Ask Tạo VPS Amazon: Hướng dẫn chi tiết và bước điểm khởi đầu

Cryptoape

## Tạo Amazon VPS: Hướng dẫn chi tiết và bước bước

### Giới thiệu

Máy chủ riêng ảo (VPS) là một máy ảo chạy trên máy chủ vật lý và cung cấp hệ điều hành, lưu trữ và tài nguyên mạng riêng.VPSS là một lựa chọn phổ biến cho các doanh nghiệp và cá nhân cần kiểm soát nhiều hơn đối với môi trường lưu trữ của họ hơn là được cung cấp bởi lưu trữ chung.

Amazon Web Services (AWS) cung cấp nhiều tùy chọn VPS khác nhau, mỗi tùy chọn có bộ tính năng và giá riêng.Trong bài viết này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn qua các bước tạo ra một VPS Amazon.

### Yêu cầu

Để tạo một VPS Amazon, bạn sẽ cần những điều sau:

* Tài khoản dịch vụ web Amazon
* Thẻ tín dụng hoặc phương thức thanh toán khác
* Một địa chỉ IP công khai
* Một tên miền (tùy chọn)

### Bước 1: Tạo tài khoản dịch vụ web Amazon

Nếu bạn chưa có tài khoản Amazon Web Services, bạn có thể tạo một tài khoản miễn phí.Để làm điều này, hãy truy cập trang web AWS và nhấp vào nút ** Tạo tài khoản AWS **.

Thực hiện theo các hướng dẫn trên màn hình để tạo tài khoản của bạn.Bạn sẽ cần cung cấp tên, địa chỉ email và mật khẩu của bạn.Bạn cũng sẽ cần phải đồng ý với các điều khoản dịch vụ AWS.

### Bước 2: Chọn gói VPS

AWS cung cấp một loạt các kế hoạch VPS để lựa chọn.Các kế hoạch khác nhau về CPU, bộ nhớ, lưu trữ và băng thông.

Để chọn gói VPS, bạn cần xem xét nhu cầu của mình.Nếu bạn mới bắt đầu, bạn có thể chọn một kế hoạch cơ bản.Khi nhu cầu của bạn phát triển, bạn có thể nâng cấp lên một kế hoạch mạnh mẽ hơn.

### Bước 3: Khởi chạy phiên bản VPS

Khi bạn đã chọn gói VPS, bạn có thể khởi chạy phiên bản VPS.Để làm điều này, hãy truy cập bảng điều khiển quản lý AWS và nhấp vào tab ** Dịch vụ **.Sau đó, nhấp vào ** EC2 **.

Trên bảng điều khiển ** EC2 **, nhấp vào nút ** Khởi chạy **.

Trên trang ** Chọn Loại phiên bản **, chọn gói VPS mà bạn muốn sử dụng.

Trên trang ** Định cấu hình chi tiết **, bạn có thể định cấu hình các cài đặt sau:

*** Loại ví dụ: ** Đây là loại VP mà bạn muốn tạo.
*** AMI: ** Đây là hình ảnh máy Amazon (AMI) mà bạn muốn sử dụng.AMI là một mẫu xác định phần mềm và cấu hình của VPS của bạn.
*** Lưu trữ ví dụ: ** Đây là số lượng lưu trữ mà bạn muốn phân bổ cho VPS của mình.
*** Mạng: ** Đây là cấu hình mạng cho VPS của bạn.

Trên trang ** Thêm thẻ **, bạn có thể thêm thẻ vào VPS của mình.Thẻ được sử dụng để xác định VPS của bạn và tổ chức các tài nguyên của bạn.

Trên trang ** đánh giá và khởi chạy **, hãy xem lại các cài đặt cho VPS của bạn.Nếu bạn hài lòng với các cài đặt, nhấp vào nút ** Khởi chạy **.

AWS sẽ tạo VPS của bạn và nó sẽ sẵn sàng để sử dụng.

### Bước 4: Kết nối với VPS của bạn

Khi VPS của bạn được tạo, bạn cần kết nối với nó.Để làm điều này, bạn có thể sử dụng các phương pháp sau:

*** SSH: ** Bạn có thể sử dụng SSH để kết nối với VPS của mình bằng cửa sổ thiết bị đầu cuối.
*** Giao thức máy tính để bàn từ xa (RDP): ** Bạn có thể sử dụng RDP để kết nối với VPS của mình bằng máy khách Desktop từ xa.
*** Trình duyệt web: ** Bạn có thể sử dụng trình duyệt web để kết nối với VPS của mình bằng bảng điều khiển VNC.

### Bước 5: Cài đặt phần mềm trên VPS của bạn

Khi bạn đã kết nối với VPS của mình, bạn có thể cài đặt phần mềm trên đó.Bạn có thể cài đặt phần mềm bằng các phương thức sau:

*** Trình quản lý gói: ** Bạn có thể sử dụng trình quản lý gói cho phân phối Linux của mình để cài đặt phần mềm.
*** Mã nguồn: ** Bạn có thể tải xuống mã nguồn cho phần mềm và biên dịch nó trên VPS của mình.
*** Gói nhị phân: ** Bạn có thể tải xuống các gói phần mềm nhị phân và cài đặt chúng trên VPS của bạn.

### Bước 6: Định cấu hình VPS của bạn

Khi bạn đã cài đặt phần mềm trên VPS của mình, bạn cần định cấu hình nó.Bạn có thể định cấu hình VPS của mình bằng cách chỉnh sửa các tệp cấu hình cho phần mềm mà bạn có
=======================================
## Create Amazon VPS: Detailed instructions and Stepping Steps

### Introduction

A virtual private server (VPS) is a virtual machine that runs on a physical server and provides its own operating system, storage, and network resources. VPSs are a popular choice for businesses and individuals who need more control over their hosting environment than is offered by shared hosting.

Amazon Web Services (AWS) offers a variety of VPS options, each with its own set of features and pricing. In this article, we will walk you through the steps of creating an Amazon VPS.

### Requirements

To create an Amazon VPS, you will need the following:

* An Amazon Web Services account
* A credit card or other payment method
* A public IP address
* A domain name (optional)

### Step 1: Create an Amazon Web Services account

If you don't already have an Amazon Web Services account, you can create one for free. To do this, visit the AWS website and click the **Create an AWS account** button.

Follow the on-screen instructions to create your account. You will need to provide your name, email address, and a password. You will also need to agree to the AWS terms of service.

### Step 2: Choose a VPS plan

AWS offers a variety of VPS plans to choose from. The plans vary in terms of CPU, memory, storage, and bandwidth.

To choose a VPS plan, you need to consider your needs. If you are just starting out, you can choose a basic plan. As your needs grow, you can upgrade to a more powerful plan.

### Step 3: Launch a VPS instance

Once you have chosen a VPS plan, you can launch a VPS instance. To do this, go to the AWS Management Console and click the **Services** tab. Then, click **EC2**.

On the **EC2 Dashboard**, click the **Launch Instance** button.

On the **Select Instance Type** page, choose the VPS plan that you want to use.

On the **Configure Instance Details** page, you can configure the following settings:

* **Instance Type:** This is the type of VPS that you want to create.
* **AMI:** This is the Amazon Machine Image (AMI) that you want to use. An AMI is a template that defines the software and configuration of your VPS.
* **Instance Storage:** This is the amount of storage that you want to allocate to your VPS.
* **Networking:** This is the networking configuration for your VPS.

On the **Add Tags** page, you can add tags to your VPS. Tags are used to identify your VPS and to organize your resources.

On the **Review and Launch** page, review the settings for your VPS. If you are satisfied with the settings, click the **Launch** button.

AWS will create your VPS and it will be ready to use.

### Step 4: Connect to your VPS

Once your VPS is created, you need to connect to it. To do this, you can use the following methods:

* **SSH:** You can use SSH to connect to your VPS using a terminal window.
* **Remote Desktop Protocol (RDP):** You can use RDP to connect to your VPS using a remote desktop client.
* **Web browser:** You can use a web browser to connect to your VPS using the VNC console.

### Step 5: Install software on your VPS

Once you have connected to your VPS, you can install software on it. You can install software using the following methods:

* **Package manager:** You can use the package manager for your Linux distribution to install software.
* **Source code:** You can download the source code for software and compile it on your VPS.
* **Binary packages:** You can download binary packages of software and install them on your VPS.

### Step 6: Configure your VPS

Once you have installed software on your VPS, you need to configure it. You can configure your VPS by editing the configuration files for the software that you have

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock