Tips Pinterest for Etsy - Get MORE Sales (Beginner Tutorial 2024)

bachvan655

### Pinterest cho Etsy: Nhận thêm doanh số (Hướng dẫn bắt đầu 2024)

Pinterest là một nền tảng mạnh mẽ để người bán Etsy tiếp cận khách hàng mới và tăng doanh số của họ.Với hơn 400 triệu người dùng đang hoạt động, Pinterest là một nơi tuyệt vời để giới thiệu các sản phẩm của bạn, kết nối với người mua tiềm năng và lái xe đến cửa hàng Etsy của bạn.

Trong hướng dẫn dành cho người mới bắt đầu này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách sử dụng Pinterest để quảng bá cửa hàng Etsy của bạn và nhận được nhiều doanh số hơn.Chúng tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc tạo một tài khoản doanh nghiệp Pinterest đến tối ưu hóa các chân của bạn để tìm kiếm.

** 1.Tạo một tài khoản kinh doanh Pinterest **

Bước đầu tiên là tạo một tài khoản kinh doanh Pinterest.Điều này sẽ cho phép bạn truy cập vào các phân tích và hiểu biết có thể giúp bạn theo dõi tiến trình của mình và đo lường kết quả của các nỗ lực tiếp thị Pinterest của bạn.

Để tạo tài khoản doanh nghiệp, chỉ cần truy cập Pinterest và nhấp vào nút "Đăng ký".Sau đó, chọn "Kinh doanh" và nhập thông tin kinh doanh của bạn.

** 2.Thêm sản phẩm của bạn vào Pinterest **

Khi bạn đã tạo tài khoản doanh nghiệp của mình, bạn có thể bắt đầu thêm sản phẩm của mình vào Pinterest.Để thực hiện việc này, nhấp vào nút "Tạo" và chọn "pin".Sau đó, nhấp vào nút "Thêm sản phẩm" và nhập chi tiết sản phẩm của bạn.

Bạn cũng có thể thêm một liên kết đến cửa hàng Etsy của mình để mọi người có thể nhấp qua và mua sản phẩm của bạn trực tiếp từ Pinterest.

** 3.Tối ưu hóa các chân của bạn để tìm kiếm **

Khi bạn tạo ra các chân, điều quan trọng là tối ưu hóa chúng để tìm kiếm để chúng sẽ được nhiều người nhìn thấy hơn.Dưới đây là một vài mẹo để tối ưu hóa các chân của bạn:

* Sử dụng các từ khóa có liên quan trong tiêu đề và mô tả mã PIN của bạn.
* Thêm lời kêu gọi hành động vào mã PIN của bạn, chẳng hạn như "Shop Now" hoặc "Tìm hiểu thêm".
* Sử dụng hình ảnh chất lượng cao sẽ thu hút sự chú ý của mọi người.
* Chia sẻ chân của bạn trên các nền tảng truyền thông xã hội khác để tiếp cận đối tượng rộng hơn.

**4.Quảng cáo ghim của bạn **

Khi bạn đã tạo ghim của mình, bạn cần quảng bá chúng để mọi người nhìn thấy chúng.Dưới đây là một vài cách để quảng bá chân của bạn:

* Chia sẻ chúng trên các nền tảng truyền thông xã hội khác.
* Sử dụng công cụ "Tailwind" của Pinterest để lên lịch cho các chân của bạn và lấy chúng trước nhiều người hơn.
* Trả tiền cho các chân được quảng bá để tiếp cận đối tượng rộng hơn.

** 5.Theo dõi kết quả của bạn **

Bước cuối cùng là theo dõi kết quả của bạn để bạn có thể thấy những gì đang hoạt động và những gì không.Pinterest cung cấp một số công cụ phân tích có thể giúp bạn theo dõi ấn tượng, nhấp chuột và chuyển đổi của bạn.

Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể sử dụng Pinterest để quảng bá cửa hàng Etsy của mình và có được doanh số nhiều hơn.

### 5 hashtag ở dạng#

* #PinterestForetSy
* #Etsymarketing
* #etsysales
* #PinterestMarketing
* #SocialMediaMarketing
=======================================
### Pinterest for Etsy: Get More Sales (Beginner Tutorial 2024)

Pinterest is a powerful platform for Etsy sellers to reach new customers and grow their sales. With over 400 million active users, Pinterest is a great place to showcase your products, connect with potential buyers, and drive traffic to your Etsy shop.

In this beginner tutorial, I'll show you how to use Pinterest to promote your Etsy shop and get more sales. We'll cover everything from creating a Pinterest business account to optimizing your pins for search.

**1. Create a Pinterest business account**

The first step is to create a Pinterest business account. This will give you access to analytics and insights that can help you track your progress and measure the results of your Pinterest marketing efforts.

To create a business account, simply go to Pinterest and click on the "Sign up" button. Then, select "Business" and enter your business information.

**2. Add your products to Pinterest**

Once you've created your business account, you can start adding your products to Pinterest. To do this, click on the "Create" button and select "Pin." Then, click on the "Add product" button and enter the details of your product.

You can also add a link to your Etsy shop so that people can click through and purchase your products directly from Pinterest.

**3. Optimize your pins for search**

When you're creating pins, it's important to optimize them for search so that they'll be seen by more people. Here are a few tips for optimizing your pins:

* Use relevant keywords in your pin title and description.
* Add a call to action to your pin, such as "Shop now" or "Learn more."
* Use high-quality images that will catch people's attention.
* Share your pins on other social media platforms to reach a wider audience.

**4. Promote your pins**

Once you've created your pins, you need to promote them so that people will see them. Here are a few ways to promote your pins:

* Share them on other social media platforms.
* Use Pinterest's "Tailwind" tool to schedule your pins and get them in front of more people.
* Pay for promoted pins to reach a wider audience.

**5. Track your results**

The final step is to track your results so that you can see what's working and what's not. Pinterest offers a number of analytics tools that can help you track your impressions, clicks, and conversions.

By following these tips, you can use Pinterest to promote your Etsy shop and get more sales.

### 5 Hashtags in the form of #

* #PinterestForetSy
* #Etsymarketing
* #etsysales
* #PinterestMarketing
* #SocialMediaMarketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock