python project

ducduybuster

#Python #Project #Tutorial #Programming #development

## Hướng dẫn dự án Python: Cách bắt đầu

Python là một ngôn ngữ lập trình phổ biến được sử dụng cho nhiều nhiệm vụ khác nhau, bao gồm phát triển web, khoa học dữ liệu và học máy.Nếu bạn chưa quen với Python, hoặc nếu bạn đang muốn bắt đầu một dự án mới, hướng dẫn này sẽ hướng dẫn bạn những điều cơ bản về việc tạo ra một dự án Python.

### Bước 1: Tạo một thư mục dự án mới

Bước đầu tiên là tạo một thư mục mới cho dự án của bạn.Bạn có thể thực hiện điều này trên hệ thống tệp của máy tính hoặc bạn có thể sử dụng dịch vụ dựa trên đám mây như Google Drive hoặc GitHub.

Khi bạn đã tạo một thư mục mới, bạn có thể mở nó trong trình chỉnh sửa văn bản yêu thích của bạn.

### Bước 2: Tạo một tệp mới

Bước tiếp theo là tạo một tệp mới trong thư mục dự án của bạn.Bạn có thể đặt tên cho tệp này bất cứ thứ gì bạn thích, nhưng bạn nên sử dụng tên mô tả để bạn có thể dễ dàng xác định nó sau.

Đối với hướng dẫn này, chúng tôi sẽ đặt tên cho tệp `main.py`.

### Bước 3: Viết mã của bạn

Bây giờ bạn có một tệp mới, bạn có thể bắt đầu viết mã của mình.Điều đầu tiên bạn cần làm là nhập hàm `print ()` từ mô -đun `buildins`.

`` `Python
Nhập khẩu tích hợp
`` `

Bây giờ bạn có thể sử dụng hàm `print ()` để in một thông báo vào bảng điều khiển.

`` `Python
In ("Xin chào, Thế giới!")
`` `

### Bước 4: Lưu tệp của bạn

Khi bạn đã viết mã của mình, bạn cần lưu tệp của mình.Để làm điều này, chỉ cần nhấp vào menu ** tệp ** và chọn ** Lưu **.

### Bước 5: Chạy mã của bạn

Bây giờ bạn đã lưu mã của bạn, bạn có thể chạy nó.Để làm điều này, hãy mở một cửa sổ đầu cuối và điều hướng đến thư mục nơi bạn đã lưu tệp của mình.

Khi bạn nằm trong thư mục chính xác, bạn có thể chạy mã của mình bằng cách nhập lệnh sau:

`` `
Python main.py
`` `

Điều này sẽ thực thi mã của bạn và in tin nhắn "Xin chào, thế giới!"đến giao diện điều khiển.

### Phần kết luận

Hướng dẫn này đã chỉ cho bạn cách tạo ra một dự án Python đơn giản.Bây giờ bạn có thể sử dụng kiến thức này để tạo các dự án Python của riêng bạn.

Dưới đây là một số hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết này:

* #Python
* #dự án
* #Tutorial
* #Programming
* #phát triển
=======================================
#Python #Project #Tutorial #Programming #development

## Python Project Tutorial: How to Get Started

Python is a popular programming language that is used for a variety of tasks, including web development, data science, and machine learning. If you're new to Python, or if you're looking to start a new project, this tutorial will walk you through the basics of creating a Python project.

### Step 1: Create a new project folder

The first step is to create a new folder for your project. You can do this on your computer's file system, or you can use a cloud-based service like Google Drive or GitHub.

Once you have created a new folder, you can open it in your favorite text editor.

### Step 2: Create a new file

The next step is to create a new file in your project folder. You can name this file anything you like, but it's a good idea to use a descriptive name so that you can easily identify it later.

For this tutorial, we'll name the file `main.py`.

### Step 3: Write your code

Now that you have a new file, you can start writing your code. The first thing you need to do is import the `print()` function from the `builtins` module.

```python
import builtins
```

Now you can use the `print()` function to print a message to the console.

```python
print("Hello, world!")
```

### Step 4: Save your file

Once you have written your code, you need to save your file. To do this, simply click on the **File** menu and select **Save**.

### Step 5: Run your code

Now that you have saved your code, you can run it. To do this, open a terminal window and navigate to the directory where you saved your file.

Once you are in the correct directory, you can run your code by typing the following command:

```
python main.py
```

This will execute your code and print the message "Hello, world!" to the console.

### Conclusion

This tutorial has shown you how to create a simple Python project. You can now use this knowledge to create your own Python projects.

Here are some hashtags that you can use for this article:

* #Python
* #Project
* #Tutorial
* #Programming
* #development

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock