News OpenSea Marketplace: Cách mua, bán và bạc hà NFTS

huongtra765

### OpenSea Marketplace: Cách mua, bán và bạc hà NFTS

** OpenSea là gì? **

OpenSea là một thị trường ngang hàng để mua và bán các mã thông báo không phải là không thể bỏ qua (NFTS).NFT là tài sản kỹ thuật số độc đáo có thể đại diện cho bất cứ điều gì từ tác phẩm nghệ thuật đến âm nhạc đến các mục trong trò chơi.Chúng được lưu trữ trên blockchain Ethereum và mỗi NFT có một định danh duy nhất chứng minh quyền sở hữu của nó.

** Cách mua NFTS trên OpenSea **

Để mua NFT trên OpenSea, bạn sẽ cần tạo một tài khoản và kết nối ví tiền điện tử.Khi bạn đã làm điều đó, bạn có thể duyệt thị trường và tìm thấy một NFT mà bạn muốn mua.Khi bạn tìm thấy một NFT mà bạn thích, bạn có thể nhấp vào nó để xem thêm thông tin về nó.Nếu bạn quyết định mua NFT, bạn có thể nhấp vào nút "Mua ngay" và nhập lượng tiền điện tử mà bạn muốn chi tiêu.Khi bạn đã hoàn thành việc mua hàng, NFT sẽ được chuyển sang ví tiền điện tử của bạn.

** Cách bán NFTS trên OpenSea **

Để bán NFT trên OpenSea, bạn sẽ cần tạo một tài khoản và kết nối ví tiền điện tử.Khi bạn đã làm điều đó, bạn có thể tải NFT lên thị trường.Khi bạn tải lên NFT của mình, bạn sẽ cần đặt giá cho nó và chọn thời lượng liệt kê.Bạn cũng có thể chọn thêm tiền bản quyền vào NFT của mình, điều đó có nghĩa là bạn sẽ nhận được tỷ lệ phần trăm của giá bán bất cứ khi nào nó được bán lại.Khi bạn đã liệt kê NFT của mình, nó sẽ hiển thị cho người dùng khác trên thị trường.Nếu ai đó quan tâm đến việc mua NFT của bạn, họ có thể đưa ra một đề nghị về nó.Nếu bạn chấp nhận lời đề nghị, NFT sẽ được chuyển đến ví tiền điện tử của người mua và tiền sẽ được chuyển cho bạn.

** Cách bạc hà NFTS trên OpenSea **

Để đúc một NFT trên OpenSea, bạn sẽ cần tạo một tài khoản và kết nối ví tiền điện tử.Khi bạn đã làm điều đó, bạn có thể tạo một bộ sưu tập NFT mới.Khi bạn tạo một bộ sưu tập mới, bạn sẽ cần đặt cho nó một tên và một mô tả.Bạn cũng có thể chọn thêm logo và hình ảnh nền cho bộ sưu tập của mình.Khi bạn đã tạo bộ sưu tập của mình, bạn có thể bắt đầu khai thác NFT.Để đúc một NFT, bạn sẽ cần tải một tệp lên bộ sưu tập của mình.Tệp có thể là bất cứ điều gì từ hình ảnh JPEG đến tệp MP3.Khi bạn đã tải lên tệp của mình, bạn có thể nhấp vào nút "bạc hà" và nhập lượng tiền điện tử mà bạn muốn trả cho phí khai thác.Khi bạn đã hoàn thành quá trình khai thác, NFT sẽ được thêm vào bộ sưu tập của bạn và nó sẽ được hiển thị cho người dùng khác trên thị trường.

### 5 hashtag ở dạng#

* #Nft
* #Opensea
* #buyingnfts
* #sellingnfts
* #Mintingnfts
=======================================
### OpenSea Marketplace: How to Buy, Sell and Mint NFTs

**What is OpenSea?**

OpenSea is a peer-to-peer marketplace for buying and selling non-fungible tokens (NFTs). NFTs are unique digital assets that can represent anything from artwork to music to in-game items. They are stored on the Ethereum blockchain, and each NFT has a unique identifier that proves its ownership.

**How to buy NFTs on OpenSea**

To buy an NFT on OpenSea, you will need to create an account and connect a cryptocurrency wallet. Once you have done that, you can browse the marketplace and find an NFT that you want to buy. When you find an NFT that you like, you can click on it to see more information about it. If you decide to buy the NFT, you can click on the "Buy Now" button and enter the amount of cryptocurrency that you want to spend. Once you have completed the purchase, the NFT will be transferred to your cryptocurrency wallet.

**How to sell NFTs on OpenSea**

To sell an NFT on OpenSea, you will need to create an account and connect a cryptocurrency wallet. Once you have done that, you can upload your NFT to the marketplace. When you upload your NFT, you will need to set a price for it and choose a listing duration. You can also choose to add a royalty to your NFT, which means that you will receive a percentage of the sale price whenever it is resold. Once you have listed your NFT, it will be visible to other users on the marketplace. If someone is interested in buying your NFT, they can make an offer on it. If you accept the offer, the NFT will be transferred to the buyer's cryptocurrency wallet and the money will be transferred to yours.

**How to mint NFTs on OpenSea**

To mint an NFT on OpenSea, you will need to create an account and connect a cryptocurrency wallet. Once you have done that, you can create a new NFT collection. When you create a new collection, you will need to give it a name and a description. You can also choose to add a logo and a background image for your collection. Once you have created your collection, you can start minting NFTs. To mint an NFT, you will need to upload a file to your collection. The file can be anything from a JPEG image to a MP3 file. Once you have uploaded your file, you can click on the "Mint" button and enter the amount of cryptocurrency that you want to pay for the minting fee. Once you have completed the minting process, the NFT will be added to your collection and it will be visible to other users on the marketplace.

### 5 Hashtags in the form of #

* #Nft
* #Opensea
* #buyingnfts
* #sellingnfts
* #Mintingnfts

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock