Share ❌ PMAX/Google Shopping: STOP Segmenting You Fool!

### PMAX/Google Mua sắm: Dừng phân đoạn bạn ngu ngốc!

** #pmax #googleshopping #segmentation #PPC #hiệu suất **

Bạn đang phân đoạn các chiến dịch PMAX của mình?Nếu vậy, bạn đang phạm một sai lầm lớn.

Phân khúc là một thực tế phổ biến trong PPC, nhưng nó thường phản tác dụng cho các chiến dịch PMAX.Đó là bởi vì các chiến dịch PMAX được thiết kế để tận dụng toàn bộ sức mạnh của các thuật toán học máy của Google.Khi bạn phân đoạn các chiến dịch PMAX của mình, về cơ bản bạn sẽ giới hạn lượng dữ liệu mà Google phải làm việc.Điều này có thể dẫn đến hiệu suất thấp hơn và chi phí cao hơn.

Vì vậy, bạn nên làm gì thay vì phân đoạn các chiến dịch PMAX của bạn?Câu trả lời đơn giản là: Đừng.Chỉ cần để Google làm việc của nó.

Tất nhiên, có một số trường hợp phân đoạn có thể hữu ích.Ví dụ: nếu bạn có một chiến dịch PMAX rất lớn, bạn có thể muốn phân chia nó theo danh mục sản phẩm.Điều này có thể giúp bạn có được dữ liệu chi tiết hơn về hiệu suất của các chiến dịch của bạn.

Tuy nhiên, nói chung, bạn nên rời khỏi các chiến dịch PMAX của mình không được phân đoạn.Điều này sẽ cho Google cơ hội tốt nhất để cung cấp kết quả tốt nhất cho các chiến dịch của bạn.

** Dưới đây là một vài lý do tại sao bạn nên ngừng phân đoạn các chiến dịch PMAX của mình: **

*** Phân đoạn giới hạn dữ liệu. ** Khi bạn phân đoạn các chiến dịch PMAX của mình, bạn sẽ giới hạn lượng dữ liệu mà Google phải làm việc.Điều này có thể dẫn đến hiệu suất thấp hơn và chi phí cao hơn.
*** Phân đoạn có thể dẫn đến các vấn đề nhắm mục tiêu. ** Khi bạn phân đoạn các chiến dịch PMAX của mình, về cơ bản bạn sẽ tạo ra nhiều chiến dịch với các tiêu chí nhắm mục tiêu khác nhau.Điều này có thể dẫn đến các vấn đề nhắm mục tiêu, chẳng hạn như quảng cáo được hiển thị cho những người sai.
*** Phân đoạn có thể gây khó khăn cho việc theo dõi hiệu suất. ** Khi bạn phân đoạn các chiến dịch PMAX của mình, có thể khó theo dõi hiệu suất trên tất cả các chiến dịch của bạn.Điều này có thể gây khó khăn cho việc đưa ra quyết định sáng suốt về đấu thầu và phân bổ ngân sách của bạn.

** Vì vậy, nếu bạn không chắc chắn liệu bạn có nên phân chia các chiến dịch PMAX của mình hay không, đặt cược an toàn là để chúng không được phân chia. ** Điều này sẽ cho Google cơ hội tốt nhất để mang lại kết quả tốt nhất cho các chiến dịch của bạn.

** Dưới đây là một số mẹo bổ sung để tối ưu hóa các chiến dịch PMAX của bạn: **

*** Sử dụng các từ khóa âm. ** Từ khóa tiêu cực có thể giúp bạn ngăn chặn quảng cáo của bạn được hiển thị cho những người không liên quan.Điều này có thể cải thiện mục tiêu của bạn và giúp bạn giảm chi phí.
*** Giá thầu chiến lược. ** Giá thầu của bạn phải dựa trên giá trị chuyển đổi của bạn.Điều này sẽ giúp bạn tối đa hóa lợi tức đầu tư (ROI) của mình.
*** Giám sát hiệu suất của bạn. ** Theo dõi các số liệu hiệu suất của bạn để bạn có thể điều chỉnh khi cần thiết.Điều này sẽ giúp bạn tối ưu hóa các chiến dịch của mình và đạt được kết quả tốt nhất có thể.
=======================================
### PMAX/Google Shopping: STOP Segmenting You Fool!

**#PMAX #googleshopping #segmentation #PPC #performance**

Are you segmenting your PMAX campaigns? If so, you're making a big mistake.

Segmentation is a common practice in PPC, but it's often counterproductive for PMAX campaigns. That's because PMAX campaigns are designed to take advantage of the full power of Google's machine learning algorithms. When you segment your PMAX campaigns, you're essentially limiting the amount of data that Google has to work with. This can lead to lower performance and higher costs.

So, what should you do instead of segmenting your PMAX campaigns? The simple answer is: don't. Just let Google do its thing.

Of course, there are some cases where segmentation can be helpful. For example, if you have a very large PMAX campaign, you may want to segment it by product category. This can help you to get more granular data about the performance of your campaigns.

However, in general, you're better off leaving your PMAX campaigns unsegmented. This will give Google the best chance to deliver the best results for your campaigns.

**Here are a few reasons why you should stop segmenting your PMAX campaigns:**

* **Segmentation limits data.** When you segment your PMAX campaigns, you're limiting the amount of data that Google has to work with. This can lead to lower performance and higher costs.
* **Segmentation can lead to targeting problems.** When you segment your PMAX campaigns, you're essentially creating multiple campaigns with different targeting criteria. This can lead to targeting problems, such as ads being shown to the wrong people.
* **Segmentation can make it difficult to track performance.** When you segment your PMAX campaigns, it can be difficult to track performance across all of your campaigns. This can make it difficult to make informed decisions about your bidding and budget allocation.

**So, if you're not sure whether or not you should segment your PMAX campaigns, the safe bet is to leave them unsegmented.** This will give Google the best chance to deliver the best results for your campaigns.

**Here are some additional tips for optimizing your PMAX campaigns:**

* **Use negative keywords.** Negative keywords can help you to prevent your ads from being shown to irrelevant people. This can improve your targeting and help you to reduce your costs.
* **Bid strategically.** Your bids should be based on the value of your conversions. This will help you to maximize your return on investment (ROI).
* **Monitor your performance.** Keep an eye on your performance metrics so that you can make adjustments as needed. This will help you to optimize your campaigns and achieve the best results possible.

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock