Ask Sai lầm cần tránh khi chuyển đổi tài khoản Google ADS của bạn thành MCC

#Googleads #MCC #AdAccount #Conversion #google ** 5 Sai lầm cần tránh khi chuyển đổi tài khoản Google ADS của bạn thành MCC **

Chuyển đổi tài khoản Google ADS của bạn thành tài khoản MCC (Trung tâm khách hàng của tôi) có thể là một cách tuyệt vời để quản lý nhiều tài khoản hiệu quả hơn.Tuy nhiên, có một vài sai lầm mà bạn có thể mắc phải trong quá trình chuyển đổi có thể dẫn đến các vấn đề xuống đường.

** 1.Không lên kế hoạch trước **

Bước đầu tiên để chuyển đổi thành công là lên kế hoạch trước.Điều này có nghĩa là hiểu những gì bạn muốn đạt được với tài khoản MCC và cách bạn sẽ sử dụng nó.Bạn cũng nên lập danh sách tất cả các tài khoản mà bạn muốn thêm vào tài khoản MCC và các vai trò mà bạn muốn gán cho mỗi người dùng.

** 2.Không di chuyển dữ liệu của bạn một cách chính xác **

Khi bạn chuyển đổi tài khoản Google ADS của mình thành tài khoản MCC, bạn sẽ cần di chuyển tất cả dữ liệu của mình.Điều này bao gồm các chiến dịch, nhóm quảng cáo, từ khóa và sáng tạo của bạn.Điều quan trọng là đảm bảo rằng bạn làm điều này một cách chính xác, để bạn không mất bất kỳ dữ liệu nào hoặc có bất kỳ vấn đề nào với các chiến dịch của mình.

** 3.Không kiểm tra tài khoản MCC của bạn **

Khi bạn đã chuyển đổi tài khoản Google ADS của mình thành tài khoản MCC, điều quan trọng là phải kiểm tra nó trước khi bạn bắt đầu sử dụng thực tế.Điều này có nghĩa là đảm bảo rằng tất cả dữ liệu của bạn đã được di chuyển chính xác và các chiến dịch của bạn đang chạy như mong đợi.Bạn cũng nên kiểm tra các tính năng khác nhau của tài khoản MCC để đảm bảo rằng bạn hiểu cách sử dụng chúng.

**4.Không sử dụng đúng vai trò **

Khi bạn thiết lập tài khoản MCC của mình, bạn sẽ cần gán vai trò cho mỗi người dùng.Điều này sẽ xác định những gì họ có thể nhìn thấy và làm trong tài khoản.Điều quan trọng là sử dụng đúng vai trò, để người dùng không có quyền truy cập vào nhiều thông tin hơn mức cần thiết.

** 5.Không theo dõi tài khoản MCC của bạn **

Khi bạn đang sử dụng tài khoản MCC của mình, điều quan trọng là phải theo dõi thường xuyên để đảm bảo rằng mọi thứ đang hoạt động trơn tru.Điều này có nghĩa là kiểm tra lỗi, theo dõi hiệu suất của bạn và đảm bảo rằng các chiến dịch của bạn đang đáp ứng mục tiêu của bạn.

Bằng cách tránh những sai lầm này, bạn có thể đảm bảo rằng việc chuyển đổi sang tài khoản MCC thành công.

** Hashtags: **

* #Googleads
* #MCC
* #AdAccount
* #Conversion
* #google
=======================================
#Googleads #MCC #AdAccount #Conversion #google **5 Mistakes to Avoid When Converting Your Google Ads Account into MCC**

Converting your Google Ads account into a MCC (My Client Center) account can be a great way to manage multiple accounts more efficiently. However, there are a few mistakes that you can make during the conversion process that can lead to problems down the road.

**1. Not planning ahead**

The first step to a successful conversion is to plan ahead. This means understanding what you want to achieve with the MCC account and how you're going to use it. You should also make a list of all the accounts that you want to add to the MCC account and the roles that you want to assign to each user.

**2. Not migrating your data correctly**

When you convert your Google Ads account to an MCC account, you'll need to migrate all of your data over. This includes your campaigns, ad groups, keywords, and creatives. It's important to make sure that you do this correctly, so that you don't lose any data or have any problems with your campaigns.

**3. Not testing your MCC account**

Once you've converted your Google Ads account to an MCC account, it's important to test it out before you start using it for real. This means making sure that all of your data has been migrated correctly and that your campaigns are running as expected. You should also test out the different features of the MCC account to make sure that you understand how to use them.

**4. Not using the right roles**

When you're setting up your MCC account, you'll need to assign roles to each user. This will determine what they can see and do in the account. It's important to use the right roles, so that users don't have access to more information than they need.

**5. Not monitoring your MCC account**

Once you're using your MCC account, it's important to monitor it regularly to make sure that everything is running smoothly. This means checking for errors, tracking your performance, and making sure that your campaigns are meeting your goals.

By avoiding these mistakes, you can ensure that your conversion to a MCC account is successful.

**Hashtags:**

* #Googleads
* #MCC
* #AdAccount
* #Conversion
* #google

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock