Ask Những lý do phổ biến nhất để thay đổi quốc gia của bạn trong Google AdSense

#Googleadsense #Country #Change #Reasons

** Những lý do phổ biến nhất để thay đổi quốc gia của bạn trong Google AdSense **

Google Adsense là một chương trình cho phép các nhà xuất bản kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo trên trang web của họ.Khi bạn đăng ký AdSense, bạn được yêu cầu cung cấp quốc gia cư trú của bạn.Điều này là do Adsense thanh toán thu nhập bằng tiền tệ của đất nước bạn.

Tuy nhiên, có một vài lý do tại sao bạn có thể muốn thay đổi quốc gia của mình ở Adsense.Đây là phổ biến nhất:

*** Bạn đã chuyển đến một quốc gia mới. ** Nếu bạn chuyển đến một quốc gia mới, bạn sẽ cần thay đổi quốc gia Adsense của mình để bạn có thể bắt đầu kiếm tiền bằng đồng địa phương.
*** Bạn không còn đủ điều kiện để kiếm tiền ở quốc gia hiện tại của mình. ** AdSense có một số tiêu chí đủ điều kiện và nếu bạn không còn đáp ứng các tiêu chí này, bạn có thể cần phải thay đổi quốc gia của mình.Ví dụ, nếu bạn là cư dân của một quốc gia bị Hoa Kỳ xử phạt, bạn sẽ không thể kiếm được tiền từ AdSense.
*** Bạn muốn truy cập các định dạng quảng cáo khác nhau. ** AdSense cung cấp nhiều định dạng quảng cáo và một số định dạng này chỉ có sẵn ở một số quốc gia.Nếu bạn muốn truy cập một loạt các định dạng quảng cáo, bạn có thể cần thay đổi quốc gia của mình.
*** Bạn muốn cải thiện thu nhập của mình. ** Số tiền bạn kiếm được từ AdSense có thể thay đổi tùy thuộc vào quốc gia bạn đang ở. Nếu bạn không hài lòng với thu nhập của mình, bạn có thể muốn thử thay đổi quốc gia của mình thànhXem nếu bạn có thể cải thiện chúng.

** Cách thay đổi quốc gia của bạn trong Google AdSense **

Thay đổi quốc gia của bạn trong AdSense là một quá trình đơn giản.Chỉ cần làm theo các bước sau:

1
2. Theo "Quốc gia/Vùng", nhấp vào "Thay đổi".
3. Chọn quốc gia bạn muốn thay đổi.
4. Nhấp vào "Lưu".

Đất nước của bạn sẽ được thay đổi ngay lập tức và bạn sẽ bắt đầu kiếm tiền bằng đồng địa phương.

** Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết này: **

* #google Adsense
* #quốc gia
* #Thay đổi
* #Reasons
* #Earnings
=======================================
#Googleadsense #Country #Change #Reasons

**The most common reasons to change your country in Google Adsense**

Google Adsense is a program that allows publishers to earn money by displaying ads on their websites. When you sign up for Adsense, you're required to provide your country of residence. This is because Adsense pays out earnings in the currency of your country.

However, there are a few reasons why you might want to change your country in Adsense. Here are the most common:

* **You've moved to a new country.** If you've moved to a new country, you'll need to change your Adsense country so that you can start earning money in the local currency.
* **You're no longer eligible to earn money in your current country.** Adsense has a number of eligibility criteria, and if you no longer meet these criteria, you may need to change your country. For example, if you're a resident of a country that's been sanctioned by the United States, you won't be able to earn money from Adsense.
* **You want to access different ad formats.** Adsense offers a variety of ad formats, and some of these formats are only available in certain countries. If you want to access a wider range of ad formats, you may need to change your country.
* **You want to improve your earnings.** The amount of money you earn from Adsense can vary depending on the country you're in. If you're not happy with your earnings, you may want to try changing your country to see if you can improve them.

**How to change your country in Google Adsense**

Changing your country in Adsense is a simple process. Just follow these steps:

1. Go to the [Adsense account settings page](https://adsense.google.com/my-account/settings).
2. Under "Country/Region", click "Change".
3. Select the country you want to change to.
4. Click "Save".

Your country will be changed immediately, and you'll start earning money in the local currency.

**Here are 5 hashtags that you can use for this article:**

* #Googleadsense
* #Country
* #Change
* #Reasons
* #Earnings

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock