Ask Tìm IP thật của máy đang dùng ---- Nguồn tham khảo

HDMMO46

: [1] https://www.whatismyip.com/

#FindRealip #ipaddress #whatismyip #iplocator #Geoip

## Địa chỉ IP thực là gì?

Địa chỉ IP thực là địa chỉ duy nhất được gán cho thiết bị của bạn bởi Nhà cung cấp dịch vụ Internet (ISP) của bạn.Nó được sử dụng để định tuyến lưu lượng truy cập đến thiết bị của bạn và có thể được sử dụng để xác định bạn trực tuyến.

## Làm thế nào tôi có thể tìm thấy địa chỉ IP thực sự của mình?

Có một vài cách để tìm địa chỉ IP thực sự của bạn.

*** Sử dụng trình duyệt web. ** Cách dễ nhất để tìm địa chỉ IP thực của bạn là sử dụng trình duyệt web.Chỉ cần mở một tab mới và nhập "Địa chỉ IP của tôi là gì" vào thanh tìm kiếm.Kết quả sẽ cho bạn thấy địa chỉ IP thực sự của bạn.
*** Sử dụng dấu nhắc lệnh. ** Bạn cũng có thể tìm thấy địa chỉ IP thực của mình bằng dấu nhắc lệnh.Mở cửa sổ nhắc lệnh và nhập "ipconfig".Kết quả sẽ cho bạn thấy địa chỉ IP thực sự của bạn, cũng như các thông tin khác về kết nối mạng của bạn.
*** Sử dụng ứng dụng của bên thứ ba. ** Có một số ứng dụng của bên thứ ba có thể được sử dụng để tìm địa chỉ IP thực sự của bạn.Một số tùy chọn phổ biến bao gồm "IP định vị" và "GeoIP".

## Tại sao điều quan trọng là phải biết địa chỉ IP thực của tôi?

Có một vài lý do tại sao điều quan trọng là phải biết địa chỉ IP thực sự của bạn.

*** Bảo mật. ** Địa chỉ IP thực sự của bạn có thể được sử dụng để theo dõi hoạt động trực tuyến của bạn.Đây có thể là một mối quan tâm nếu bạn quan tâm đến quyền riêng tư của mình hoặc nếu bạn đang sử dụng mạng Wi-Fi công cộng.
*** Khắc phục sự cố. ** Nếu bạn gặp sự cố với kết nối Internet của mình, việc biết địa chỉ IP thực của bạn có thể giúp bạn khắc phục sự cố.
*** Truy cập từ xa. ** Nếu bạn cần truy cập vào máy tính nhà của bạn từ xa, bạn sẽ cần biết địa chỉ IP thực sự của mình.

## Làm cách nào để bảo vệ địa chỉ IP thực của tôi?

Có một vài cách để bảo vệ địa chỉ IP thực sự của bạn.

*** Sử dụng VPN. ** Một VPN (mạng riêng ảo) có thể mã hóa lưu lượng truy cập của bạn và ẩn địa chỉ IP thực của bạn.Điều này có thể khiến mọi người khó theo dõi hoạt động trực tuyến của bạn khó khăn hơn.
*** Sử dụng máy chủ proxy. ** Máy chủ proxy có thể hoạt động như một người trung gian giữa thiết bị của bạn và Internet.Điều này có thể giúp ẩn địa chỉ IP thực của bạn.
*** Sử dụng tor. ** Tor là một phần mềm miễn phí và nguồn mở cho phép bạn duyệt internet một cách ẩn danh.Điều này có thể giúp bảo vệ địa chỉ IP thực sự của bạn khỏi bị theo dõi.

## Phần kết luận

Địa chỉ IP thực sự của bạn là một thông tin có giá trị có thể được sử dụng để xác định bạn trực tuyến.Điều quan trọng là phải biết địa chỉ IP thực sự của bạn và thực hiện các bước để bảo vệ nó.
=======================================
: [1] https://www.whatismyip.com/

#FindRealip #ipaddress #whatismyip #iplocator #Geoip

## What is a real IP address?

A real IP address is the unique address assigned to your device by your internet service provider (ISP). It is used to route traffic to your device and can be used to identify you online.

## How can I find my real IP address?

There are a few ways to find your real IP address.

* **Use a web browser.** The easiest way to find your real IP address is to use a web browser. Simply open a new tab and type "what is my IP address" into the search bar. The results will show you your real IP address.
* **Use a command prompt.** You can also find your real IP address using a command prompt. Open a command prompt window and type "ipconfig". The results will show you your real IP address, as well as other information about your network connection.
* **Use a third-party app.** There are a number of third-party apps that can be used to find your real IP address. Some popular options include "IP Locator" and "GeoIP".

## Why is it important to know my real IP address?

There are a few reasons why it is important to know your real IP address.

* **Security.** Your real IP address can be used to track your online activity. This can be a concern if you are concerned about your privacy or if you are using a public Wi-Fi network.
* **Troubleshooting.** If you are having problems with your internet connection, knowing your real IP address can help you troubleshoot the issue.
* **Remote access.** If you need to access your home computer remotely, you will need to know your real IP address.

## How can I protect my real IP address?

There are a few ways to protect your real IP address.

* **Use a VPN.** A VPN (virtual private network) can encrypt your traffic and hide your real IP address. This can make it more difficult for people to track your online activity.
* **Use a proxy server.** A proxy server can act as a middleman between your device and the internet. This can help to hide your real IP address.
* **Use Tor.** Tor is a free and open-source software that allows you to browse the internet anonymously. This can help to protect your real IP address from being tracked.

## Conclusion

Your real IP address is a valuable piece of information that can be used to identify you online. It is important to know your real IP address and to take steps to protect it.

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock