Ask Quảng cáo Google Quảng cáo cục bộ

anhhuonglips

### Quảng cáo Google cho các doanh nghiệp địa phương: Hướng dẫn từng bước

Google ADS là một nền tảng quảng cáo mạnh mẽ có thể giúp các doanh nghiệp địa phương tiếp cận khách hàng mới.Với quảng cáo Google, bạn có thể tạo quảng cáo được nhắm mục tiêu xuất hiện ở đầu trang kết quả tìm kiếm khi mọi người tìm kiếm các thuật ngữ có liên quan.Điều này có nghĩa là doanh nghiệp của bạn có thể được nhìn thấy bởi những người đang tích cực tìm kiếm những gì bạn cung cấp.

Trong hướng dẫn này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn trong quá trình tạo chiến dịch Google ADS cho doanh nghiệp địa phương của bạn.Chúng tôi sẽ bao gồm mọi thứ, từ việc thiết lập tài khoản của bạn đến việc tạo và quản lý quảng cáo của bạn.

## 1. Thiết lập tài khoản Google ADS của bạn

Bước đầu tiên là thiết lập tài khoản Google ADS.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Google ADS và nhấp vào nút "Bắt đầu".

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần thêm thông tin kinh doanh của mình.Điều này bao gồm tên doanh nghiệp, địa chỉ, số điện thoại và URL trang web của bạn.

Bạn cũng sẽ cần tạo một phương thức thanh toán.Quảng cáo của Google tính một khoản phí nhỏ mỗi khi ai đó nhấp vào quảng cáo của bạn.

## 2. Tạo chiến dịch quảng cáo của bạn

Khi bạn đã thiết lập tài khoản của mình, bạn có thể tạo chiến dịch quảng cáo của mình.

Để thực hiện việc này, nhấp vào tab "Chiến dịch" và sau đó nhấp vào nút "Chiến dịch mới".

Sau đó, bạn sẽ cần chọn một loại chiến dịch.Đối với các doanh nghiệp địa phương, tùy chọn tốt nhất thường là loại chiến dịch "Mạng tìm kiếm có hiển thị".

Loại chiến dịch này cho phép bạn tạo quảng cáo xuất hiện trên trang Kết quả tìm kiếm và trên các trang web khác là một phần của mạng Google Display.

## 3. Tạo quảng cáo của bạn

Bước tiếp theo là tạo quảng cáo của bạn.

Để thực hiện việc này, nhấp vào tab "Quảng cáo" và sau đó nhấp vào nút "Quảng cáo mới".

Sau đó, bạn sẽ cần nhập một tiêu đề, mô tả và URL cho quảng cáo của bạn.

Bạn cũng có thể thêm logo và nút Call to Action.

## 4. Quản lý chiến dịch của bạn

Khi bạn đã tạo quảng cáo của mình, bạn có thể bắt đầu quản lý chiến dịch của mình.

Để thực hiện việc này, nhấp vào tab "Chiến dịch" và sau đó nhấp vào tên của chiến dịch của bạn.

Bạn có thể sử dụng trang "Tổng quan về chiến dịch" để theo dõi hiệu suất của chiến dịch.

Bạn cũng có thể sử dụng tab "Nhóm quảng cáo" để tạo các nhóm quảng cáo và quản lý quảng cáo của bạn.

## 5. Bắt đầu với quảng cáo Google cho các doanh nghiệp địa phương

Google ADS là một công cụ mạnh mẽ có thể giúp bạn tiếp cận khách hàng mới và phát triển doanh nghiệp của bạn.

Bằng cách làm theo các bước trong hướng dẫn này, bạn có thể tạo chiến dịch Google ADS giúp bạn tiếp cận đối tượng mục tiêu và đạt được mục tiêu kinh doanh của mình.

### 5 hashtag ở dạng#

* #Googleads
* #kinh doanh địa phương
* #Quảng cáo
* #Tiếp thị
* #Doanh nghiệp nhỏ
=======================================
### Google Ads for Local Businesses: A Step-by-Step Guide

Google Ads is a powerful advertising platform that can help local businesses reach new customers. With Google Ads, you can create targeted ads that appear at the top of the search results page when people search for relevant terms. This means that your business can be seen by people who are actively looking for what you offer.

In this guide, we will walk you through the process of creating a Google Ads campaign for your local business. We will cover everything from setting up your account to creating and managing your ads.

## 1. Set up your Google Ads account

The first step is to set up a Google Ads account. You can do this by visiting the Google Ads website and clicking the "Get started" button.

Once you have created your account, you will need to add your business information. This includes your business name, address, phone number, and website URL.

You will also need to create a payment method. Google Ads charges a small fee each time someone clicks on your ad.

## 2. Create your ad campaign

Once you have set up your account, you can create your ad campaign.

To do this, click the "Campaigns" tab and then click the "New campaign" button.

You will then need to choose a campaign type. For local businesses, the best option is usually the "Search Network with Display" campaign type.

This campaign type allows you to create ads that appear on the search results page and on other websites that are part of the Google Display Network.

## 3. Create your ads

The next step is to create your ads.

To do this, click the "Ads" tab and then click the "New ad" button.

You will then need to enter a title, a description, and a URL for your ad.

You can also add a logo and a call to action button.

## 4. Manage your campaign

Once you have created your ads, you can start managing your campaign.

To do this, click the "Campaigns" tab and then click the name of your campaign.

You can use the "Campaign overview" page to track the performance of your campaign.

You can also use the "Ad groups" tab to create ad groups and to manage your ads.

## 5. Get started with Google Ads for local businesses

Google Ads is a powerful tool that can help you reach new customers and grow your business.

By following the steps in this guide, you can create a Google Ads campaign that will help you reach your target audience and achieve your business goals.

### 5 hashtags in the form of #

* #Googleads
* #localbusiness
* #Advertising
* #marketing
* #SmallBusiness

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock