Như tít, em có con 7 plus ghẻ dùng hơn 3 năm nay đang bình thường, iOS 11, nay xài cạn pin sập...

phamphu.hai

## Cách khắc phục sự cố thoát pin của iPhone 7 Plus

** IPhone 7 Plus là một chiếc điện thoại tuyệt vời, nhưng nó không miễn dịch với các vấn đề thoát nước.Nếu bạn đang gặp sự cố với thời lượng pin iPhone 7 Plus của mình, đây là một vài điều bạn có thể cố gắng khắc phục sự cố: **

*** Cập nhật phần mềm của bạn. ** Apple thường xuyên phát hành các bản cập nhật phần mềm có thể sửa lỗi và cải thiện thời lượng pin.Hãy chắc chắn rằng iPhone của bạn đang chạy phiên bản phần mềm mới nhất.
*** Tắt ứng dụng làm mới ứng dụng nền. ** Làm mới ứng dụng nền cho phép các ứng dụng cập nhật trong nền, ngay cả khi bạn không sử dụng chúng.Điều này có thể thoát pin của bạn nếu bạn có nhiều ứng dụng được bật để làm mới ứng dụng nền.Để tắt ứng dụng làm mới ứng dụng nền, hãy truy cập ** Cài đặt **> ** Chung **> ** Làm mới ứng dụng nền ** và tắt các ứng dụng bạn không cần.
*** Tắt dịch vụ vị trí. ** Dịch vụ vị trí cũng có thể thoát pin của bạn, đặc biệt nếu bạn đã bật chúng cho tất cả các ứng dụng của mình.Để tắt các dịch vụ vị trí, hãy truy cập ** Cài đặt **> ** Quyền riêng tư **> ** Dịch vụ vị trí ** và tắt các ứng dụng bạn không cần.
*** Tắt Bluetooth và Wi-Fi. ** Bluetooth và Wi-Fi cũng có thể thoát pin của bạn, đặc biệt nếu bạn không sử dụng chúng.Để tắt Bluetooth và Wi-Fi, hãy truy cập ** Cài đặt **> ** Bluetooth ** và ** Wi-Fi ** và chuyển chúng ra.
*** Giảm độ sáng màn hình. ** Màn hình của bạn càng sáng, càng nhiều pin sẽ sử dụng.Để giảm độ sáng màn hình, hãy truy cập ** Cài đặt **> ** Hiển thị & độ sáng ** và kéo thanh trượt sang trái.
*** Đóng các ứng dụng không sử dụng. ** Nếu bạn có nhiều ứng dụng mở trong nền, tất cả chúng đều có thể sử dụng pin, ngay cả khi bạn không sử dụng chúng.Để đóng các ứng dụng không sử dụng, hãy vuốt lên từ dưới cùng của màn hình và sau đó vuốt lên trên các ứng dụng bạn muốn đóng.
*** Đặt lại iPhone của bạn. ** Nếu bạn đã thử tất cả những điều trên và bạn vẫn gặp sự cố với thời lượng pin iPhone 7 Plus của mình, bạn có thể thử đặt lại điện thoại của mình.Để đặt lại iPhone của bạn, hãy truy cập ** Cài đặt **> ** Chung **> ** Đặt lại ** và nhấn ** Xóa tất cả nội dung và cài đặt **.

** Nếu bạn vẫn gặp sự cố với thời lượng pin iPhone 7 Plus của mình, bạn có thể đưa điện thoại của mình đến cửa hàng Apple hoặc nhà cung cấp dịch vụ được ủy quyền để được giúp đỡ. **

## 5 hashtags:

* #iphone7plus
* #tháo pin
* #iOS11
* #Quả táo
* #các mẹo và thủ thuật
=======================================
## How to Fix iPhone 7 Plus Battery Drain Issue

**The iPhone 7 Plus is a great phone, but it's not immune to battery drain issues. If you're experiencing problems with your iPhone 7 Plus battery life, here are a few things you can try to fix the issue:**

* **Update your software.** Apple regularly releases software updates that can fix bugs and improve battery life. Make sure your iPhone is running the latest software version.
* **Turn off background app refresh.** Background app refresh allows apps to update in the background, even when you're not using them. This can drain your battery if you have a lot of apps enabled for background app refresh. To turn off background app refresh, go to **Settings** > **General** > **Background App Refresh** and toggle off the apps you don't need.
* **Turn off location services.** Location services can also drain your battery, especially if you have them enabled for all of your apps. To turn off location services, go to **Settings** > **Privacy** > **Location Services** and toggle off the apps you don't need.
* **Turn off Bluetooth and Wi-Fi.** Bluetooth and Wi-Fi can also drain your battery, especially if you're not using them. To turn off Bluetooth and Wi-Fi, go to **Settings** > **Bluetooth** and **Wi-Fi** and toggle them off.
* **Reduce screen brightness.** The brighter your screen, the more battery it will use. To reduce screen brightness, go to **Settings** > **Display & Brightness** and drag the slider to the left.
* **Close unused apps.** If you have a lot of apps open in the background, they can all be using battery, even if you're not using them. To close unused apps, swipe up from the bottom of the screen and then swipe up on the apps you want to close.
* **Reset your iPhone.** If you've tried all of the above and you're still having problems with your iPhone 7 Plus battery life, you can try resetting your phone. To reset your iPhone, go to **Settings** > **General** > **Reset** and tap **Erase All Content and Settings**.

**If you're still having problems with your iPhone 7 Plus battery life, you can take your phone to an Apple Store or authorized service provider for help.**

## 5 Hashtags:

* #iphone7plus
* #batterydrain
* #iOS11
* #apple
* #tipsandtricks

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock