Share packing my first Etsy order 📮 #Shorts

MMOLL23

#etsy #Selling #Tutorial #HandMade ** Đóng gói đơn đặt hàng Etsy đầu tiên của tôi **

#Shorts #etsy #Selling #Tutorial #HandMade

Trong video này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách tôi đóng gói đơn đặt hàng Etsy đầu tiên của mình.Tôi sẽ hướng dẫn bạn qua các bước từ việc chọn đúng vật liệu để vận chuyển gói hàng của bạn.

** Bước 1: Chọn đúng vật liệu **

Bước đầu tiên là chọn đúng vật liệu cho gói của bạn.Bạn sẽ cần một hộp vận chuyển, băng đóng gói, bọc bong bóng và nhãn vận chuyển.

**Hộp vận chuyển**

Kích thước của hộp vận chuyển của bạn sẽ phụ thuộc vào kích thước của mặt hàng của bạn.Bạn có thể tìm thấy các hộp vận chuyển tại hầu hết các bưu điện hoặc nhà bán lẻ trực tuyến.

**Băng keo để đóng gói**

Bạn sẽ cần đóng gói băng để niêm phong hộp vận chuyển của bạn.Hãy chắc chắn rằng băng đủ mạnh để giữ hộp lại với nhau trong quá trình vận chuyển.

**Bọc bong bóng**

Bong bóng được sử dụng để bảo vệ mặt hàng của bạn khỏi bị hư hại trong quá trình vận chuyển.Bọc mặt hàng của bạn trong bọc bong bóng trước khi đặt nó vào hộp vận chuyển.

** Nhãn vận chuyển **

Nhãn vận chuyển sẽ bao gồm địa chỉ của người nhận, địa chỉ trả lại của bạn và chi phí vận chuyển.Bạn có thể tạo một nhãn vận chuyển trực tuyến hoặc tại Bưu điện.

** Bước 2: Đóng gói mặt hàng của bạn **

Khi bạn có tất cả các tài liệu của mình, bạn có thể bắt đầu đóng gói mặt hàng của mình.

Đầu tiên, đặt mặt hàng của bạn vào hộp vận chuyển.Sau đó, lấp đầy khoảng trống xung quanh vật phẩm bằng bọc bong bóng.Điều này sẽ giúp bảo vệ mặt hàng khỏi thiệt hại trong quá trình vận chuyển.

Cuối cùng, niêm phong hộp vận chuyển bằng băng đóng gói.

** Bước 3: In nhãn vận chuyển của bạn **

Khi mặt hàng của bạn được đóng gói, bạn có thể in nhãn vận chuyển của bạn.Bạn có thể tạo một nhãn vận chuyển trực tuyến hoặc tại Bưu điện.

** Bước 4: Thả gói của bạn **

Khi bạn có nhãn vận chuyển của mình, bạn có thể bỏ gói hàng tại Bưu điện.Bưu điện sẽ chăm sóc phần còn lại!

** Đóng gói thứ tự Etsy đầu tiên của bạn thật dễ dàng!Chỉ cần làm theo các bước này và bạn sẽ trên đường gửi cho khách hàng của bạn đơn đặt hàng của họ ngay lập tức. **

** Hashtags: **

#etsy #Selling #Tutorial #HandMade #Packing
=======================================
#etsy #Selling #Tutorial #HandMade **Packing My First Etsy Order**

#Shorts #etsy #Selling #Tutorial #HandMade

In this video, I'm going to show you how I pack my first Etsy order. I'll walk you through the steps from choosing the right materials to shipping your package off.

**Step 1: Choose the right materials**

The first step is to choose the right materials for your package. You'll need a shipping box, packing tape, bubble wrap, and a shipping label.

**Shipping box**

The size of your shipping box will depend on the size of your item. You can find shipping boxes at most post offices or online retailers.

**Packing tape**

You'll need packing tape to seal your shipping box. Make sure the tape is strong enough to hold the box together during shipping.

**Bubble wrap**

Bubble wrap is used to protect your item from damage during shipping. Wrap your item in bubble wrap before placing it in the shipping box.

**Shipping label**

The shipping label will include the recipient's address, your return address, and the shipping cost. You can create a shipping label online or at the post office.

**Step 2: Pack your item**

Once you have all of your materials, you can start packing your item.

First, place your item in the shipping box. Then, fill the empty space around the item with bubble wrap. This will help to protect the item from damage during shipping.

Finally, seal the shipping box with packing tape.

**Step 3: Print your shipping label**

Once your item is packed, you can print your shipping label. You can create a shipping label online or at the post office.

**Step 4: Drop off your package**

Once you have your shipping label, you can drop off your package at the post office. The post office will take care of the rest!

**Packing your first Etsy order is easy! Just follow these steps and you'll be on your way to sending your customers their orders in no time.**

**Hashtags:**

#etsy #Selling #Tutorial #HandMade #Packing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock