Share 🔑STOP Using Keyword Research Tools

Ebayusgood789

..

Công cụ nghiên cứu từ khóa là một tá.Bạn có thể tìm thấy chúng trên internet, hứa hẹn sẽ giúp bạn tìm thấy các từ khóa hoàn hảo cho nội dung của bạn.Nhưng chúng có thực sự xứng đáng với thời gian của bạn không?

Trong bài viết này, tôi sẽ lập luận rằng bạn nên ngừng sử dụng các công cụ nghiên cứu từ khóa.Tôi sẽ giải thích lý do tại sao chúng không hữu ích như bạn nghĩ, và tôi sẽ đưa ra một số chiến lược thay thế để tìm các từ khóa thực sự sẽ giúp bạn phát triển doanh nghiệp của mình.

## Tại sao các công cụ nghiên cứu từ khóa là vô dụng

Các công cụ nghiên cứu từ khóa dựa trên ý tưởng rằng bạn nhắm đến nhiều từ khóa, bạn càng có nhiều lưu lượng truy cập vào trang web của mình.Đơn giản là nó sai.Trong thực tế, việc nhắm mục tiêu quá nhiều từ khóa thực sự có thể làm tổn thương SEO của bạn.

Khi bạn nhắm mục tiêu một từ khóa, bạn đang cạnh tranh với mọi trang web khác nhắm mục tiêu từ khóa đó.Điều này có nghĩa là bạn sẽ phải dành nhiều thời gian và tiền bạc cho SEO của mình để xếp hạng cho từ khóa đó.Và ngay cả khi bạn quản lý để xếp hạng, bạn sẽ không nhận được nhiều lưu lượng truy cập từ từ khóa đó.

Lý do cho điều này là hầu hết mọi người không tìm kiếm từ khóa.Họ tìm kiếm các cụm từ.Và khi bạn nhắm mục tiêu một từ khóa, bạn chỉ nhắm mục tiêu một từ.Điều này có nghĩa là bạn đang bỏ lỡ tất cả lưu lượng truy cập tiềm năng từ những người đang tìm kiếm các cụm từ bao gồm từ khóa của bạn.

## Cách tìm các từ khóa thực sự hoạt động

Nếu bạn muốn tìm các từ khóa thực sự sẽ giúp bạn phát triển doanh nghiệp của mình, bạn cần ngừng sử dụng các công cụ nghiên cứu từ khóa.Thay vào đó, bạn cần tập trung vào việc tìm kiếm các cụm từ mà mọi người thực sự đang tìm kiếm.

Có một vài cách khác nhau để làm điều này.Một cách là sử dụng công cụ kế hoạch từ khóa của Google.Công cụ này sẽ cho bạn thấy có bao nhiêu người đang tìm kiếm các từ khóa khác nhau, cũng như có bao nhiêu sự cạnh tranh cho các từ khóa đó.

Một cách khác để tìm từ khóa là sử dụng một công cụ nghe phương tiện truyền thông xã hội.Loại công cụ này sẽ cho phép bạn xem những gì mọi người đang nói trên phương tiện truyền thông xã hội.Sau đó, bạn có thể sử dụng thông tin này để tìm các từ khóa có liên quan đến doanh nghiệp của bạn.

Cuối cùng, bạn cũng có thể sử dụng dữ liệu trang web của riêng mình để tìm các từ khóa.Nếu bạn có tài khoản Google Analytics, bạn có thể thấy những từ khóa mà mọi người đang sử dụng để tìm trang web của bạn.Sau đó, bạn có thể sử dụng thông tin này để tìm các từ khóa khác tương tự như các từ khóa đã mang lại cho bạn lưu lượng truy cập.

## Phần kết luận

Các công cụ nghiên cứu từ khóa là một sự lãng phí thời gian.Chúng không hữu ích và chúng thực sự có thể làm tổn thương SEO của bạn.Nếu bạn muốn tìm các từ khóa thực sự sẽ giúp bạn phát triển doanh nghiệp của mình, bạn cần ngừng sử dụng các công cụ nghiên cứu từ khóa và bắt đầu sử dụng các chiến lược mà tôi đã nêu trong bài viết này.

## 5 hashtags cho bài viết này

* #keywordresearch
* #KeyWordTools
* #Seo
* #ContentMarketing
* #StopusingKeyWordTools
=======================================
#keywordresearch #KeyWordTools #Seo #ContentMarketing #StopusingKeyWordTools ##Stop Using Keyword Research Tools

Keyword research tools are a dime a dozen. You can find them all over the internet, promising to help you find the perfect keywords for your content. But are they really worth your time?

In this article, I'm going to argue that you should stop using keyword research tools. I'll explain why they're not as helpful as you think, and I'll offer some alternative strategies for finding keywords that will actually help you grow your business.

## Why Keyword Research Tools Are Useless

Keyword research tools are based on the idea that the more keywords you target, the more traffic you'll get to your website. This is simply not true. In fact, targeting too many keywords can actually hurt your SEO.

When you target a keyword, you're competing with every other website that's targeting that same keyword. This means that you're going to have to spend a lot of time and money on your SEO in order to rank for that keyword. And even if you do manage to rank, you're not going to get a lot of traffic from that keyword.

The reason for this is that most people don't search for keywords. They search for phrases. And when you target a keyword, you're only targeting one word. This means that you're missing out on all of the potential traffic from people who are searching for phrases that include your keyword.

## How to Find Keywords That Actually Work

If you want to find keywords that will actually help you grow your business, you need to stop using keyword research tools. Instead, you need to focus on finding phrases that people are actually searching for.

There are a few different ways to do this. One way is to use Google's Keyword Planner tool. This tool will show you how many people are searching for different keywords, as well as how much competition there is for those keywords.

Another way to find keywords is to use a social media listening tool. This type of tool will allow you to see what people are talking about on social media. You can then use this information to find keywords that are relevant to your business.

Finally, you can also use your own website data to find keywords. If you have a Google Analytics account, you can see what keywords people are using to find your website. You can then use this information to find other keywords that are similar to the ones that are already bringing you traffic.

## Conclusion

Keyword research tools are a waste of time. They're not helpful, and they can actually hurt your SEO. If you want to find keywords that will actually help you grow your business, you need to stop using keyword research tools and start using the strategies I've outlined in this article.

## 5 Hashtags for This Article

* #keywordresearch
* #KeyWordTools
* #Seo
* #ContentMarketing
* #StopusingKeyWordTools

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock