Ask Những sai lầm phổ biến nhất của Google Adsense (2023)

tranganhlean

### Những sai lầm phổ biến nhất của Google Adsense (2023)

#Googleadsense #Mistakes #Googleads #PPC #SEM

Google Adsense là một cách phổ biến để kiếm tiền từ trang web hoặc blog của bạn.Tuy nhiên, có một số lỗi phổ biến có thể làm cho tài khoản AdSense của bạn kém hiệu quả.Trong bài viết này, chúng tôi sẽ thảo luận về những sai lầm phổ biến nhất mà các nhà xuất bản Google Adsense mắc phải và cách bạn có thể tránh chúng.

** 1.Không sử dụng các từ khóa có liên quan **

Một trong những điều quan trọng nhất bạn có thể làm để cải thiện thu nhập adsense của mình là sử dụng các từ khóa có liên quan.Khi bạn tạo tài khoản AdSense của mình, bạn sẽ được yêu cầu nhập danh sách các từ khóa mô tả trang web hoặc blog của bạn.Các từ khóa này sẽ được sử dụng để phù hợp với quảng cáo của bạn với các truy vấn tìm kiếm có liên quan.

Nếu bạn không sử dụng các từ khóa có liên quan, quảng cáo của bạn sẽ không được hiển thị cho những người thực sự quan tâm đến những gì bạn phải cung cấp.Điều này có nghĩa là bạn sẽ bỏ lỡ các ấn tượng và nhấp chuột tiềm năng.

** 2.Không sử dụng đủ đơn vị quảng cáo **

Một sai lầm phổ biến khác là không sử dụng đủ đơn vị quảng cáo.Bạn càng có nhiều đơn vị quảng cáo trên trang web hoặc blog của mình, bạn càng có nhiều cơ hội để kiếm tiền.

Tuy nhiên, điều quan trọng là đảm bảo rằng bạn không làm quá sức.Nếu bạn có quá nhiều đơn vị quảng cáo, trang web hoặc blog của bạn sẽ trông lộn xộn và không chuyên nghiệp.Điều này thực sự có thể khiến mọi người rời khỏi trang web của bạn, điều này sẽ làm tổn thương thu nhập của bạn.

Một quy tắc tốt là sử dụng không quá hai đơn vị quảng cáo trên mỗi trang.Bạn cũng có thể thử nghiệm các vị trí khác nhau cho các đơn vị quảng cáo của mình để xem những gì hoạt động tốt nhất cho trang web của bạn.

** 3.Không tối ưu hóa quảng cáo của bạn **

Cách bạn tối ưu hóa quảng cáo của bạn có thể có tác động lớn đến thu nhập của bạn.Có một số điều bạn có thể làm để tối ưu hóa quảng cáo của mình, bao gồm:

* Sử dụng hình ảnh chất lượng cao
* Viết bản sao quảng cáo hấp dẫn
* Nhắm mục tiêu quảng cáo của bạn đến đúng đối tượng

Bằng cách tối ưu hóa quảng cáo của bạn, bạn có thể tăng tỷ lệ nhấp và thu nhập của bạn.

**4.Không theo dõi kết quả của bạn **

Sai lầm phổ biến cuối cùng là không theo dõi kết quả của bạn.Điều này rất quan trọng để bạn có thể thấy những gì đang hoạt động và những gì không.

Có một số cách để theo dõi kết quả AdSense của bạn, bao gồm:

* Sử dụng các công cụ báo cáo Google AdSense
* Sử dụng các công cụ theo dõi của bên thứ ba

Bằng cách theo dõi kết quả của bạn, bạn có thể điều chỉnh chiến lược AdSense của mình để cải thiện thu nhập của bạn.

** 5.Tránh các vụ lừa đảo adsense thông thường **

Có một số vụ lừa đảo nhắm mục tiêu các nhà xuất bản Google Adsense.Những trò lừa đảo này có thể khiến bạn phải trả tiền và thậm chí bị cấm tài khoản AdSense của bạn.

Dưới đây là một số trò lừa đảo Adsense phổ biến nhất để coi chừng:

* Mạng adsense giả
* Nhấp vào gian lận
* Phần mềm quảng cáo

Bằng cách nhận thức được những trò lừa đảo này, bạn có thể bảo vệ chính mình khỏi chúng.

**Phần kết luận**

Bằng cách tránh những sai lầm phổ biến này, bạn có thể cải thiện thu nhập adsense của mình và kiếm được nhiều tiền hơn từ trang web hoặc blog của bạn.

### Tài nguyên bổ sung

* [Trung tâm trợ giúp Google Adsense] (https://support.google.com/adsense/answer/7005910?hl=en)
* [Blog Google AdSense] (https://adsense.googleblog.com/))
* [Adsense Quora] (https://www.quora.com/topic/adsense)
=======================================
### The most common mistakes of Google Adsense (2023)

#Googleadsense #Mistakes #Googleads #PPC #SEM

Google Adsense is a popular way to monetize your website or blog. However, there are a number of common mistakes that can make your Adsense account less effective. In this article, we'll discuss the most common mistakes that Google Adsense publishers make, and how you can avoid them.

**1. Not using relevant keywords**

One of the most important things you can do to improve your Adsense earnings is to use relevant keywords. When you create your Adsense account, you'll be asked to enter a list of keywords that describe your website or blog. These keywords will be used to match your ads with relevant search queries.

If you don't use relevant keywords, your ads won't be shown to people who are actually interested in what you have to offer. This means that you'll miss out on potential impressions and clicks.

**2. Not using enough ad units**

Another common mistake is not using enough ad units. The more ad units you have on your website or blog, the more opportunities you have to earn money.

However, it's important to make sure that you don't overdo it. If you have too many ad units, your website or blog will look cluttered and unprofessional. This can actually turn people away from your site, which will hurt your earnings.

A good rule of thumb is to use no more than two ad units per page. You can also experiment with different placements for your ad units to see what works best for your site.

**3. Not optimizing your ads**

The way you optimize your ads can have a big impact on your earnings. There are a number of things you can do to optimize your ads, including:

* Using high-quality images
* Writing compelling ad copy
* Targeting your ads to the right audience

By optimizing your ads, you can increase your click-through rate and your earnings.

**4. Not tracking your results**

The final common mistake is not tracking your results. This is important so that you can see what's working and what's not.

There are a number of ways to track your Adsense results, including:

* Using the Google Adsense reporting tools
* Using third-party tracking tools

By tracking your results, you can make adjustments to your Adsense strategy to improve your earnings.

**5. Avoiding common Adsense scams**

There are a number of scams that target Google Adsense publishers. These scams can cost you money and even get your Adsense account banned.

Here are some of the most common Adsense scams to watch out for:

* Fake Adsense networks
* Click fraud
* Adware

By being aware of these scams, you can protect yourself from them.

**Conclusion**

By avoiding these common mistakes, you can improve your Adsense earnings and make more money from your website or blog.

### Additional resources

* [Google Adsense Help Center](https://support.google.com/adsense/answer/7005910?hl=en)
* [Google Adsense Blog](https://adsense.googleblog.com/)
* [Adsense Quora](https://www.quora.com/topic/Adsense)

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock