Ask Tôi nên nâng cấp tài khoản Google AdSense của mình hay tạo tài khoản mới?

PRXW1014

### Tôi có nên nâng cấp tài khoản Google AdSense của mình hay tạo tài khoản mới không?

Google Adsense là một chương trình cho phép các nhà xuất bản kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo trên trang web của họ.Khi người dùng nhấp vào quảng cáo, nhà xuất bản kiếm được một khoản hoa hồng nhỏ.

Nếu bạn đã có tài khoản Google AdSense, bạn có thể tự hỏi liệu nó có đáng để nâng cấp lên một tài khoản mới không.Có một vài yếu tố cần xem xét khi đưa ra quyết định này.

** 1.Số lượng trang web bạn có **

Nếu bạn chỉ có một hoặc hai trang web, nó có thể không có giá trị nâng cấp tài khoản của bạn.Ngưỡng thanh toán tối thiểu cho Google AdSense là 100 đô la, vì vậy bạn sẽ không thể rút thu nhập của mình cho đến khi bạn đạt được số tiền này.Tuy nhiên, nếu bạn có nhiều trang web, việc nâng cấp tài khoản của bạn có thể có lợi hơn.Bạn sẽ có thể rút thu nhập của mình thường xuyên hơn và bạn cũng sẽ có quyền truy cập vào nhiều tính năng và hỗ trợ hơn.

** 2.Loại quảng cáo bạn muốn hiển thị **

Google AdSense cung cấp nhiều định dạng quảng cáo, bao gồm quảng cáo văn bản, quảng cáo hình ảnh và quảng cáo video.Loại quảng cáo bạn muốn hiển thị sẽ ảnh hưởng đến quyết định của bạn về việc có nâng cấp tài khoản của bạn hay không.Nếu bạn chỉ muốn hiển thị quảng cáo văn bản, bạn có thể không cần nâng cấp tài khoản của mình.Tuy nhiên, nếu bạn muốn hiển thị quảng cáo hình ảnh hoặc video, bạn sẽ cần nâng cấp lên tài khoản cấp cao hơn.

** 3.Ngân sách của bạn **

Chi phí nâng cấp tài khoản Google AdSense của bạn khác nhau tùy thuộc vào mức độ của tài khoản.Mức độ của tài khoản càng cao, bạn sẽ càng trả nhiều tiền.Nếu bạn có ngân sách eo hẹp, bạn có thể muốn xem xét việc gắn bó với tài khoản cấp thấp hơn.

**4.Mức độ kinh nghiệm của bạn **

Nếu bạn chưa quen với Google Adsense, bạn có thể muốn gắn bó với tài khoản cấp thấp hơn cho đến khi bạn có thêm kinh nghiệm.Điều này sẽ cho bạn thời gian để tìm hiểu cách thức hoạt động của chương trình và cách tối ưu hóa quảng cáo của bạn để thu nhập tối đa.

** 5.Mục tiêu của bạn **

Cuối cùng, bạn cần xem xét các mục tiêu của mình cho Google Adsense.Nếu bạn chỉ muốn kiếm thêm một ít tiền, bạn có thể không cần nâng cấp tài khoản của mình.Tuy nhiên, nếu bạn nghiêm túc về việc kiếm tiền từ Google Adsense, việc nâng cấp tài khoản của bạn có thể là một ý tưởng tốt.

Dưới đây là một số hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết này:

* #google Adsense
* #Quảng cáo
* #Googleads
* #Quảng cáo trực tuyến
* #Kiếm tiền trực tuyến
=======================================
### Should I upgrade my Google Adsense account or create a new account?

Google Adsense is a program that allows publishers to earn money by displaying ads on their websites. When a user clicks on an ad, the publisher earns a small commission.

If you already have a Google Adsense account, you may be wondering if it's worth upgrading to a new account. There are a few factors to consider when making this decision.

**1. The number of websites you have**

If you only have one or two websites, it may not be worth upgrading your account. The minimum payout threshold for Google Adsense is $100, so you won't be able to withdraw your earnings until you reach this amount. If you have a lot of websites, however, upgrading your account may be more beneficial. You'll be able to withdraw your earnings more frequently, and you'll also have access to more features and support.

**2. The type of ads you want to display**

Google Adsense offers a variety of ad formats, including text ads, image ads, and video ads. The type of ads you want to display will affect your decision on whether or not to upgrade your account. If you only want to display text ads, you may not need to upgrade your account. However, if you want to display image or video ads, you'll need to upgrade to a higher-level account.

**3. Your budget**

The cost of upgrading your Google Adsense account varies depending on the level of the account. The higher the level of the account, the more you'll pay. If you're on a tight budget, you may want to consider sticking with a lower-level account.

**4. Your experience level**

If you're new to Google Adsense, you may want to stick with a lower-level account until you get more experience. This will give you time to learn how the program works and how to optimize your ads for maximum earnings.

**5. Your goals**

Finally, you need to consider your goals for Google Adsense. If you're just looking to make a little extra money, you may not need to upgrade your account. However, if you're serious about making money from Google Adsense, upgrading your account may be a good idea.

Here are some hashtags that you can use for this article:

* #Googleadsense
* #Adsense
* #Googleads
* #onlineadvertising
* #MakeMoneyOnline

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock