Ask Những sai lầm lớn nhất mà mọi người mắc phải với Google ADS

NPMProxy16

#Googleads #PPC #Adwords #SearchEnginemarketing #SEM ** Những sai lầm lớn nhất mà mọi người mắc phải với quảng cáo Google **

Quảng cáo của Google có thể là một công cụ mạnh mẽ để tạo khách hàng tiềm năng và bán hàng, nhưng chỉ khi bạn sử dụng chúng một cách chính xác.Thật không may, nhiều người mắc phải những sai lầm phổ biến có thể khiến họ mất tiền và thời gian.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ thảo luận về những sai lầm lớn nhất mà mọi người mắc phải với quảng cáo của Google và cách bạn có thể tránh chúng.

** 1.Không sử dụng từ khóa âm **

Từ khóa tiêu cực là các từ hoặc cụm từ mà bạn nói với Google không hiển thị quảng cáo của bạn.Đây là một tính năng quan trọng bởi vì nó có thể giúp bạn ngăn chặn quảng cáo của bạn hiển thị cho các tìm kiếm không liên quan.

Ví dụ: nếu bạn bán giày, bạn sẽ không muốn quảng cáo của mình hiển thị các tìm kiếm như "mua giày" hoặc "giày thể thao giá rẻ".Bằng cách thêm những từ này làm từ khóa tiêu cực, bạn có thể đảm bảo rằng quảng cáo của bạn chỉ hiển thị cho các tìm kiếm có liên quan như "giày phụ nữ" hoặc "giày chạy bộ".

** 2.Sử dụng quá rộng của một loại phù hợp **

Khi bạn tạo một chiến dịch Google ADS, bạn cần chọn loại khớp cho mỗi từ khóa.Loại khớp xác định mức độ chặt chẽ của quảng cáo của bạn phải khớp với truy vấn tìm kiếm để hiển thị.

Có ba loại trận đấu khác nhau:

* Trận đấu rộng: Quảng cáo của bạn sẽ hiển thị các tìm kiếm bao gồm từ khóa của bạn, cũng như các tìm kiếm tương tự như từ khóa của bạn.
* Cụm từ khớp: Quảng cáo của bạn sẽ hiển thị các tìm kiếm bao gồm từ khóa của bạn theo thứ tự chính xác mà bạn đã nhập nó.
* Kết hợp chính xác: Quảng cáo của bạn sẽ chỉ hiển thị các tìm kiếm phù hợp chính xác với từ khóa của bạn.

Nói chung, bạn nên sử dụng một loại đối sánh cụ thể hơn (như phù hợp với cụm từ hoặc khớp chính xác) trừ khi bạn có lý do rất chính đáng để sử dụng loại khớp rộng hơn.

** 3.Không nhắm mục tiêu quảng cáo của bạn đến đúng đối tượng **

Khi bạn tạo chiến dịch Google ADS, bạn có thể sử dụng nhắm mục tiêu nhân khẩu học để hiển thị quảng cáo của mình cho những người ở các nhóm tuổi, giới tính hoặc địa điểm cụ thể.Bạn cũng có thể sử dụng nhắm mục tiêu quan tâm để hiển thị quảng cáo của mình cho những người quan tâm đến các chủ đề cụ thể.

Nhắm mục tiêu quảng cáo của bạn đến đúng đối tượng có thể giúp bạn cải thiện tỷ lệ nhấp và tỷ lệ chuyển đổi của bạn.

**4.Đặt giá thầu của bạn quá cao **

Khi bạn tạo một chiến dịch Google ADS, bạn cần đặt giá thầu cho từng từ khóa.Giá thầu của bạn là số tiền tối đa mà bạn sẵn sàng trả cho một cú nhấp chuột trên quảng cáo của bạn.

Nếu bạn đặt giá thầu của mình quá cao, cuối cùng bạn sẽ chi nhiều tiền hơn bạn cần.Mặt khác, nếu bạn đặt giá thầu của mình quá thấp, quảng cáo của bạn sẽ không hiển thị đủ để tìm kiếm.

Có thể khó tìm được sự cân bằng phù hợp giữa các giá thầu của bạn, nhưng điều quan trọng là phải thử nghiệm cho đến khi bạn tìm thấy một điểm ngọt ngào.

** 5.Không theo dõi kết quả của bạn **

Cách duy nhất để biết liệu chiến dịch Google ADS của bạn có thành công hay không là theo dõi kết quả của bạn.Bạn có thể theo dõi kết quả của mình bằng Google Analytics.

Google Analytics sẽ cho bạn biết có bao nhiêu người nhấp vào quảng cáo của bạn, số lượng người đã chuyển đổi và bạn đã chi bao nhiêu tiền.Thông tin này có thể giúp bạn tinh chỉnh chiến dịch của mình và đảm bảo rằng bạn đang tận dụng tối đa khoản đầu tư của mình.

** Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết này: **

* #Googleads
* #PPC
* #Adwords
* #SearchEnginemarketing
* #SEM
=======================================
#Googleads #PPC #Adwords #SearchEnginemarketing #SEM **The biggest mistakes that people make with Google Ads**

Google Ads can be a powerful tool for generating leads and sales, but only if you use them correctly. Unfortunately, many people make common mistakes that can cost them money and time.

In this article, we'll discuss the biggest mistakes that people make with Google Ads and how you can avoid them.

**1. Not using negative keywords**

Negative keywords are words or phrases that you tell Google not to show your ads for. This is an important feature because it can help you to prevent your ads from showing up for irrelevant searches.

For example, if you sell shoes, you wouldn't want your ads to show up for searches like "buy boots" or "cheap sneakers." By adding these words as negative keywords, you can ensure that your ads only show up for relevant searches like "women's shoes" or "running shoes."

**2. Using too broad of a match type**

When you create a Google Ads campaign, you need to choose a match type for each keyword. The match type determines how closely your ad must match the search query in order for it to show up.

There are three different match types:

* Broad match: Your ad will show up for searches that include your keyword, as well as searches that are similar to your keyword.
* Phrase match: Your ad will show up for searches that include your keyword in the exact order that you typed it.
* Exact match: Your ad will only show up for searches that match your keyword exactly.

Generally speaking, you should use a more specific match type (like phrase match or exact match) unless you have a very good reason to use a broader match type.

**3. Not targeting your ads to the right audience**

When you create a Google Ads campaign, you can use demographic targeting to show your ads to people who are in specific age groups, genders, or locations. You can also use interest targeting to show your ads to people who are interested in particular topics.

Targeting your ads to the right audience can help you to improve your click-through rate and your conversion rate.

**4. Setting your bids too high**

When you create a Google Ads campaign, you need to set a bid for each keyword. Your bid is the maximum amount that you're willing to pay for a click on your ad.

If you set your bids too high, you'll end up spending more money than you need to. On the other hand, if you set your bids too low, your ads won't show up for enough searches.

It can be difficult to find the right balance between your bids, but it's important to experiment until you find a sweet spot.

**5. Not tracking your results**

The only way to know if your Google Ads campaign is successful is to track your results. You can track your results using Google Analytics.

Google Analytics will tell you how many people clicked on your ads, how many people converted, and how much money you spent. This information can help you to fine-tune your campaign and make sure that you're getting the most out of your investment.

**Here are 5 hashtags that you can use for this article:**

* #Googleads
* #PPC
* #Adwords
* #SearchEnginemarketing
* #SEM

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock