Ask [Rảnh Rổi] Giờ ngồi ko, ko biết viết tool hay web gì !?

## 5 hashtags

* #thời gian rảnh
* #viết
* #công cụ
* #web
* #cảm hứng

## Giới thiệu

Bạn có bao giờ thấy mình đang ngồi viết, chỉ được gặp một màn hình trống?Nếu vậy, bạn không đơn độc.Khối của nhà văn là một vấn đề phổ biến, và nó có thể đặc biệt khó chịu khi bạn có thời hạn để đáp ứng.

Nhưng đừng lo lắng, có rất nhiều cách để vượt qua khối nhà văn.Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chia sẻ năm công cụ và trang web có thể giúp bạn chảy nước ép sáng tạo.

## 5 công cụ và trang web để giúp bạn viết

1. ** Google Docs **

Google Docs là một trình xử lý văn bản trực tuyến miễn phí hoàn hảo cho các nhà văn ở tất cả các cấp.Thật dễ dàng để sử dụng, và nó đi kèm với nhiều tính năng có thể giúp bạn cải thiện bài viết của mình.Ví dụ: bạn có thể sử dụng trình kiểm tra chính tả và trình kiểm tra ngữ pháp để nắm bắt lỗi và bạn có thể sử dụng tính năng thay đổi theo dõi để hợp tác với các nhà văn khác.

2. ** Biên tập viên Hemingway **

Biên tập viên Hemingway là một công cụ trực tuyến miễn phí giúp bạn cải thiện khả năng đọc của bài viết.Nó thực hiện điều này bằng cách làm nổi bật các câu quá dài, quá phức tạp hoặc quá thụ động.Biên tập viên Hemingway cũng cung cấp các đề xuất về cách cải thiện bài viết của bạn.

3. ** Prowritingaid **

Prowritingaid là một công cụ trực tuyến trả phí cung cấp một bộ tính năng toàn diện hơn so với Trình chỉnh sửa Hemingway.Ngoài việc giúp bạn cải thiện khả năng đọc của bài viết của mình, Prowritingaid cũng có thể giúp bạn xác định các lỗi trong ngữ pháp, dấu câu và phong cách.

4. ** 750 từ **

750 từ là một thử thách viết trực tuyến miễn phí khuyến khích bạn viết 750 từ mỗi ngày.Thách thức được thiết kế để giúp bạn phát triển kỹ năng viết của mình và giúp bạn có thói quen viết thường xuyên.

5. ** Lời nhắc viết sáng tạo **

Lời nhắc viết sáng tạo là một trang web cung cấp nhiều lời nhắc viết để giúp bạn bắt đầu dự án tiếp theo của mình.Các lời nhắc là hoàn hảo cho các nhà văn ở tất cả các cấp, và chúng có thể giúp bạn tạo ra những ý tưởng mới và vượt qua khối của nhà văn.

## Phần kết luận

Đây chỉ là một vài trong số nhiều công cụ và trang web có thể giúp bạn viết tốt hơn.Bằng cách sử dụng các công cụ này, bạn có thể cải thiện kỹ năng viết của mình và làm cho nước ép sáng tạo của bạn chảy.

Bạn đang chờ đợi điều gì?Bắt đầu viết ngay hôm nay!
=======================================
## 5 Hashtags

* #freetime
* #Writing
* #Tools
* #web
* #inspiration

## Introduction

Do you ever find yourself sitting down to write, only to be met with a blank screen? If so, you're not alone. Writer's block is a common problem, and it can be especially frustrating when you have a deadline to meet.

But don't worry, there are plenty of ways to overcome writer's block. In this article, we'll share five tools and websites that can help you get your creative juices flowing.

## 5 Tools and Websites to Help You Write

1. **Google Docs**

Google Docs is a free online word processor that's perfect for writers of all levels. It's easy to use, and it comes with a variety of features that can help you improve your writing. For example, you can use the spell checker and grammar checker to catch mistakes, and you can use the track changes feature to collaborate with other writers.

2. **Hemingway Editor**

Hemingway Editor is a free online tool that helps you improve the readability of your writing. It does this by highlighting sentences that are too long, too complex, or too passive. Hemingway Editor also provides suggestions for how to improve your writing.

3. **ProWritingAid**

ProWritingAid is a paid online tool that offers a more comprehensive set of features than Hemingway Editor. In addition to helping you improve the readability of your writing, ProWritingAid can also help you identify errors in grammar, punctuation, and style.

4. **750 Words**

750 Words is a free online writing challenge that encourages you to write 750 words every day. The challenge is designed to help you develop your writing skills and to get you into the habit of writing regularly.

5. **Creative Writing Prompts**

Creative Writing Prompts is a website that provides a variety of writing prompts to help you get started on your next project. The prompts are perfect for writers of all levels, and they can help you to generate new ideas and to overcome writer's block.

## Conclusion

These are just a few of the many tools and websites that can help you write better. By using these tools, you can improve your writing skills and get your creative juices flowing.

So what are you waiting for? Start writing today!

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock