Tips PRETEND by Alex G Guitar Tutorial - Guitar Lessons with Stuart!

quangdat427

## Giả vờ của Alex G Guitar Hạt hướng - Bài học guitar với Stuart!

### Giới thiệu

Trong hướng dẫn guitar này, tôi sẽ dạy bạn cách chơi bài hát "Pretend" của Alex G. Đây là một bài hát tuyệt vời cho người mới bắt đầu học hỏi, vì nó tương đối đơn giản để chơi và nghe hay.Tôi sẽ đi qua các hợp âm, mô hình strumming và giai điệu, vì vậy bạn sẽ có thể chơi cùng với bài hát ngay lập tức.

### Hợp âm

Các hợp âm cho "giả vờ" là g, c, d và em.Hợp âm G được chơi bằng cách cấm băn khoăn đầu tiên bằng ngón trỏ của bạn và đánh dấu các chuỗi bằng ngón tay cái của bạn.Hợp âm C được chơi bằng cách đặt ngón trỏ của bạn lên băn khoăn thứ hai của chuỗi A, ngón giữa của bạn trên băn khoăn thứ ba của chuỗi D và ngón đeo nhẫn của bạn trên băn khoăn thứ tư của chuỗi G.Hợp âm D được chơi bằng cách đặt ngón trỏ của bạn lên băn khoăn thứ hai của chuỗi G, ngón giữa của bạn trên băn khoăn thứ ba của chuỗi B và ngón đeo nhẫn của bạn trên băn khoăn thứ tư của chuỗi D.Hợp âm EM được chơi bằng cách đặt ngón trỏ của bạn lên băn khoăn thứ ba của chuỗi G, ngón giữa của bạn trên băn khoăn thứ tư của chuỗi B và ngón tay của bạn trên băn khoăn thứ năm của chuỗi D.

### Mẫu Strumming

Mô hình strumming cho "giả vờ" là D-D-U-U.Điều này có nghĩa là bạn tập trung vào nhịp, sau đó lên trên sự lạc quan.Bạn lặp lại mô hình này trong suốt bài hát.

### Giai điệu

Giai điệu cho "Giả vờ" được phát trên các chuỗi G, D và EM.Các ghi chú là G, D, Em, G, D, Em, C, G, D, Em, G, D, Em, C, G, D, Em, G. Bạn chơi những nốt này bằng cách chọn chúng bằng ngón trỏ của bạn.

### Để tất cả chúng cùng nhau

Bây giờ bạn đã biết các hợp âm, mô hình strumming và giai điệu cho "giả vờ", bạn có thể kết hợp tất cả lại với nhau và chơi bài hát.Bắt đầu bằng cách đánh cắp mẫu D-D-U-U.Sau đó, chơi giai điệu trên các chuỗi G, D và EM.Lặp lại quá trình này cho đến khi bạn đã hoàn thành bài hát.

### Phần kết luận

Đó là nó!Bây giờ bạn đã biết cách chơi bài hát "Giả vờ" của Alex G. Tôi hy vọng bạn thích hướng dẫn này và bạn sẽ có thể chơi bài hát cùng với bản gốc.

### hashtags

* #Guitarlessson
* #Alexg
* #giả vờ
* #Indiemusic
* #Guitartutorial
=======================================
## Pretend by Alex G Guitar Tutorial - Guitar Lessons with Stuart!

### Intro

In this guitar tutorial, I will teach you how to play the song "Pretend" by Alex G. This is a great song for beginners to learn, as it is relatively simple to play and sounds great. I will go over the chords, strumming pattern, and melody, so you will be able to play along with the song in no time.

### Chords

The chords for "Pretend" are G, C, D, and Em. The G chord is played by barring the first fret with your index finger and strumming the strings with your thumb. The C chord is played by placing your index finger on the second fret of the A string, your middle finger on the third fret of the D string, and your ring finger on the fourth fret of the G string. The D chord is played by placing your index finger on the second fret of the G string, your middle finger on the third fret of the B string, and your ring finger on the fourth fret of the D string. The Em chord is played by placing your index finger on the third fret of the G string, your middle finger on the fourth fret of the B string, and your ring finger on the fifth fret of the D string.

### Strumming Pattern

The strumming pattern for "Pretend" is D-D-U-U. This means that you strum down on the beat, then up on the upbeat. You repeat this pattern throughout the song.

### Melody

The melody for "Pretend" is played on the G, D, and Em strings. The notes are G, D, Em, G, D, Em, C, G, D, Em, G, D, Em, C, G, D, Em, G. You play these notes by picking them with your index finger.

### Putting it all together

Now that you know the chords, strumming pattern, and melody for "Pretend", you can put it all together and play the song. Start by strumming the D-D-U-U pattern. Then, play the melody on the G, D, and Em strings. Repeat this process until you have finished the song.

### Conclusion

That's it! You now know how to play the song "Pretend" by Alex G. I hope you enjoyed this tutorial and that you will be able to play the song along with the original.

### Hashtags

* #guitarlesson
* #Alexg
* #PretEnd
* #Indiemusic
* #Guitartutorial

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock