Share NEW Product Research Guide For Google ADs 2021

levunhat.tien

#Googleads #ProducTresearch #PPC #SEM #DigitalMarketing ##

** Hướng dẫn nghiên cứu sản phẩm cho Google ADS 2021 **

Nghiên cứu sản phẩm là một phần thiết yếu của bất kỳ chiến dịch quảng cáo Google nào.Nó giúp bạn xác định các từ khóa phù hợp để nhắm mục tiêu, tạo bản sao quảng cáo hấp dẫn và đặt các mục tiêu thực tế.

Trong hướng dẫn này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn quá trình thực hiện nghiên cứu sản phẩm cho quảng cáo Google vào năm 2021. Chúng tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc tìm từ khóa có liên quan đến đánh giá đối thủ của bạn.

** Bước 1: Tìm các từ khóa có liên quan **

Bước đầu tiên trong nghiên cứu sản phẩm là tìm các từ khóa có liên quan để nhắm mục tiêu.Bạn có thể làm điều này bằng cách sử dụng một công cụ nghiên cứu từ khóa như Google Keyword Planner hoặc SEMRush.

Khi bạn đang sử dụng một công cụ nghiên cứu từ khóa, điều quan trọng là tập trung vào các từ khóa có liên quan đến sản phẩm hoặc dịch vụ của bạn, có khối lượng tìm kiếm cao và giá cả phải chăng.

Bạn cũng có thể sử dụng một công cụ nghiên cứu từ khóa để xác định các từ khóa âm.Đây là những từ khóa mà bạn không muốn quảng cáo của mình hiển thị.Ví dụ: nếu bạn đang bán một sản phẩm chỉ có sẵn ở Hoa Kỳ, bạn có thể muốn thêm "không có sẵn ở Canada" làm từ khóa âm.

** Bước 2: Tạo bản sao quảng cáo hấp dẫn **

Khi bạn đã xác định một vài từ khóa có liên quan, bạn có thể bắt đầu tạo bản sao quảng cáo của mình.Bản sao quảng cáo của bạn phải rõ ràng, súc tích và thuyết phục.Nó cũng nên bao gồm một lời kêu gọi hành động mạnh mẽ (CTA).

Khi bạn đang viết bản sao quảng cáo của mình, điều quan trọng là phải ghi nhớ những điều sau đây:

*** Đối tượng mục tiêu của bạn: ** Khách hàng mục tiêu của bạn đang tìm kiếm gì?Họ sử dụng loại ngôn ngữ nào?
*** Ngân sách của bạn: ** Bạn sẵn sàng chi bao nhiêu cho mỗi lần nhấp?
*** Cạnh tranh của bạn: ** Đối thủ cạnh tranh của bạn đang làm gì?Họ đang chạy loại quảng cáo nào?

** Bước 3: Đánh giá sự cạnh tranh của bạn **

Khi bạn đã phát động chiến dịch của mình, điều quan trọng là đánh giá đối thủ của bạn.Bạn có thể làm điều này bằng cách xem bản sao quảng cáo, trang đích và giá của họ.

Khi bạn đang đánh giá sự cạnh tranh của mình, điều quan trọng là phải ghi nhớ những điều sau đây:

* **Điểm mạnh và điểm yếu của họ là gì?**
*** Họ đang làm gì mà bạn không làm? **
*** Bạn có thể học được gì từ họ? **

** Bước 4: Tối ưu hóa chiến dịch của bạn **

Sau khi bạn đánh giá đối thủ của mình, bạn có thể bắt đầu tối ưu hóa chiến dịch của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách điều chỉnh giá thầu từ khóa, bản sao quảng cáo và trang đích.

Khi bạn tối ưu hóa chiến dịch của mình, điều quan trọng là phải ghi nhớ những điều sau đây:

*** Ngân sách của bạn: ** Bạn sẵn sàng chi bao nhiêu cho mỗi lần nhấp?
*** Mục tiêu của bạn: ** Bạn muốn đạt được điều gì với chiến dịch của mình?
*** Dòng thời gian của bạn: ** Bạn phải đạt được mục tiêu của mình trong bao lâu?

** Bước 5: Theo dõi kết quả của bạn **

Bước cuối cùng trong nghiên cứu sản phẩm là theo dõi kết quả của bạn.Bạn có thể làm điều này bằng cách sử dụng Google Analytics hoặc một công cụ theo dõi của bên thứ ba.

Khi bạn theo dõi kết quả của mình, điều quan trọng là phải ghi nhớ những điều sau đây:

*** Mục tiêu của bạn là gì? **
*** Bạn đang theo dõi số liệu nào? **
*** Bạn có thường xuyên xem xét kết quả của mình không? **

Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể tiến hành nghiên cứu sản phẩm cho quảng cáo Google vào năm 2021 và khởi động một chiến dịch thành công.

** 5 hashtags: **

* #Googleads
* #ProducTresearch
* #PPC
* #SEM
* #DigitalMarketing
=======================================
#Googleads #ProducTresearch #PPC #SEM #DigitalMarketing ##

**Product Research Guide for Google Ads 2021**

Product research is an essential part of any Google Ads campaign. It helps you identify the right keywords to target, create compelling ad copy, and set realistic goals.

In this guide, we'll walk you through the process of conducting product research for Google Ads in 2021. We'll cover everything from finding relevant keywords to evaluating your competition.

**Step 1: Find relevant keywords**

The first step in product research is to find relevant keywords to target. You can do this by using a keyword research tool like Google Keyword Planner or SEMrush.

When you're using a keyword research tool, it's important to focus on keywords that are relevant to your product or service, have a high search volume, and are affordable.

You can also use a keyword research tool to identify negative keywords. These are keywords that you don't want your ads to show up for. For example, if you're selling a product that's only available in the United States, you might want to add "not available in Canada" as a negative keyword.

**Step 2: Create compelling ad copy**

Once you've identified a few relevant keywords, you can start creating your ad copy. Your ad copy should be clear, concise, and persuasive. It should also include a strong call to action (CTA).

When you're writing your ad copy, it's important to keep in mind the following:

* **Your target audience:** What are your target customers looking for? What kind of language do they use?
* **Your budget:** How much are you willing to spend on each click?
* **Your competition:** What are your competitors doing? What kind of ads are they running?

**Step 3: Evaluate your competition**

Once you've launched your campaign, it's important to evaluate your competition. You can do this by looking at their ad copy, landing pages, and pricing.

When you're evaluating your competition, it's important to keep in mind the following:

* **What are their strengths and weaknesses?**
* **What are they doing that you're not doing?**
* **What can you learn from them?**

**Step 4: Optimize your campaign**

After you've evaluated your competition, you can start optimizing your campaign. You can do this by adjusting your keyword bids, ad copy, and landing pages.

When you're optimizing your campaign, it's important to keep in mind the following:

* **Your budget:** How much are you willing to spend on each click?
* **Your goals:** What do you want to achieve with your campaign?
* **Your timeline:** How long do you have to achieve your goals?

**Step 5: Track your results**

The final step in product research is to track your results. You can do this by using Google Analytics or a third-party tracking tool.

When you're tracking your results, it's important to keep in mind the following:

* **What are your goals?**
* **What metrics are you tracking?**
* **How often are you reviewing your results?**

By following these steps, you can conduct product research for Google Ads in 2021 and launch a successful campaign.

**5 Hashtags:**

* #Googleads
* #ProducTresearch
* #PPC
* #SEM
* #DigitalMarketing

* Làm thế nào tôi có thể sử dụng Hướng dẫn nghiên cứu sản phẩm mới để cải thiện các chiến dịch quảng cáo Google của tôi?
* Sự khác biệt chính giữa hướng dẫn nghiên cứu sản phẩm mới và phiên bản trước là gì?
* Một số thực tiễn tốt nhất để sử dụng Hướng dẫn nghiên cứu sản phẩm mới là gì?
* Làm thế nào tôi có thể theo dõi kết quả của các chiến dịch nghiên cứu sản phẩm của mình?
* Một số thách thức của việc sử dụng Hướng dẫn nghiên cứu sản phẩm mới là gì?

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock