Tips Shutterstock Earnings: A Step-by-Step Guide with Hrishikesh Roy

ngocdunghector

#shutterstock #photography #Stock Nhiếp ảnh #income #PhotoGraph ** Thu nhập Shutterstock: Hướng dẫn từng bước với Hrishikesh Roy **

Shutterstock là một thị trường hàng đầu toàn cầu cho các tài sản kỹ thuật số, cung cấp hơn 350 triệu ảnh, vectơ, hình minh họa và video chất lượng cao.Với một cộng đồng ngày càng tăng gồm hơn 2 triệu người đóng góp, Shutterstock là một cách tuyệt vời để các nhiếp ảnh gia kiếm tiền từ công việc của họ.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn qua quá trình bán ảnh của bạn trên Shutterstock, từ việc thiết lập tài khoản của bạn đến việc bán hàng đầu tiên của bạn.Chúng tôi cũng sẽ cung cấp các mẹo về cách cải thiện thu nhập của bạn và trở thành người đóng góp Shutterstock thành công.

** Thiết lập tài khoản Shutterstock của bạn **

Bước đầu tiên để bán ảnh của bạn trên Shutterstock là tạo tài khoản.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Shutterstock và nhấp vào nút "Đăng ký".

Khi bạn đăng ký, bạn sẽ cần cung cấp tên, địa chỉ email và mật khẩu của bạn.Bạn cũng sẽ cần tải lên ảnh hồ sơ và tiểu sử.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần xác minh địa chỉ email của mình.Khi địa chỉ email của bạn được xác minh, bạn sẽ có thể bắt đầu tải lên ảnh của mình.

** Tải lên ảnh của bạn **

Để tải lên ảnh của mình, bạn sẽ cần đăng nhập vào tài khoản Shutterstock của mình và nhấp vào nút "Tải lên".

Khi bạn tải lên ảnh của mình, bạn sẽ cần cung cấp một tiêu đề, mô tả và thẻ.Bạn cũng sẽ cần chọn giấy phép cho ảnh của mình.

Shutterstock cung cấp nhiều giấy phép khác nhau, bao gồm:

* Tiêu chuẩn: Giấy phép này cho phép người dùng tải xuống và sử dụng ảnh của bạn cho mục đích thương mại, chẳng hạn như in, web và tiếp thị.
* Nâng cao: Giấy phép này cho phép người dùng tải xuống và sử dụng ảnh của bạn cho mục đích thương mại và cũng bao gồm quyền sửa đổi ảnh của bạn.
* Mở rộng: Giấy phép này cho phép người dùng tải xuống và sử dụng ảnh của bạn cho mục đích thương mại và cũng bao gồm quyền bán ảnh của bạn trên các trang web chụp ảnh chứng khoán khác.

Khi bạn đã chọn giấy phép, bạn có thể tải lên ảnh của mình.Shutterstock sẽ xem xét ảnh của bạn và cung cấp chúng để bán trong vòng 24 giờ.

** Nhận được bán hàng đầu tiên của bạn **

Khi ảnh của bạn có sẵn để bán, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ công việc của mình.Shutterstock trả tiền cho những người đóng góp của mình một khoản hoa hồng cho mỗi lần bán.Tỷ lệ hoa hồng dựa trên giấy phép mà bạn chọn khi bạn tải lên ảnh của mình.

Tỷ lệ hoa hồng tiêu chuẩn là 20%.Tỷ lệ hoa hồng nâng cao là 30%.Tỷ lệ hoa hồng mở rộng là 40%.

Bạn có thể theo dõi thu nhập và doanh số của mình trong tài khoản Shutterstock của bạn.

** Cải thiện thu nhập của bạn **

Có một vài điều bạn có thể làm để cải thiện thu nhập của mình trên Shutterstock:

* Tải lên ảnh chất lượng cao.Shutterstock là một thị trường cạnh tranh, vì vậy điều quan trọng là phải tải lên những bức ảnh chất lượng cao nổi bật giữa đám đông.
* Sử dụng các từ khóa có liên quan.Khi bạn tải lên ảnh của mình, hãy chắc chắn sử dụng các từ khóa có liên quan trong tiêu đề, mô tả và thẻ.Điều này sẽ giúp mọi người tìm thấy ảnh của bạn khi họ đang tìm kiếm hình ảnh.
* Quảng cáo ảnh của bạn.Chia sẻ ảnh của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội và các nền tảng trực tuyến khác.Điều này sẽ giúp bạn tiếp cận đối tượng rộng hơn và tăng cơ hội bán hàng.

Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể tăng thu nhập của mình trên Shutterstock và trở thành người đóng góp chụp ảnh chứng khoán thành công.

** 5 hashtag ở dạng #: **

* #shutterstock
* #nhiếp ảnh
* #Stock Nhiếp ảnh
* #Thu nhập
* #nhiếp ảnh gia
=======================================
#shutterstock #photography #Stock Photography #income #Photographer **Shutterstock Earnings: A Step-BY-Step Guide With Hrishikesh Roy**

Shutterstock is a leading global marketplace for digital assets, offering over 350 million high-quality stock photos, vectors, illustrations, and videos. With a growing community of over 2 million contributors, Shutterstock is a great way for photographers to earn money from their work.

In this article, we'll walk you through the process of selling your photos on Shutterstock, from setting up your account to getting your first sale. We'll also provide tips on how to improve your earnings and become a successful Shutterstock contributor.

**Setting up your Shutterstock account**

The first step to selling your photos on Shutterstock is to create an account. You can do this by visiting the Shutterstock website and clicking on the "Sign Up" button.

When you sign up, you'll need to provide your name, email address, and password. You'll also need to upload a profile photo and a bio.

Once you've created your account, you'll need to verify your email address. Once your email address is verified, you'll be able to start uploading your photos.

**Uploading your photos**

To upload your photos, you'll need to log in to your Shutterstock account and click on the "Upload" button.

When you upload your photos, you'll need to provide a title, description, and tags. You'll also need to select a license for your photos.

Shutterstock offers a variety of licenses, including:

* Standard: This license allows users to download and use your photos for commercial purposes, such as print, web, and marketing.
* Enhanced: This license allows users to download and use your photos for commercial purposes, and also includes the right to modify your photos.
* Extended: This license allows users to download and use your photos for commercial purposes, and also includes the right to sell your photos on other stock photography websites.

Once you've selected a license, you can upload your photos. Shutterstock will review your photos and make them available for sale within 24 hours.

**Getting your first sale**

Once your photos are available for sale, you can start earning money from your work. Shutterstock pays its contributors a commission on each sale. The commission rate is based on the license that you select when you upload your photos.

The standard commission rate is 20%. The enhanced commission rate is 30%. The extended commission rate is 40%.

You can track your earnings and sales in your Shutterstock account.

**Improving your earnings**

There are a few things you can do to improve your earnings on Shutterstock:

* Upload high-quality photos. Shutterstock is a competitive marketplace, so it's important to upload high-quality photos that stand out from the crowd.
* Use relevant keywords. When you upload your photos, be sure to use relevant keywords in the title, description, and tags. This will help people find your photos when they're searching for images.
* Promote your photos. Share your photos on social media and other online platforms. This will help you reach a wider audience and increase your chances of getting sales.

By following these tips, you can increase your earnings on Shutterstock and become a successful stock photography contributor.

**5 hashtags in the form of #:**

* #shutterstock
* #photography
* #Stock Photography
* #income
* #Photographer

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock