News Tín thác ví 101: Làm thế nào để bắt đầu

Crackgod_beast

#TrustWallet #cryptowallet #Defi #Binance #cryptocurrency ### TIN TƯỞNG 101: Cách bắt đầu

Ví Trust là một ví không giam giữ cho phép bạn lưu trữ, gửi, nhận và trao đổi tiền điện tử.Đây là một trong những ví phổ biến nhất để lưu trữ các mã thông báo dựa trên chuỗi thông minh Binance (BSC), và nó cũng tương thích với Ethereum và các blockchain khác.

Trong hướng dẫn này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách bắt đầu với ví tiền ủy thác.Chúng tôi sẽ bao gồm những điều cơ bản về cách sử dụng ví, bao gồm cách tạo ví mới, thêm tiền và gửi và nhận tiền điện tử.

** 1.Tạo ví mới **

Để tạo một ví Trust mới, bạn sẽ cần tải xuống ứng dụng từ App Store hoặc Google Play.Khi bạn đã cài đặt ứng dụng, hãy mở và nhấn vào nút ** tạo ví mới **.

Sau đó, bạn sẽ được nhắc tạo mật khẩu cho ví của bạn.Mật khẩu này được sử dụng để bảo vệ ví của bạn và nội dung của nó, vì vậy hãy đảm bảo chọn một mật khẩu mạnh mà bạn sẽ không quên.

Bạn cũng sẽ được yêu cầu viết ra cụm từ phục hồi của bạn.Đây là cụm từ 12 từ được sử dụng để khôi phục ví của bạn nếu bạn bị mất điện thoại hoặc xóa ứng dụng.Điều quan trọng là giữ cho cụm từ này an toàn và an toàn, vì đó là cách duy nhất để phục hồi ví của bạn nếu bạn mất quyền truy cập vào nó.

Khi bạn đã tạo ví của mình, bạn sẽ được đưa lên màn hình chính.Màn hình này cho bạn thấy số dư tài khoản của bạn và danh sách các loại tiền điện tử mà bạn đã thêm vào ví của mình.

** 2.Thêm tiền vào ví của bạn **

Bạn có thể thêm tiền vào ví ủy thác của mình bằng cách gửi tiền điện tử đến địa chỉ ví của bạn.Để tìm địa chỉ ví của bạn, hãy nhấn vào nút ** nhận ** ở dưới cùng của màn hình.Sau đó, bạn sẽ được hiển thị mã QR và địa chỉ ví của bạn.

Bạn có thể chia sẻ địa chỉ ví của bạn với bất kỳ ai muốn gửi cho bạn tiền điện tử.Ngoài ra, bạn có thể sao chép và dán địa chỉ ví của mình vào trường địa chỉ của trao đổi tiền điện tử hoặc nền tảng khác.

Khi bạn đã nhận được tiền điện tử vào ví của mình, nó sẽ được hiển thị trong sự cân bằng của bạn.Sau đó, bạn có thể sử dụng tiền điện tử của mình để mua, bán hoặc giao dịch các loại tiền điện tử khác.

** 3.Gửi và nhận tiền điện tử **

Để gửi tiền điện tử từ ví tin tưởng của bạn, hãy nhấn vào nút ** Gửi ** ở dưới cùng của màn hình.Sau đó, bạn sẽ được nhắc nhập địa chỉ ví của người nhận, lượng tiền điện tử bạn muốn gửi và một bản ghi nhớ (tùy chọn).

Khi bạn đã nhập thông tin cần thiết, hãy nhấn vào nút ** Gửi **.Tiền điện tử của bạn sẽ được gửi đến địa chỉ ví của người nhận.

Để nhận tiền điện tử, hãy nhấn vào nút ** nhận ** ở dưới cùng của màn hình.Sau đó, bạn sẽ được hiển thị mã QR và địa chỉ ví của bạn.Bạn có thể chia sẻ địa chỉ ví của bạn với bất kỳ ai muốn gửi cho bạn tiền điện tử.

Ngoài ra, bạn có thể sao chép và dán địa chỉ ví của mình vào trường địa chỉ của trao đổi tiền điện tử hoặc nền tảng khác.

Khi bạn đã nhận được tiền điện tử vào ví của mình, nó sẽ được hiển thị trong sự cân bằng của bạn.Sau đó, bạn có thể sử dụng tiền điện tử của mình để mua, bán hoặc giao dịch các loại tiền điện tử khác.

**4.Sử dụng ví niềm tin với Defi **

Ví Trust là một ví phổ biến để tương tác với các ứng dụng tài chính phi tập trung (DEFI).Các ứng dụng của Defi cho phép bạn cho vay, vay, giao dịch và đầu tư vào tiền điện tử mà không sử dụng trao đổi tập trung.

Để sử dụng ví Trust với các ứng dụng DEFI, bạn sẽ cần kết nối ví của mình với trình duyệt DAPP.Để thực hiện việc này, hãy nhấn vào nút ** dapp ** ở dưới cùng của màn hình.Sau đó, bạn sẽ được nhắc mở trình duyệt DAPP.

Khi bạn đã mở trình duyệt DAPP, bạn có thể duyệt qua danh sách các ứng dụng DEFI.Để kết nối ví của bạn với ứng dụng DEFI, hãy nhấn vào nút ** Kết nối ** và chọn ví của bạn.

Khi bạn đã kết nối ví của mình với một ứng dụng DEFI, bạn có thể bắt đầu sử dụng ứng dụng để cho vay, vay, giao dịch và đầu tư vào tiền điện tử.

** 5.Mẹo bảo mật **

Khi sử dụng ví tin tưởng, điều quan trọng là phải thực hiện các bước để bảo vệ ví của bạn và nội dung của nó.Dưới đây là một vài mẹo bảo mật:

*
=======================================
#TrustWallet #cryptowallet #Defi #Binance #cryptocurrency ### Trust Wallet 101: How to Get Started

Trust Wallet is a non-custodial wallet that allows you to store, send, receive, and exchange cryptocurrency. It is one of the most popular wallets for storing Binance Smart Chain (BSC)-based tokens, and it is also compatible with Ethereum and other blockchains.

In this guide, we will show you how to get started with Trust Wallet. We will cover the basics of how to use the wallet, including how to create a new wallet, add funds, and send and receive cryptocurrency.

**1. Create a new wallet**

To create a new Trust Wallet, you will need to download the app from the App Store or Google Play. Once you have installed the app, open it and tap on the **Create a new wallet** button.

You will then be prompted to create a password for your wallet. This password is used to protect your wallet and its contents, so make sure to choose a strong password that you will not forget.

You will also be asked to write down your recovery phrase. This is a 12-word phrase that is used to restore your wallet if you lose your phone or delete the app. It is important to keep this phrase safe and secure, as it is the only way to recover your wallet if you lose your access to it.

Once you have created your wallet, you will be taken to the main screen. This screen shows you your account balance and a list of the cryptocurrencies that you have added to your wallet.

**2. Add funds to your wallet**

You can add funds to your Trust Wallet by sending cryptocurrency to your wallet address. To find your wallet address, tap on the **Receive** button at the bottom of the screen. You will then be shown a QR code and your wallet address.

You can share your wallet address with anyone who wants to send you cryptocurrency. Alternatively, you can copy and paste your wallet address into the address field of a cryptocurrency exchange or other platform.

Once you have received cryptocurrency to your wallet, it will be shown in your balance. You can then use your cryptocurrency to buy, sell, or trade other cryptocurrencies.

**3. Send and receive cryptocurrency**

To send cryptocurrency from your Trust Wallet, tap on the **Send** button at the bottom of the screen. You will then be prompted to enter the recipient's wallet address, the amount of cryptocurrency you want to send, and a memo (optional).

Once you have entered the required information, tap on the **Send** button. Your cryptocurrency will be sent to the recipient's wallet address.

To receive cryptocurrency, tap on the **Receive** button at the bottom of the screen. You will then be shown a QR code and your wallet address. You can share your wallet address with anyone who wants to send you cryptocurrency.

Alternatively, you can copy and paste your wallet address into the address field of a cryptocurrency exchange or other platform.

Once you have received cryptocurrency to your wallet, it will be shown in your balance. You can then use your cryptocurrency to buy, sell, or trade other cryptocurrencies.

**4. Use Trust Wallet with DeFi**

Trust Wallet is a popular wallet for interacting with decentralized finance (DeFi) applications. DeFi applications allow you to lend, borrow, trade, and invest in cryptocurrency without using a centralized exchange.

To use Trust Wallet with DeFi applications, you will need to connect your wallet to the dApp browser. To do this, tap on the **DApp** button at the bottom of the screen. You will then be prompted to open the dApp browser.

Once you have opened the dApp browser, you can browse through a list of DeFi applications. To connect your wallet to a DeFi application, tap on the **Connect** button and select your wallet.

Once you have connected your wallet to a DeFi application, you can start using the application to lend, borrow, trade, and invest in cryptocurrency.

**5. Security tips**

When using Trust Wallet, it is important to take steps to protect your wallet and its contents. Here are a few security tips:

*

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock