Ask NHỮNG CHUYỆN MÀ SAU 25 TUỔI TÔI MỚI HIỂU:

Tiktok0463

#LIFEFER25 #ADULTING #MATITY #LIFLESSONS #personalgrowth ## 1.** Bạn không được quyền bất cứ điều gì. **

Khi bạn còn trẻ, thật dễ dàng để cảm thấy như thế giới nợ bạn một cái gì đó.Bạn đã được thông báo rằng bạn có thể là bất cứ thứ gì bạn muốn, vì vậy bạn mong đợi được trao thành công trên một đĩa bạc.Nhưng thực tế là cuộc sống không công bằng.Bạn phải làm việc chăm chỉ cho những gì bạn muốn, và sẽ có lúc bạn không nhận được những gì bạn xứng đáng.

Một khi bạn chấp nhận rằng bạn không được hưởng bất cứ điều gì, bạn sẽ có động lực hơn để làm việc chăm chỉ và đạt được mục tiêu của mình.Bạn cũng sẽ ít cảm thấy thất vọng khi mọi thứ không đi theo cách của bạn.

## 2.** So sánh là tên trộm của niềm vui. **

Thật dễ dàng để rơi vào cái bẫy so sánh bản thân với người khác, đặc biệt là trên phương tiện truyền thông xã hội.Nhưng khi bạn so sánh bản thân với người khác, bạn chỉ thiết lập cho mình sự thất vọng.Mọi người đều khác nhau, và tất cả chúng ta đều có những điểm mạnh và điểm yếu độc đáo của riêng mình.

Thay vì so sánh bản thân với người khác, hãy tập trung vào hành trình của riêng bạn và cải thiện bản thân.Hãy tự hào về những thành tựu của bạn, và đừng để bất cứ ai nói với bạn rằng bạn không đủ tốt.

## 3.** Bạn không cần phải tìm ra tất cả. **

Khi bạn còn trẻ, thật dễ dàng để cảm thấy như bạn cần phải tìm ra cuộc sống của mình.Bạn cần biết những gì bạn muốn làm với cuộc sống của mình, nơi bạn muốn sống và bạn muốn ở bên ai.Nhưng sự thật là không ai có tất cả đã tìm ra.Tất cả chúng ta chỉ đang cố gắng tìm ra mọi thứ khi chúng ta đi cùng.

Vì vậy, đừng ngại nắm lấy sự không chắc chắn.Đó là một phần của cuộc hành trình.Chỉ cần tiếp tục tiến về phía trước và học hỏi từ kinh nghiệm của bạn.

##4.** Không sao để mắc lỗi. **

Ai cũng mắc sai lầm.Đó là một phần của con người.Nhưng khi bạn còn trẻ, thật dễ dàng để đánh bại bản thân vì từng sai lầm nhỏ mà bạn mắc phải.Bạn cần học cách tha thứ cho bản thân và tiếp tục.

Lần tới khi bạn mắc lỗi, đừng tập trung vào nó.Chỉ cần học hỏi từ nó và tiếp tục.Mọi người đều phạm sai lầm, và điều đó không có nghĩa là bạn là một người xấu.

## 5.** Cuộc sống ngắn ngủi. **

Một trong những điều quan trọng nhất tôi đã học được sau 25 là cuộc sống ngắn ngủi.Tất cả chúng ta đều có một lượng thời gian hữu hạn trên trái đất này, vì vậy chúng ta cần tận dụng tối đa nó.

Đừng lãng phí thời gian của bạn vào những thứ không quan trọng.Tập trung vào những điều làm cho bạn hạnh phúc và tạo ra sự khác biệt trên thế giới.Và đừng ngại chấp nhận rủi ro.Những điều tốt nhất trong cuộc sống thường đến từ việc chấp nhận rủi ro.

** Hashtags: **

..
=======================================
#lifeafter25 #ADULTING #Maturity #LifeLessons #personalgrowth ##1. **You are not entitled to anything.**

When you're young, it's easy to feel like the world owes you something. You've been told that you can be anything you want to be, so you expect to be handed success on a silver platter. But the reality is that life is not fair. You have to work hard for what you want, and there will be times when you don't get what you deserve.

Once you accept that you are not entitled to anything, you'll be more motivated to work hard and achieve your goals. You'll also be less likely to feel disappointed when things don't go your way.

##2. **Comparison is the thief of joy.**

It's easy to fall into the trap of comparing yourself to others, especially on social media. But when you compare yourself to others, you're only setting yourself up for disappointment. Everyone is different, and we all have our own unique strengths and weaknesses.

Instead of comparing yourself to others, focus on your own journey and on improving yourself. Be proud of your accomplishments, and don't let anyone tell you that you're not good enough.

##3. **You don't have to have it all figured out.**

When you're young, it's easy to feel like you need to have your life all figured out. You need to know what you want to do with your life, where you want to live, and who you want to be with. But the truth is that no one has it all figured out. We're all just trying to figure things out as we go along.

So don't be afraid to embrace the uncertainty. It's part of the journey. Just keep moving forward and learning from your experiences.

##4. **It's okay to make mistakes.**

Everyone makes mistakes. It's part of being human. But when you're young, it's easy to beat yourself up over every little mistake you make. You need to learn to forgive yourself and move on.

The next time you make a mistake, don't dwell on it. Just learn from it and move on. Everyone makes mistakes, and it doesn't mean that you're a bad person.

##5. **Life is short.**

One of the most important things I've learned after 25 is that life is short. We all have a finite amount of time on this earth, so we need to make the most of it.

Don't waste your time on things that don't matter. Focus on the things that make you happy and that make a difference in the world. And don't be afraid to take risks. The best things in life often come from taking risks.

**Hashtags:**

#lifeafter25 #ADULTING #Maturity #LifeLessons #personalgrowth

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock