Sao không đấu giá điện thoại nhỉ, chứ đấu giá đồ này phèn quá ý

giangsonbing

..

Nếu bạn đang muốn loại bỏ điện thoại cũ của mình, bạn có thể bị cám dỗ để bán đấu giá nó.Rốt cuộc, đó là một cách nhanh chóng và dễ dàng để kiếm tiền.Tuy nhiên, có một vài lý do tại sao bạn không nên bán đấu giá điện thoại cũ của mình.

** 1.Bạn sẽ nhận được ít tiền hơn cho nó. **

Khi bạn bán một mặt hàng trên một trang web đấu giá, bạn đang cạnh tranh với những người bán khác, những người cũng đang cố gắng để có được mức giá cao nhất.Điều này có nghĩa là bạn có thể phải giảm giá yêu cầu của mình để thu hút người mua.Trong hầu hết các trường hợp, cuối cùng bạn sẽ nhận được ít tiền hơn cho điện thoại của mình hơn nếu bạn bán nó cho người mua tư nhân.

** 2.Nó tốn nhiều thời gian hơn. **

Bán một mặt hàng trên một trang web đấu giá có thể là một quá trình tốn thời gian.Bạn sẽ cần tạo một danh sách, chụp ảnh điện thoại của bạn và trả lời các câu hỏi từ những người mua tiềm năng.Bạn cũng sẽ cần có sẵn để gửi điện thoại cho người mua sau khi đấu giá kết thúc.

** 3.Có nguy cơ gian lận. **

Khi bạn bán một mặt hàng trên một trang web đấu giá, bạn luôn có nguy cơ bị lừa đảo.Có những người sẽ cố gắng tận dụng bạn bằng cách gửi cho bạn séc giả hoặc bằng cách yêu cầu bạn gửi điện thoại trước khi bạn nhận được thanh toán.

**4.Bạn sẽ không có bất kỳ bảo vệ người mua nào. **

Khi bạn bán một mặt hàng trên một trang web đấu giá, bạn sẽ không được bảo vệ bởi cùng một luật bảo vệ người mua mà bạn sẽ có nếu bạn bán nó cho người mua tư nhân.Điều này có nghĩa là nếu người mua không trả tiền cho điện thoại của bạn hoặc nếu điện thoại bị hỏng trong quá trình vận chuyển, bạn không gặp may.

** 5.Nó không đáng để gặp rắc rối. **

Khi bạn xem xét tất cả các yếu tố liên quan, rõ ràng việc bán đấu giá điện thoại cũ của bạn không đáng để gặp rắc rối.Bạn có thể sẽ nhận được ít tiền hơn cho điện thoại của mình, nó tốn nhiều thời gian hơn, có nguy cơ gian lận và bạn sẽ không có bất kỳ bảo vệ người mua nào.Nếu bạn đang tìm cách loại bỏ điện thoại cũ của mình, đặt cược tốt nhất của bạn là bán nó cho người mua tư nhân.
=======================================
#smallphones #Auction #auctioneer #auctioning #phone #technology ## Why You Shouldn't Auction Off Your Old Phone

If you're looking to get rid of your old phone, you might be tempted to auction it off. After all, it's a quick and easy way to make some money. However, there are a few reasons why you shouldn't auction off your old phone.

**1. You'll get less money for it.**

When you sell an item on an auction site, you're competing with other sellers who are also trying to get the highest price. This means that you'll likely have to lower your asking price in order to attract buyers. In most cases, you'll end up getting less money for your phone than you would if you sold it to a private buyer.

**2. It's more time-consuming.**

Selling an item on an auction site can be a time-consuming process. You'll need to create a listing, take pictures of your phone, and answer questions from potential buyers. You'll also need to be available to ship your phone to the buyer once the auction is over.

**3. There's a risk of fraud.**

When you sell an item on an auction site, you're always at risk of being scammed. There are people who will try to take advantage of you by sending you fake checks or by asking you to ship your phone before you've received payment.

**4. You won't have any buyer protection.**

When you sell an item on an auction site, you're not protected by the same buyer protection laws that you would be if you sold it to a private buyer. This means that if the buyer doesn't pay for your phone or if the phone is damaged in transit, you're out of luck.

**5. It's not worth the hassle.**

When you consider all of the factors involved, it's clear that auctioning off your old phone is not worth the hassle. You'll likely get less money for your phone, it's more time-consuming, there's a risk of fraud, and you won't have any buyer protection. If you're looking to get rid of your old phone, your best bet is to sell it to a private buyer.

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock