Ask Tôi cần chuẩn bị những gì để bắt đầu bán hàng trên Esty?

phanminh.uyen

## Tôi cần gì để chuẩn bị để bắt đầu bán trên Etsy?

Etsy là một thị trường trực tuyến phổ biến cho các mặt hàng thủ công và cổ điển.Nếu bạn đang nghĩ đến việc bắt đầu cửa hàng Etsy của riêng mình, có một vài điều bạn sẽ cần chuẩn bị trước.

### 1. Chọn một hốc

Bước đầu tiên là chọn một vị trí thích hợp cho cửa hàng của bạn.Đây có thể là bất cứ thứ gì từ trang sức đến trang trí nhà đến quần áo.Khi bạn đã chọn một thị trường ngách, bạn có thể bắt đầu thu hẹp lựa chọn sản phẩm của mình.

### 2. Nguồn sản phẩm của bạn

Khi bạn biết những gì bạn muốn bán, bạn cần tìm một nguồn cho các sản phẩm của mình.Bạn có thể lấy nguồn sản phẩm từ các nhà bán buôn, nhà sản xuất hoặc thậm chí những người bán Etsy khác.

### 3. Tạo cửa hàng của bạn

Khi bạn có sản phẩm của mình, bạn cần tạo cửa hàng Etsy của bạn.Đây là một quá trình tương đối đơn giản, và bạn có thể có cửa hàng của mình và chạy trong vài phút.

### 4. Liệt kê các sản phẩm của bạn

Khi cửa hàng của bạn được thiết lập, bạn có thể bắt đầu liệt kê các sản phẩm của mình.Hãy chắc chắn bao gồm các mô tả chi tiết, ảnh chất lượng cao và giá cả cạnh tranh.

### 5. Quảng cáo cửa hàng của bạn

Khi bạn đã liệt kê các sản phẩm của mình, bạn cần bắt đầu quảng bá cửa hàng của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách chia sẻ sản phẩm của mình trên phương tiện truyền thông xã hội, chạy quảng cáo và tham gia các chương trình tiếp thị của Etsy.

### 6. Quản lý đơn đặt hàng của bạn

Khi bạn bắt đầu nhận đơn đặt hàng, bạn cần phải chuẩn bị để quản lý chúng.Điều này bao gồm đóng gói và vận chuyển sản phẩm của bạn, trả lời các yêu cầu của khách hàng và cung cấp dịch vụ khách hàng tuyệt vời.

### 7. Phát triển doanh nghiệp của bạn

Khi doanh nghiệp của bạn phát triển, bạn sẽ cần bắt đầu suy nghĩ về những cách để phát triển nó.Điều này có thể bao gồm mở rộng lựa chọn sản phẩm của bạn, thêm các kênh tiếp thị mới hoặc thậm chí mở một cửa hàng gạch.

Bắt đầu một cửa hàng Etsy có thể là một cách tuyệt vời để bán các mặt hàng thủ công hoặc cổ điển của bạn.Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể đang trên đường thành công.

### 5 hashtag ở dạng#

* #etsyselling
* #etsyshopowner
* #Etsymarketing
* #Etsysuccess
* #etsytips
=======================================
## What do I need to prepare to start selling on Etsy?

Etsy is a popular online marketplace for handmade and vintage items. If you're thinking of starting your own Etsy shop, there are a few things you'll need to prepare in advance.

### 1. Choose a niche

The first step is to choose a niche for your shop. This could be anything from jewelry to home decor to clothing. Once you've chosen a niche, you can start to narrow down your product selection.

### 2. Source your products

Once you know what you want to sell, you need to find a source for your products. You can source products from wholesalers, manufacturers, or even other Etsy sellers.

### 3. Create your shop

Once you have your products, you need to create your Etsy shop. This is a relatively simple process, and you can have your shop up and running in minutes.

### 4. List your products

Once your shop is set up, you can start listing your products. Be sure to include detailed descriptions, high-quality photos, and competitive prices.

### 5. Promote your shop

Once you've listed your products, you need to start promoting your shop. You can do this by sharing your products on social media, running ads, and participating in Etsy's marketing programs.

### 6. Manage your orders

Once you start receiving orders, you need to be prepared to manage them. This includes packing and shipping your products, responding to customer inquiries, and providing excellent customer service.

### 7. Grow your business

As your business grows, you'll need to start thinking about ways to grow it. This could include expanding your product selection, adding new marketing channels, or even opening a brick-and-mortar store.

Starting an Etsy shop can be a great way to sell your handmade or vintage items. By following these steps, you can be well on your way to success.

### 5 Hashtags in the form of #

* #etsyselling
* #etsyshopowner
* #Etsymarketing
* #Etsysuccess
* #etsytips

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock