Share Study vlog // study in coffee shop, uni diarys

#Study #studytips #uni #coffee #productivity ## ** Nghiên cứu trong một quán cà phê: Hướng dẫn của một sinh viên **

Là một sinh viên, bạn biết rằng việc tìm kiếm một nơi để học tập có thể khó khăn.Bạn cần một không gian yên tĩnh, thoải mái và có đủ các ổ cắm điện.Nhưng nếu bạn không có phòng nhà hoặc ký túc xá phù hợp với hóa đơn thì sao?Nếu bạn đang tìm kiếm một sự thay đổi của cảnh quan, hãy xem xét việc học tập trong một quán cà phê.

Cửa hàng cà phê cung cấp một số lợi ích cho sinh viên.Chúng thường được chiếu sáng tốt và có chỗ ngồi thoải mái, vì vậy bạn có thể tập trung vào công việc của mình.Và bởi vì chúng mở cả ngày, bạn có thể học theo tốc độ của riêng bạn.

Dưới đây là một vài lời khuyên để học tại một quán cà phê:

*** Chọn một quán cà phê có lợi cho việc học. ** Tìm một nơi không quá đông hoặc ồn ào.Bạn cũng muốn đảm bảo có đủ các ổ cắm điện để bạn có thể sạc thiết bị của mình.
*** Đặt mục tiêu cho chính mình. ** Trước khi bạn bắt đầu học, hãy quyết định bạn muốn làm việc trong bao lâu và những gì bạn muốn thực hiện.Điều này sẽ giúp bạn tập trung và có động lực.
*** Nghỉ ngơi. ** Điều quan trọng là phải nghỉ ngơi trong suốt cả ngày, ngay cả khi chỉ trong vài phút.Hãy đứng dậy và di chuyển xung quanh, hoặc bước ra ngoài cho một số không khí trong lành.
*** Tự thưởng cho mình. ** Khi bạn học xong, hãy tự thưởng cho mình một tách cà phê hoặc đồ ăn nhẹ.Điều này sẽ giúp bạn duy trì động lực và làm cho việc học tập thú vị hơn.

Học tập trong một quán cà phê có thể là một cách tuyệt vời để hoàn thành công việc của bạn.Chỉ cần nhớ chọn một nơi có lợi cho việc học tập, đặt mục tiêu cho chính mình, nghỉ ngơi và tự thưởng cho mình.

** Mẹo bổ sung: **

* Mang tai nghe của riêng bạn để bạn có thể chặn tiếng ồn.
* Tìm một chỗ ngồi gần một ổ cắm để bạn có thể sạc thiết bị của mình.
* Mang một chai nước để giữ nước.
* Mang đồ ăn nhẹ để tránh đói trong buổi học của bạn.
* Ghi chú về những gì bạn đang học để bạn có thể xem xét nó sau.
* Yêu cầu barista cho các khuyến nghị về đồ uống cà phê hoặc các mặt hàng thực phẩm.

** Hashtags: **

* #Học
* #studytips
* #uni
* #cà phê
* #năng suất
=======================================
#Study #studytips #uni #coffee #productivity ## **Study in a Coffee Shop: A Student's Guide**

As a student, you know that finding a place to study can be tough. You need a space that is quiet, comfortable, and has enough power outlets. But what if you don't have a home or dorm room that fits the bill? If you're looking for a change of scenery, consider studying in a coffee shop.

Coffee shops offer a number of benefits for students. They're usually well-lit and have comfortable seating, so you can stay focused on your work. And because they're open all day, you can study at your own pace.

Here are a few tips for studying in a coffee shop:

* **Choose a coffee shop that's conducive to studying.** Look for a place that's not too crowded or noisy. You also want to make sure there are enough power outlets so you can charge your devices.
* **Set a goal for yourself.** Before you start studying, decide how long you want to work for and what you want to accomplish. This will help you stay focused and motivated.
* **Take breaks.** It's important to take breaks throughout the day, even if it's just for a few minutes. Get up and move around, or step outside for some fresh air.
* **Reward yourself.** When you finish studying, treat yourself to a cup of coffee or a snack. This will help you stay motivated and make studying more enjoyable.

Studying in a coffee shop can be a great way to get your work done. Just remember to choose a place that's conducive to studying, set a goal for yourself, take breaks, and reward yourself.

**Additional tips:**

* Bring your own headphones so you can block out noise.
* Find a seat near an outlet so you can charge your devices.
* Bring a water bottle to stay hydrated.
* Bring snacks to avoid getting hungry during your study session.
* Take notes on what you're learning so you can review it later.
* Ask the barista for recommendations on coffee drinks or food items.

**Hashtags:**

* #Study
* #studytips
* #uni
* #coffee
* #productivity

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock