News Người đàn ông thuế tự động đến

phamaianhtho

..

IRS đang trở nên nghiêm túc về việc đánh thuế tiền điện tử.Vào năm 2019, cơ quan đã ban hành hướng dẫn đầu tiên về cách báo cáo các giao dịch tiền điện tử trên tờ khai thuế của bạn.Và vào năm 2023, nó sẽ bắt đầu gửi thông báo thuế tự động cho người dùng tiền điện tử mà họ tin rằng đã không báo cáo thu nhập tiền điện tử của họ.

Đây là một sự phát triển lớn và nó có khả năng bắt được nhiều người dùng tiền điện tử mất cảnh giác.Nếu bạn là người dùng tiền điện tử, điều quan trọng là phải hiểu nghĩa vụ thuế của bạn và thực hiện các bước để đảm bảo rằng bạn tuân thủ luật pháp.

** Vị trí của IRS trên tiền điện tử là gì? **

IRS coi tiền điện tử là tài sản và nó đánh thuế các giao dịch tiền điện tử là lãi vốn.Điều này có nghĩa là bạn nợ thuế lãi vốn đối với bất kỳ lợi nhuận nào bạn kiếm được từ việc bán tiền điện tử và bạn có thể khấu trừ lỗ vốn từ lãi tiền điện tử của mình.

IRS cũng coi việc khai thác tiền điện tử là một hoạt động kinh doanh và nó đánh thuế thu nhập khai thác là thu nhập thông thường.Điều này có nghĩa là bạn nợ thuế thu nhập trên thu nhập khai thác của bạn và bạn có thể khấu trừ chi phí khai thác của mình từ thu nhập của mình.

** Các yêu cầu báo cáo mới là gì? **

Trong năm 2019, IRS đã ban hành Mẫu 1099-MISC mới, nơi trao đổi tiền điện tử hiện được yêu cầu nộp cho khách hàng của họ, những người nhận được hơn 600 đô la thanh toán tiền điện tử.Biểu mẫu này sẽ bao gồm các thông tin sau về các giao dịch tiền điện tử của bạn:

* Tên và địa chỉ của bạn
* Số an sinh xã hội của bạn
* Lượng tiền điện tử bạn nhận được
* Ngày của mỗi giao dịch
* Loại tiền điện tử bạn nhận được

Nếu bạn nhận được Mẫu 1099-MISC từ trao đổi tiền điện tử, bạn phải báo cáo thông tin về tờ khai thuế của mình.

** Điều gì sẽ xảy ra nếu tôi không nhận được Mẫu 1099-MISC? **

Ngay cả khi bạn không nhận được Mẫu 1099-MISC từ trao đổi tiền điện tử, bạn vẫn có nghĩa vụ báo cáo các giao dịch tiền điện tử của mình trên tờ khai thuế.Nếu bạn không báo cáo thu nhập tiền điện tử của mình, bạn có thể phải đối mặt với các hình phạt từ IRS.

** Làm thế nào tôi có thể tuân thủ luật pháp? **

Dưới đây là một vài mẹo để giúp bạn tuân thủ luật pháp:

* Giữ hồ sơ chính xác của tất cả các giao dịch tiền điện tử của bạn.
* Báo cáo tất cả thu nhập tiền điện tử của bạn trên tờ khai thuế của bạn.
* Nếu bạn có bất kỳ câu hỏi nào về nghĩa vụ thuế của mình, hãy tham khảo ý kiến chuyên gia thuế.

IRS đang phá vỡ sự trốn thuế về tiền điện tử, và điều quan trọng là phải thực hiện các bước để đảm bảo rằng bạn tuân thủ luật pháp.Bằng cách làm theo những lời khuyên này, bạn có thể tránh các hình phạt và bảo vệ tương lai tài chính của bạn.

** 5 hashtags **

* #cryptocurrency
* #Taxes
* #IRS
* #cryptotax
* #Defi
=======================================
#cryptocurrency #Taxes #IRS #cryptotax #Defi **The Automatic Tax Man Cometh**

The IRS is getting serious about taxing cryptocurrency. In 2019, the agency issued its first guidance on how to report cryptocurrency transactions on your tax return. And in 2023, it will begin sending out automatic tax notices to cryptocurrency users who it believes have failed to report their cryptocurrency income.

This is a major development, and it has the potential to catch many cryptocurrency users off guard. If you're a cryptocurrency user, it's important to understand your tax obligations and to take steps to ensure that you're compliant with the law.

**What is the IRS's position on cryptocurrency?**

The IRS considers cryptocurrency to be property, and it taxes cryptocurrency transactions as capital gains. This means that you owe capital gains taxes on any profits you make from selling cryptocurrency, and you can deduct capital losses from your cryptocurrency gains.

The IRS also considers cryptocurrency mining to be a business activity, and it taxes mining income as ordinary income. This means that you owe income taxes on your mining income, and you can deduct your mining expenses from your income.

**What are the new reporting requirements?**

In 2019, the IRS issued new Form 1099-MISC, which cryptocurrency exchanges are now required to file for their customers who receive more than $600 in cryptocurrency payments. This form will include the following information about your cryptocurrency transactions:

* Your name and address
* Your Social Security number
* The amount of cryptocurrency you received
* The date of each transaction
* The type of cryptocurrency you received

If you receive a Form 1099-MISC from a cryptocurrency exchange, you must report the information on your tax return.

**What if I don't receive a Form 1099-MISC?**

Even if you don't receive a Form 1099-MISC from a cryptocurrency exchange, you still have an obligation to report your cryptocurrency transactions on your tax return. If you fail to report your cryptocurrency income, you could face penalties from the IRS.

**How can I stay compliant with the law?**

Here are a few tips to help you stay compliant with the law:

* Keep accurate records of all your cryptocurrency transactions.
* Report all your cryptocurrency income on your tax return.
* If you have any questions about your tax obligations, consult with a tax professional.

The IRS is cracking down on cryptocurrency tax evasion, and it's important to take steps to ensure that you're compliant with the law. By following these tips, you can avoid penalties and protect your financial future.

**5 Hashtags**

* #cryptocurrency
* #Taxes
* #IRS
* #cryptotax
* #Defi

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock