Ask [NEWBIE] Cách tránh các lỗi của Google Adsense thông thường

** #Googleadsense #AdsenseErrors #Newbie #Googleads #Adsense **

** Cách tránh các lỗi Google Adsense thông thường **

Google Adsense là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ trang web hoặc blog của bạn.Tuy nhiên, có một vài lỗi phổ biến có thể ngăn bạn được trả tiền cho quảng cáo của bạn.

Trong bài viết này, tôi sẽ thảo luận về một số lỗi AdSense phổ biến nhất và làm thế nào để tránh chúng.

** 1.Đơn vị quảng cáo không hợp lệ **

Một trong những lỗi AdSense phổ biến nhất là có các đơn vị quảng cáo không hợp lệ.Điều này có thể xảy ra nếu bạn tạo một đơn vị quảng cáo có kích thước sai hoặc nếu bạn sử dụng một đơn vị quảng cáo không được AdSense hỗ trợ.

Để tránh lỗi này, hãy đảm bảo rằng bạn tạo các đơn vị quảng cáo của mình với kích thước chính xác và bạn chỉ sử dụng các đơn vị quảng cáo được AdSense hỗ trợ.Bạn có thể tìm thấy một danh sách các đơn vị quảng cáo được hỗ trợ trên trang web AdSense.

** 2.Tỷ lệ quảng cáo thấp **

Một lỗi quảng cáo phổ biến khác là có tỷ lệ quảng cáo thấp.Điều này có thể xảy ra nếu trang web hoặc blog của bạn không nhận đủ lưu lượng truy cập hoặc nếu nội dung của bạn không liên quan đến quảng cáo đang được hiển thị.

Để tránh lỗi này, hãy đảm bảo rằng trang web hoặc blog của bạn nhận được đủ lưu lượng truy cập và nội dung của bạn có liên quan đến quảng cáo đang được hiển thị.Bạn cũng có thể thử tăng giá thầu của bạn cho các đơn vị quảng cáo nhất định.

** 3.Chặn quảng cáo**

Nếu bạn đã cài đặt trình chặn quảng cáo trên máy tính, nó có thể ngăn quảng cáo của bạn được hiển thị.Điều này có thể dẫn đến giảm thu nhập của bạn.

Để tránh lỗi này, hãy đảm bảo rằng bạn vô hiệu hóa trình chặn quảng cáo của mình khi bạn đang xem các trang web hoặc blog sử dụng AdSense.

**4.Nội dung trùng lặp **

Nếu bạn có nội dung trùng lặp trên trang web hoặc blog của bạn, nó có thể ngăn quảng cáo của bạn được hiển thị.Điều này là do AdSense không muốn hiển thị quảng cáo trên các trang được sao chép từ các trang web khác.

Để tránh lỗi này, hãy đảm bảo rằng bạn không có nội dung trùng lặp trên trang web hoặc blog của bạn.Bạn có thể sử dụng trình kiểm tra đạo văn để giúp bạn xác định nội dung trùng lặp.

** 5.Nhắm mục tiêu địa lý sai **

Nếu bạn không nhắm mục tiêu quảng cáo của mình đến đúng đối tượng, bạn có thể không tận dụng tối đa tài khoản AdSense của mình.

Để tránh lỗi này, hãy đảm bảo rằng bạn đang nhắm mục tiêu quảng cáo của mình đến vị trí địa lý, nhóm tuổi và sở thích phù hợp.Bạn có thể sử dụng các công cụ nhắm mục tiêu AdSense để giúp bạn nhắm mục tiêu quảng cáo của mình đến đúng đối tượng.

** Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể tránh các lỗi Google AdSense thông thường và tối đa hóa thu nhập của bạn. **
=======================================
**#GoogleAdsense #AdsenseErrors #Newbie #Googleads #Adsense**

**How to Avoid Common Google Adsense Errors**

Google Adsense is a great way to make money from your website or blog. However, there are a few common errors that can prevent you from getting paid for your ads.

In this article, I will discuss some of the most common Adsense errors and how to avoid them.

**1. Invalid Ad Units**

One of the most common Adsense errors is having invalid ad units. This can happen if you create an ad unit with the wrong dimensions or if you use an ad unit that is not supported by Adsense.

To avoid this error, make sure that you create your ad units with the correct dimensions and that you only use ad units that are supported by Adsense. You can find a list of supported ad units on the Adsense website.

**2. Low Ad Rates**

Another common Adsense error is having low ad rates. This can happen if your website or blog is not getting enough traffic or if your content is not relevant to the ads that are being shown.

To avoid this error, make sure that your website or blog is getting enough traffic and that your content is relevant to the ads that are being shown. You can also try increasing your bids for certain ad units.

**3. Ad Blocker**

If you have an ad blocker installed on your computer, it can prevent your ads from being shown. This can lead to a decrease in your earnings.

To avoid this error, make sure that you disable your ad blocker when you are viewing websites or blogs that use Adsense.

**4. Duplicate Content**

If you have duplicate content on your website or blog, it can prevent your ads from being shown. This is because Adsense does not want to show ads on pages that are copied from other websites.

To avoid this error, make sure that you do not have duplicate content on your website or blog. You can use a plagiarism checker to help you identify duplicate content.

**5. Wrong Geotargeting**

If you are not targeting your ads to the right audience, you may not be getting the most out of your Adsense account.

To avoid this error, make sure that you are targeting your ads to the right geographic location, age group, and interests. You can use the Adsense targeting tools to help you target your ads to the right audience.

**By following these tips, you can avoid common Google Adsense errors and maximize your earnings.**

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock