Ask Sai lầm tên tài khoản adsense thông thường để tránh

S4CKM0K

..

Khi bạn tạo một tài khoản AdSense, bạn sẽ được cung cấp tùy chọn để chọn tên cho tài khoản của mình.Tên này sẽ được hiển thị công khai trên bảng điều khiển AdSense của bạn và trong các báo cáo AdSense, vì vậy điều quan trọng là chọn một tên có liên quan đến doanh nghiệp của bạn và dễ nhớ.

Dưới đây là năm sai lầm cần tránh khi đặt tên cho tài khoản AdSense của bạn:

1. ** Sử dụng tên cá nhân của bạn. ** Tên tài khoản AdSense của bạn không giống với tên tài khoản Google của bạn.Mặc dù bạn có thể sử dụng tên cá nhân của mình cho tài khoản Google của mình, nhưng không nên sử dụng nó cho tài khoản AdSense của bạn.Điều này là do tên tài khoản AdSense của bạn sẽ được hiển thị công khai và bạn không muốn cung cấp thông tin cá nhân của mình cho các nhà quảng cáo tiềm năng.
2. ** Sử dụng tên chung. ** Một tên chung như "Tài khoản AdSense của tôi" hoặc "Tài khoản AdSense" không hữu ích lắm.Nó không cho các nhà quảng cáo tiềm năng bất cứ điều gì về doanh nghiệp của bạn hoặc những gì bạn cung cấp.Cố gắng đưa ra một cái tên dành riêng cho doanh nghiệp của bạn và điều đó sẽ giúp các nhà quảng cáo tiềm năng hiểu tất cả những gì bạn về.
3. ** Sử dụng một tên dài. ** Tên tài khoản AdSense của bạn phải ngắn và dễ nhớ.Một cái tên dài sẽ khó gõ và nhớ, và nó sẽ chiếm nhiều không gian hơn trên bảng điều khiển AdSense của bạn và trong các báo cáo AdSense.
4. ** Sử dụng một tên gây khó chịu hoặc không phù hợp. ** Tên tài khoản AdSense của bạn phải chuyên nghiệp và tôn trọng.Tránh sử dụng những cái tên gây khó chịu hoặc không phù hợp, vì điều này có thể làm tổn hại đến danh tiếng của bạn và làm tổn thương cơ hội được chấp thuận cho AdSense.
5. ** Thay đổi tên tài khoản AdSense của bạn quá thường xuyên. ** Bạn có thể thay đổi tên tài khoản AdSense của mình bất cứ lúc nào, nhưng tốt nhất là tránh thay đổi nó quá thường xuyên.Điều này có thể gây khó khăn cho các nhà quảng cáo tiềm năng tìm thấy tài khoản của bạn và nó cũng có thể ảnh hưởng đến các báo cáo AdSense của bạn.

Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể chọn tên cho tài khoản AdSense của mình có liên quan, dễ nhớ và chuyên nghiệp.Điều này sẽ giúp bạn tận dụng tối đa tài khoản AdSense của bạn và thu hút nhiều nhà quảng cáo vào doanh nghiệp của bạn.

** Mẹo bổ sung: **

* Nếu bạn không chắc chắn nên đặt tên cho tài khoản AdSense của mình, bạn có thể sử dụng một công cụ như trình lập kế hoạch từ khóa của Google để tạo một số ý tưởng.
* Khi bạn đã chọn tên cho tài khoản AdSense của mình, hãy đảm bảo sử dụng nó một cách nhất quán trên tất cả các tài liệu tiếp thị của bạn.Điều này sẽ giúp xây dựng nhận thức về thương hiệu và giúp khách hàng tiềm năng tìm thấy tài khoản của bạn dễ dàng hơn.
* Nếu bạn cần thay đổi tên tài khoản AdSense của mình, bạn có thể làm như vậy bằng cách làm theo các bước sau:
1. Đi đến bảng điều khiển AdSense của bạn.
2. Nhấp vào tab ** Cài đặt **.
3. Nhấp vào ** Tài khoản **.
4. Nhập tên tài khoản AdSense mới của bạn và nhấp ** Lưu **.

** Hashtags: **

..
=======================================
#Adsense #Adsenseaccountname #AdsenseAccountMistakes #AdsenseAccountNaming #AdsenseAccountTips **5 Mistakes to Avoid When Naming Your AdSense Account**

When you create an AdSense account, you're given the option to choose a name for your account. This name will be displayed publicly on your AdSense dashboard and in the AdSense reports, so it's important to choose a name that is relevant to your business and easy to remember.

Here are five mistakes to avoid when naming your AdSense account:

1. **Using your personal name.** Your AdSense account name is not the same as your Google account name. While you can use your personal name for your Google account, it's not a good idea to use it for your AdSense account. This is because your AdSense account name will be displayed publicly, and you don't want to give away your personal information to potential advertisers.
2. **Using a generic name.** A generic name like "My AdSense Account" or "AdSense Account" is not very helpful. It doesn't tell potential advertisers anything about your business or what you offer. Try to come up with a name that is specific to your business and that will help potential advertisers understand what you're all about.
3. **Using a long name.** Your AdSense account name should be short and easy to remember. A long name will be difficult to type and remember, and it will take up more space on your AdSense dashboard and in the AdSense reports.
4. **Using a name that is offensive or inappropriate.** Your AdSense account name should be professional and respectful. Avoid using names that are offensive or inappropriate, as this could damage your reputation and hurt your chances of getting approved for AdSense.
5. **Changing your AdSense account name too often.** You can change your AdSense account name at any time, but it's best to avoid changing it too often. This can make it difficult for potential advertisers to find your account, and it can also affect your AdSense reports.

By following these tips, you can choose a name for your AdSense account that is relevant, easy to remember, and professional. This will help you to get the most out of your AdSense account and to attract more advertisers to your business.

**Additional tips:**

* If you're not sure what to name your AdSense account, you can use a tool like Google's Keyword Planner to generate some ideas.
* Once you've chosen a name for your AdSense account, make sure to use it consistently across all of your marketing materials. This will help to build brand awareness and to make it easier for potential customers to find your account.
* If you ever need to change your AdSense account name, you can do so by following these steps:
1. Go to your AdSense dashboard.
2. Click the **Settings** tab.
3. Click **Account**.
4. Enter your new AdSense account name and click **Save**.

**Hashtags:**

#Adsense #Adsenseaccountname #AdsenseAccountMistakes #AdsenseAccountNaming #AdsenseAccountTips

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock