Ask Những cách tốt nhất để bắt đầu với Google AdSense cho người mới bắt đầu (1 máy IP/1)

applseed29

## Những cách tốt nhất để bắt đầu với Google AdSense cho người mới bắt đầu (1 máy IP/1)

#Googleadsense #Beginners #MakeMoneyOnline #passiveiveincome #Affiliatemarketing

**Giới thiệu**

Google Adsense là một chương trình cho phép các nhà xuất bản trang web kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo trên trang web của họ.Đó là một cách tuyệt vời để người mới bắt đầu kiếm tiền trực tuyến, vì nó không yêu cầu bất kỳ kỹ năng hoặc kinh nghiệm kỹ thuật nào.

Trong bài viết này, tôi sẽ hướng dẫn bạn các bước về cách bắt đầu với Google Adsense cho người mới bắt đầu.Tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc tạo tài khoản Google AdSense đến thiết lập quảng cáo trên trang web của bạn.

** Bước 1: Tạo tài khoản Google AdSense **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google AdSense.Để làm điều này, chỉ cần truy cập trang web Google AdSense và nhấp vào nút "Tạo tài khoản".

Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu nhập địa chỉ email của bạn và tạo mật khẩu.Khi bạn đã thực hiện việc này, bạn sẽ được đưa đến bảng điều khiển AdSense của mình.

** Bước 2: Xác minh trang web của bạn **

Trước khi bạn có thể bắt đầu hiển thị quảng cáo trên trang web của mình, bạn cần xác minh trang web của mình.Để làm điều này, chỉ cần chuyển đến tab "Cài đặt" trong bảng điều khiển AdSense của bạn và nhấp vào nút "Xác minh trang web của bạn".

Sau đó, bạn sẽ được cung cấp một mã mà bạn cần thêm vào tiêu đề của trang web của bạn.Khi bạn đã hoàn thành việc này, trang web của bạn sẽ được xác minh và bạn sẽ có thể bắt đầu hiển thị quảng cáo.

** Bước 3: Thiết lập quảng cáo trên trang web của bạn **

Khi trang web của bạn đã được xác minh, bạn có thể bắt đầu thiết lập quảng cáo.Để làm điều này, hãy chuyển đến tab "Quảng cáo" trong bảng điều khiển AdSense của bạn và nhấp vào nút "Tạo đơn vị quảng cáo".

Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu chọn kích thước cho đơn vị quảng cáo của mình và chọn loại quảng cáo mà bạn muốn hiển thị.Khi bạn đã thực hiện việc này, bạn sẽ được cung cấp một mã mà bạn cần thêm vào mã trang web của mình.

** Bước 4: Kiếm tiền trang web của bạn **

Khi bạn đã thêm mã quảng cáo vào trang web của mình, bạn sẽ bắt đầu kiếm tiền bất cứ khi nào ai đó nhấp vào quảng cáo.Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình trong tab "Báo cáo" trong bảng điều khiển AdSense của bạn.

**Phần kết luận**

Bắt đầu với Google Adsense cho người mới bắt đầu là dễ dàng.Chỉ cần làm theo các bước trong bài viết này và bạn sẽ hoạt động ngay lập tức.

** Mẹo cho người mới bắt đầu **

Dưới đây là một vài mẹo cho người mới bắt đầu để giúp bạn tận dụng tối đa Google Adsense:

*** Chọn các vị trí quảng cáo phù hợp. ** Các vị trí quảng cáo hiệu quả nhất là các vị trí có liên quan đến nội dung của bạn và được đặt ở một vị trí nổi bật trên trang web của bạn.
*** Kiểm tra các loại quảng cáo khác nhau. ** Không phải tất cả các loại AD được tạo bằng nhau.Thử nghiệm với các loại quảng cáo khác nhau để xem loại nào hoạt động tốt nhất trên trang web của bạn.
*** Giám sát thu nhập của bạn. ** Theo dõi thu nhập của bạn trong tab "Báo cáo" trong bảng điều khiển AdSense của bạn.Điều này sẽ giúp bạn xác định quảng cáo nào đang hoạt động tốt và cái nào thì không.

** Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền với Google Adsense cho người mới bắt đầu ngay lập tức. **
=======================================
## The best ways to start with Google Adsense for beginners (1 IP/1 machine)

#Googleadsense #Beginners #MakeMoneyOnline #Passiveincome #Affiliatemarketing

**Introduction**

Google Adsense is a program that allows website publishers to earn money by displaying ads on their websites. It's a great way for beginners to make money online, as it doesn't require any technical skills or experience.

In this article, I'll walk you through the steps on how to start with Google Adsense for beginners. I'll cover everything from creating a Google Adsense account to setting up ads on your website.

**Step 1: Create a Google Adsense account**

The first step is to create a Google Adsense account. To do this, simply go to the Google Adsense website and click on the "Create an account" button.

You'll then be asked to enter your email address and create a password. Once you've done this, you'll be taken to your Adsense dashboard.

**Step 2: Verify your website**

Before you can start displaying ads on your website, you need to verify your website. To do this, simply go to the "Settings" tab in your Adsense dashboard and click on the "Verify your website" button.

You'll then be given a code that you need to add to your website's header. Once you've done this, your website will be verified and you'll be able to start displaying ads.

**Step 3: Set up ads on your website**

Once your website has been verified, you can start setting up ads. To do this, go to the "Ads" tab in your Adsense dashboard and click on the "Create an ad unit" button.

You'll then be asked to choose a size for your ad unit and select the type of ads that you want to display. Once you've done this, you'll be given a code that you need to add to your website's code.

**Step 4: Monetize your website**

Once you've added the ad code to your website, you'll start earning money whenever someone clicks on an ad. You can track your earnings in the "Reports" tab in your Adsense dashboard.

**Conclusion**

Starting with Google Adsense for beginners is easy. Just follow the steps in this article and you'll be up and running in no time.

**Tips for beginners**

Here are a few tips for beginners to help you get the most out of Google Adsense:

* **Choose the right ad placements.** The most effective ad placements are those that are relevant to your content and that are placed in a prominent location on your website.
* **Test different ad types.** Not all ad types are created equal. Experiment with different ad types to see which ones perform best on your website.
* **Monitor your earnings.** Keep an eye on your earnings in the "Reports" tab in your Adsense dashboard. This will help you identify which ads are performing well and which ones are not.

**By following these tips, you can start making money with Google Adsense for beginners in no time.**

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock