Share STOP selling your book on AMAZON KDP... Do THIS instead

nguyenlien.chi

## Ngừng bán sách của bạn trên Amazon KDP ... thay vào đó hãy làm điều này

** #tự xuất bản #bookmarketing #Debook #indieauthor #Bookbusiness **

Bạn có mệt mỏi khi trả 30% doanh số bán sách của bạn?Bạn có muốn có nhiều quyền kiểm soát hơn đối với giá và phân phối của cuốn sách của mình không?Nếu vậy, bạn có thể muốn xem xét việc ngừng bán sách của mình trên Amazon KDP và thay vào đó tự xuất bản thông qua một nền tảng khác.

Có một số lợi ích để tự xuất bản cuốn sách của bạn thông qua một nền tảng khác.Đầu tiên, bạn sẽ có thể giữ nhiều lợi nhuận hơn từ doanh số bán sách của mình.Với Amazon KDP, bạn chỉ có được 70% giá bán.Tuy nhiên, với các nền tảng tự xuất bản khác, bạn có thể giữ tới 90% giá bán.

Thứ hai, bạn sẽ có nhiều quyền kiểm soát hơn đối với giá và phân phối của cuốn sách của mình.Với Amazon KDP, bạn giới hạn ở mức giá mà Amazon đặt ra.Tuy nhiên, với các nền tảng tự xuất bản khác, bạn có thể đặt giá của riêng mình.Bạn cũng có thể chọn nơi mà cuốn sách của bạn được phân phối.

Thứ ba, bạn sẽ có nhiều quyền kiểm soát hơn đối với tiếp thị của cuốn sách của mình.Với Amazon KDP, bạn giới hạn trong các công cụ tiếp thị mà Amazon cung cấp.Tuy nhiên, với các nền tảng tự xuất bản khác, bạn có quyền truy cập vào một loạt các công cụ tiếp thị.Bạn cũng có thể sử dụng các kênh tiếp thị của riêng mình, chẳng hạn như trang web và tài khoản truyền thông xã hội của bạn.

Tất nhiên, cũng có một số nhược điểm để tự xuất bản cuốn sách của bạn thông qua một nền tảng khác.Đầu tiên, bạn sẽ phải tự làm nhiều việc hơn.Với Amazon KDP, Amazon chăm sóc rất nhiều công việc cho bạn, chẳng hạn như định dạng cuốn sách của bạn và tạo một bìa.Tuy nhiên, với các nền tảng tự xuất bản khác, bạn sẽ phải tự mình thực hiện tất cả các công việc này.

Thứ hai, bạn có thể không có nhiều tầm với như bạn sẽ xuất bản cuốn sách của mình trên Amazon KDP.Amazon là nhà bán lẻ trực tuyến lớn nhất thế giới và nó có một cơ sở khách hàng khổng lồ.Tuy nhiên, các nền tảng tự xuất bản khác không có nhiều tầm với.

Cuối cùng, quyết định có nên ngừng bán sách của bạn trên Amazon KDP và tự xuất bản thông qua một nền tảng khác là một nền tảng cá nhân.Bạn cần cân nhắc những lợi ích và nhược điểm và quyết định những gì tốt nhất cho bạn.

Nếu bạn quyết định tự xuất bản cuốn sách của mình thông qua một nền tảng khác, đây là một vài mẹo để giúp bạn bắt đầu:

* Chọn một nền tảng tự xuất bản phù hợp với bạn.Có một số nền tảng tự xuất bản khác nhau có sẵn, vì vậy điều quan trọng là chọn một nền tảng phù hợp với nhu cầu của bạn.
* Định dạng cuốn sách của bạn một cách chính xác.Hãy chắc chắn rằng cuốn sách của bạn được định dạng chính xác cho nền tảng bạn đang sử dụng.
* Tạo một bìa sẽ 吸引.Bìa của bạn là một trong những điều quan trọng nhất bạn có thể làm để thu hút độc giả vào cuốn sách của bạn.
* Tiếp thị cuốn sách của bạn.Bạn cần tiếp thị cuốn sách của mình để khiến mọi người mua nó.Có một số cách khác nhau để tiếp thị cuốn sách của bạn, chẳng hạn như phương tiện truyền thông xã hội, tiếp thị qua email và quảng cáo trả tiền.

Nếu bạn làm theo những lời khuyên này, bạn sẽ tiếp tục thành công tự xuất bản.
=======================================
## Stop Selling Your Book on Amazon KDP...Do This Instead

**#selfpublishing #bookmarketing #ebook #indieauthor #Bookbusiness**

Are you tired of paying Amazon 30% of your book sales? Do you want to have more control over your book's pricing and distribution? If so, then you may want to consider stopping selling your book on Amazon KDP and instead self-publishing through another platform.

There are a number of benefits to self-publishing your book through another platform. First, you'll be able to keep more of the profits from your book sales. With Amazon KDP, you only get to keep 70% of the sale price. However, with other self-publishing platforms, you can keep up to 90% of the sale price.

Second, you'll have more control over your book's pricing and distribution. With Amazon KDP, you're limited to the prices that Amazon sets. However, with other self-publishing platforms, you can set your own prices. You can also choose where your book is distributed.

Third, you'll have more control over your book's marketing. With Amazon KDP, you're limited to the marketing tools that Amazon provides. However, with other self-publishing platforms, you have access to a wider range of marketing tools. You can also use your own marketing channels, such as your website and social media accounts.

Of course, there are also some disadvantages to self-publishing your book through another platform. First, you'll have to do more work yourself. With Amazon KDP, Amazon takes care of a lot of the work for you, such as formatting your book and creating a cover. However, with other self-publishing platforms, you'll have to do all of this work yourself.

Second, you may not have as much reach as you would if you published your book on Amazon KDP. Amazon is the largest online retailer in the world, and it has a huge customer base. However, other self-publishing platforms don't have as much reach.

Ultimately, the decision of whether or not to stop selling your book on Amazon KDP and self-publish through another platform is a personal one. You need to weigh the benefits and disadvantages and decide what's best for you.

If you decide to self-publish your book through another platform, here are a few tips to help you get started:

* Choose a self-publishing platform that's right for you. There are a number of different self-publishing platforms available, so it's important to choose one that's a good fit for your needs.
* Format your book correctly. Make sure your book is formatted correctly for the platform you're using.
* Create a cover that will吸引读者. Your cover is one of the most important things you can do to attract readers to your book.
* Market your book. You need to market your book to get people to buy it. There are a number of different ways to market your book, such as social media, email marketing, and paid advertising.

If you follow these tips, you'll be well on your way to self-publishing success.

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock