoạch của bạn không dễ dàng.Cần phải có can đảm để thừa nhận rằng một cái gì đó không hoạt động và bắt đầu lại.Nhưng nó đáng giá.Khi bạn đốt cháy kế hoạch của mình, bạn sẽ mở ra những khả năng mới và thiết lập cho mình thành công.

## hashtags

* #Lập kế hoạch
* #Bàn thắng
* #prioritization
* #Quản lý thời gian
* #năng suất
=======================================
#Planning #goals #prioritization #time management #productivity ##Planning

**In the plan? So the plan is burning, right?**

We all have plans. We make them for our personal lives, our careers, and our businesses. But how often do we actually stick to those plans? More often than not, our plans end up getting derailed by something or other.

There are a number of reasons why our plans fail. Maybe we get too busy and we don't have time to follow through. Maybe we lose motivation. Or maybe we just set unrealistic goals for ourselves.

Whatever the reason, it's important to remember that a plan is only as good as the execution. If you're not willing to put in the work to make your plan happen, then it's not worth having in the first place.

So if you're looking to get more done, then you need to start by burning your plan. That's right, I said it. You need to get rid of that old plan that's not working for you and start fresh.

When you burn your plan, you're not giving up on your goals. You're simply acknowledging that the old way of doing things wasn't working. And now you're ready to try something new.

So how do you burn your plan? Here are a few tips:

1. **Start by identifying what's not working.** What are the things that are preventing you from achieving your goals? Are you too busy? Do you lack motivation? Are your goals unrealistic?
2. **Once you've identified the problems, come up with solutions.** What can you do to overcome these obstacles? How can you stay motivated? How can you set more realistic goals?
3. **Create a new plan that addresses these problems.** This plan should be specific, measurable, achievable, relevant, and time-bound.
4. **Start implementing your new plan immediately.** Don't wait. The sooner you start, the sooner you'll see results.
5. **Be flexible and adjust your plan as needed.** Things will change, so be prepared to adapt your plan as needed. The important thing is to keep moving forward and stay focused on your goals.

Burning your plan is not easy. It takes courage to admit that something isn't working and to start over. But it's worth it. When you burn your plan, you're opening yourself up to new possibilities and setting yourself up for success.

##Hashtags

* #Planning
* #goals
* #prioritization
* #time management
* #productivity

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock