Ask Quảng cáo Google cho các tổ chức phi lợi nhuận: Cách quyên góp tiền với quảng cáo

Crack001

### Quảng cáo Google cho các tổ chức phi lợi nhuận: Cách quyên góp tiền với quảng cáo

Các tổ chức phi lợi nhuận dựa vào quyên góp để tài trợ cho công việc của họ.Nhưng nếu bạn có thể sử dụng quảng cáo Google để tăng tiền?

Google ADS là một nền tảng quảng cáo mạnh mẽ có thể giúp bạn tiếp cận các nhà tài trợ mới và tăng sự đóng góp của bạn.Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách sử dụng quảng cáo Google để quyên tiền cho tổ chức phi lợi nhuận của bạn.

## 1. Tạo tài khoản Google ADS

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google ADS.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Google ADS và nhấp vào ** Tạo tài khoản **.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần xác minh địa chỉ email của mình.

## 2. Thiết lập chiến dịch của bạn

Tiếp theo, bạn cần thiết lập chiến dịch của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào các chiến dịch ** ** và sau đó nhấp vào ** Chiến dịch mới **.

Bạn sẽ cần chọn một loại chiến dịch.Đối với các tổ chức phi lợi nhuận, chúng tôi khuyên bạn nên chọn loại chiến dịch ** quyên góp **.

Bạn cũng sẽ cần chọn một chiến lược ngân sách và đấu thầu.Để biết thêm thông tin về ngân sách và chiến lược đấu thầu, bạn có thể đọc [bài viết trên các chiến dịch của Google ADS] (https://www.google.com/adwords/learn/campaigns/).

## 3. Tạo quảng cáo của bạn

Bây giờ là lúc để tạo quảng cáo của bạn.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào quảng cáo ** ** và sau đó nhấp vào ** quảng cáo mới **.

Bạn sẽ cần tạo một tiêu đề, mô tả và URL trang đích.Bạn cũng có thể thêm logo và một cuộc gọi hành động.

## 4. Thiết lập mục tiêu của bạn

Bạn có thể nhắm mục tiêu quảng cáo của mình đến đối tượng cụ thể bằng cách sử dụng nhắm mục tiêu nhân khẩu học, quan tâm và từ khóa.Để biết thêm thông tin về nhắm mục tiêu, bạn có thể đọc [bài viết trên Google ADS Targeting] (https://www.google.com/adwords/learn/targeting/).

## 5. Khởi chạy chiến dịch của bạn

Khi bạn đã thiết lập chiến dịch của mình, bạn có thể khởi chạy nó bằng cách nhấp vào ** Lưu và tiếp tục **.

Chiến dịch của bạn sẽ bắt đầu chạy và bạn sẽ bắt đầu thấy kết quả trong một vài ngày.

## 6. Theo dõi kết quả của bạn

Bạn có thể theo dõi kết quả của chiến dịch của mình bằng cách chuyển đến tab ** Báo cáo **.Bạn có thể thấy có bao nhiêu ấn tượng quảng cáo của bạn đã nhận được, họ đã nhận được bao nhiêu lần nhấp và số tiền bạn đã chi.

Bạn cũng có thể thấy quảng cáo của bạn đã tạo ra bao nhiêu tiền.

## Phần kết luận

Quảng cáo của Google có thể là một công cụ mạnh mẽ cho các tổ chức phi lợi nhuận để quyên tiền.Bằng cách làm theo các bước trong bài viết này, bạn có thể tạo một chiến dịch sẽ tiếp cận các nhà tài trợ mới và tăng sự đóng góp của bạn.

### 5 hashtag ở dạng#

* #Googleads
* #các tổ chức phi lợi nhuận
* #Fundraising
* #Quyên góp
* #SocialMediaMarketing
=======================================
### Google Ads for Non-Profit Organizations: How to Raise Money with Advertising

Non-profit organizations rely on donations to fund their work. But what if you could use Google Ads to raise money?

Google Ads is a powerful advertising platform that can help you reach new donors and increase your donations. In this article, we'll show you how to use Google Ads to raise money for your non-profit organization.

## 1. Create a Google Ads account

The first step is to create a Google Ads account. You can do this by visiting the Google Ads website and clicking **Create an account**.

Once you've created your account, you'll need to verify your email address.

## 2. Set up your campaign

Next, you need to set up your campaign. You can do this by clicking **Campaigns** and then clicking **New campaign**.

You'll need to choose a campaign type. For non-profit organizations, we recommend choosing the **Donations** campaign type.

You'll also need to choose a budget and bidding strategy. For more information on budgets and bidding strategies, you can read our [article on Google Ads campaigns](https://www.google.com/adwords/learn/campaigns/).

## 3. Create your ad

Now it's time to create your ad. You can do this by clicking **Ads** and then clicking **New ad**.

You'll need to create a headline, a description, and a landing page URL. You can also add a logo and a call to action.

## 4. Set up your targeting

You can target your ads to specific audiences by using demographic, interest, and keyword targeting. For more information on targeting, you can read our [article on Google Ads targeting](https://www.google.com/adwords/learn/targeting/).

## 5. Launch your campaign

Once you've set up your campaign, you can launch it by clicking **Save and continue**.

Your campaign will start running and you'll start seeing results in a few days.

## 6. Track your results

You can track the results of your campaign by going to the **Reports** tab. You can see how many impressions your ads have received, how many clicks they've gotten, and how much money you've spent.

You can also see how much money your ads have generated in donations.

## Conclusion

Google Ads can be a powerful tool for non-profit organizations to raise money. By following the steps in this article, you can create a campaign that will reach new donors and increase your donations.

### 5 Hashtags in the form of #

* #Googleads
* #nonprofitorganizations
* #Fundraising
* #Donations
* #SocialMediaMarketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock