Ask Những lỗi phổ biến mà chủ sở hữu trang web mắc phải với quảng cáo của Google và cách tránh chúng

### 5 lỗi quảng cáo Google phổ biến và cách tránh chúng

Quảng cáo của Google có thể là một cách tuyệt vời để tiếp cận khách hàng mới và phát triển doanh nghiệp của bạn.Nhưng nếu bạn không cẩn thận, bạn cũng có thể phạm một số sai lầm tốn kém.

Dưới đây là năm trong số các lỗi của Google ADS phổ biến nhất và cách tránh chúng:

1. ** Không sử dụng các từ khóa âm. ** Từ khóa âm là các từ hoặc cụm từ mà bạn nói với Google không hiển thị quảng cáo của bạn.Điều này rất quan trọng vì bạn không muốn quảng cáo của mình hiển thị cho các tìm kiếm không liên quan.Ví dụ: nếu bạn đang bán giày, bạn sẽ không muốn quảng cáo của mình xuất hiện để tìm kiếm "Cách buộc cà vạt".

Để thêm từ khóa âm, hãy truy cập tài khoản Google ADS của bạn và nhấp vào tab "Từ khóa".Sau đó, nhấp vào tab "Từ khóa âm" và nhập các từ hoặc cụm từ mà bạn không muốn quảng cáo của mình hiển thị.

2. ** Đặt giá thầu của bạn quá cao. ** Khi bạn đặt giá thầu của mình, điều quan trọng là đảm bảo rằng bạn không trả quá nhiều tiền.Nếu bạn trả giá quá cao, cuối cùng bạn sẽ tiêu nhiều tiền hơn bạn cần.

Để tìm giá thầu phù hợp, hãy bắt đầu bằng cách đặt giá thầu của bạn ở đầu thấp của phạm vi được đề xuất.Sau đó, theo dõi chiến dịch của bạn và điều chỉnh giá thầu của bạn khi cần thiết.

3. ** Không sử dụng tiện ích mở rộng quảng cáo. ** Tiện ích mở rộng quảng cáo là những phần thông tin bổ sung mà bạn có thể thêm vào quảng cáo của mình.Họ có thể giúp làm cho quảng cáo của bạn phù hợp hơn và xứng đáng với nhấp chuột.

Có nhiều tiện ích mở rộng quảng cáo khác nhau có sẵn, bao gồm:

* Tiện ích mở rộng Sitelink: Các tiện ích mở rộng này hiển thị các liên kết đến các trang khác trên trang web của bạn.
* Các tiện ích mở rộng gọi: Các tiện ích mở rộng này cho phép mọi người gọi cho doanh nghiệp của bạn trực tiếp từ quảng cáo của bạn.
* Tiện ích mở rộng vị trí: Các tiện ích mở rộng này hiển thị vị trí của doanh nghiệp của bạn trên bản đồ.

Để thêm tiện ích mở rộng quảng cáo, hãy truy cập tài khoản Google ADS của bạn và nhấp vào tab "Quảng cáo".Sau đó, nhấp vào tab "Tiện ích mở rộng" và chọn các tiện ích mở rộng mà bạn muốn thêm.

4. ** Không theo dõi kết quả của bạn. ** Điều quan trọng là phải theo dõi kết quả Google ADS của bạn để bạn có thể thấy những gì đang hoạt động và những gì không.Thông tin này có thể giúp bạn cải thiện chiến dịch của mình và đảm bảo rằng bạn đang tận dụng tối đa khoản đầu tư của mình.

Để theo dõi kết quả của bạn, hãy truy cập tài khoản Google ADS của bạn và nhấp vào tab "Báo cáo".Sau đó, chọn báo cáo mà bạn muốn xem.

5. ** Không sử dụng tự động hóa Google Ads. ** Quảng cáo Google cung cấp nhiều công cụ tự động hóa có thể giúp bạn tiết kiệm thời gian và cải thiện kết quả của mình.Những công cụ này bao gồm:

* Đấu thầu thông minh: Công cụ này tự động đặt giá thầu của bạn để giúp bạn có được nhiều chuyển đổi nhất cho ngân sách của mình.
* Quảng cáo tìm kiếm đáp ứng: Công cụ này tạo quảng cáo được điều chỉnh cho mỗi tìm kiếm riêng lẻ.
* Lập lịch quảng cáo: Công cụ này tự động hiển thị quảng cáo của bạn vào những lúc chúng có khả năng được nhấp.

Để sử dụng tự động hóa Google Ads, hãy truy cập tài khoản Google ADS của bạn và nhấp vào tab "Công cụ".Sau đó, chọn công cụ mà bạn muốn sử dụng.

Bằng cách tránh những lỗi phổ biến này, bạn có thể cải thiện các chiến dịch quảng cáo Google và nhận được nhiều hơn từ khoản đầu tư của mình.

### hashtags:

* #Googleads
* #PPC
* #DigitalMarketing
* #Quảng cáo
* #Growthhacking
=======================================
### 5 Common Google Ads Mistakes and How to Avoid Them

Google Ads can be a great way to reach new customers and grow your business. But if you're not careful, you can also make some costly mistakes.

Here are five of the most common Google Ads mistakes, and how to avoid them:

1. **Not using negative keywords.** Negative keywords are words or phrases that you tell Google not to show your ads for. This is important because you don't want your ads to show up for irrelevant searches. For example, if you're selling shoes, you wouldn't want your ad to show up for a search for "how to tie a tie."

To add negative keywords, go to your Google Ads account and click on the "Keywords" tab. Then, click on the "Negative Keywords" tab and enter the words or phrases that you don't want your ads to show up for.

2. **Setting your bids too high.** When you're setting your bids, it's important to make sure that you're not overpaying. If you bid too high, you'll end up spending more money than you need to.

To find the right bid, start by setting your bids at the low end of the recommended range. Then, monitor your campaign and adjust your bids as needed.

3. **Not using ad extensions.** Ad extensions are additional pieces of information that you can add to your ads. They can help to make your ads more relevant and click-worthy.

There are a variety of different ad extensions available, including:

* Sitelink extensions: These extensions show links to other pages on your website.
* Call extensions: These extensions allow people to call your business directly from your ad.
* Location extensions: These extensions show your business's location on a map.

To add ad extensions, go to your Google Ads account and click on the "Ads" tab. Then, click on the "Extensions" tab and select the extensions that you want to add.

4. **Not tracking your results.** It's important to track your Google Ads results so that you can see what's working and what's not. This information can help you to improve your campaign and make sure that you're getting the most out of your investment.

To track your results, go to your Google Ads account and click on the "Reports" tab. Then, select the report that you want to view.

5. **Not using Google Ads automation.** Google Ads offers a variety of automation tools that can help you to save time and improve your results. These tools include:

* Smart Bidding: This tool automatically sets your bids to help you get the most conversions for your budget.
* Responsive Search Ads: This tool creates ads that are tailored to each individual search.
* Ad Scheduling: This tool automatically shows your ads at the times when they're most likely to be clicked.

To use Google Ads automation, go to your Google Ads account and click on the "Tools" tab. Then, select the tool that you want to use.

By avoiding these common mistakes, you can improve your Google Ads campaigns and get more out of your investment.

### Hashtags:

* #Googleads
* #PPC
* #DigitalMarketing
* #Advertising
* #Growthhacking

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock