Ask Top 10 lời khuyên của Google Admob cho người mới bắt đầu (nội dung 68%)

## Top 10 lời khuyên của Google Admob cho người mới bắt đầu

Google Admob là một nền tảng quảng cáo di động cho phép bạn kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo trên ứng dụng Android của bạn.Đó là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ ứng dụng của bạn và kiếm thêm tiền.Tuy nhiên, nếu bạn chưa quen với ADMOB, có thể hơi khó khăn khi bắt đầu.Đó là lý do tại sao tôi đã tập hợp danh sách 10 lời khuyên này để giúp bạn bắt đầu với Admob.

** 1.Tạo tài khoản Google Admob **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google Admob.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Admob và nhấp vào nút "Tạo tài khoản".Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần xác minh địa chỉ email của mình.

** 2.Thêm ứng dụng của bạn vào admob **

Khi bạn đã xác minh địa chỉ email của mình, bạn có thể thêm ứng dụng của mình vào ADMOB.Để làm điều này, hãy chuyển đến tab "Ứng dụng của tôi" và nhấp vào nút "Thêm ứng dụng".Sau đó, bạn sẽ cần nhập tên của ứng dụng, tên gói và mã phiên bản của nó.

** 3.Chọn đơn vị quảng cáo của bạn **

Bước tiếp theo là chọn các đơn vị quảng cáo của bạn.Admob cung cấp một loạt các đơn vị quảng cáo khác nhau, bao gồm các biểu ngữ, xen kẽ và video được thưởng.Bạn có thể chọn các đơn vị quảng cáo phù hợp nhất với ứng dụng và người dùng của bạn.

**4.Đặt mức giá quảng cáo của bạn **

Bạn có thể đặt mức giá quảng cáo cho các đơn vị quảng cáo của bạn.Admob sẽ tự động hiển thị quảng cáo có liên quan đến người dùng của bạn và nằm trong ngân sách của bạn.

** 5.Theo dõi doanh thu quảng cáo của bạn **

Admob sẽ theo dõi doanh thu quảng cáo của bạn và cung cấp cho bạn các báo cáo.Bạn có thể sử dụng các báo cáo này để xem bạn kiếm được bao nhiêu tiền từ quảng cáo của mình và để điều chỉnh các đơn vị quảng cáo của bạn.

** 6.Kiếm tiền ứng dụng của bạn bằng admob **

Khi bạn đã thiết lập các đơn vị quảng cáo của mình và đặt mức giá quảng cáo của mình, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ ứng dụng của mình bằng admob.Admob sẽ tự động hiển thị quảng cáo trên ứng dụng của bạn và bạn sẽ bắt đầu kiếm tiền.

** 7.Cải thiện doanh thu quảng cáo của bạn **

Có một số điều bạn có thể làm để cải thiện doanh thu quảng cáo của mình.Ví dụ: bạn có thể tối ưu hóa các đơn vị quảng cáo của mình cho người dùng, kiểm tra các định dạng quảng cáo khác nhau và sử dụng các tính năng hòa giải của Admob.

**số 8.Nhận trợ giúp từ Admob **

Nếu bạn cần giúp đỡ với ADMOB, bạn có thể nhận được sự giúp đỡ từ nhóm hỗ trợ của Admob.Nhóm hỗ trợ của Admob có sẵn 24/7 để giúp bạn giải quyết bất kỳ vấn đề nào bạn gặp phải.

** 9.Tham gia cộng đồng Admob **

Có một cộng đồng sôi động của những người dùng Admob, những người sẵn sàng giúp đỡ lẫn nhau.Bạn có thể tham gia cộng đồng Admob trên Google+ hoặc trên các diễn đàn Admob.

** 10.Luôn cập nhật với Admob **

ADMOB liên tục phát hành các tính năng và cập nhật mới.Để đảm bảo rằng bạn đang tận dụng tối đa Admob, điều quan trọng là luôn cập nhật những tin tức và cập nhật mới nhất.

## hashtags

* #Googleadmob
* #Quảng cáo điện thoại
* #MonetizeyourApp
* #AdMobtips
* #admobtutorial
=======================================
## Top 10 Advice of Google Admob for Beginners

Google Admob is a mobile advertising platform that allows you to earn money by showing ads on your Android app. It's a great way to monetize your app and make some extra cash. However, if you're new to Admob, it can be a bit daunting to get started. That's why I've put together this list of 10 tips to help you get started with Admob.

**1. Create a Google Admob account**

The first step is to create a Google Admob account. You can do this by visiting the Admob website and clicking on the "Create an account" button. Once you've created your account, you'll need to verify your email address.

**2. Add your app to Admob**

Once you've verified your email address, you can add your app to Admob. To do this, go to the "My apps" tab and click on the "Add app" button. You'll then need to enter the name of your app, its package name, and its version code.

**3. Choose your ad units**

The next step is to choose your ad units. Admob offers a variety of different ad units, including banners, interstitials, and rewarded videos. You can choose the ad units that best fit your app and your users.

**4. Set your ad rates**

You can set the ad rates for your ad units. Admob will automatically show ads that are relevant to your users and that are within your budget.

**5. Track your ad revenue**

Admob will track your ad revenue and provide you with reports. You can use these reports to see how much money you're earning from your ads and to make adjustments to your ad units.

**6. Monetize your app with Admob**

Once you've set up your ad units and set your ad rates, you can start monetizing your app with Admob. Admob will automatically show ads on your app and you'll start earning money.

**7. Improve your ad revenue**

There are a number of things you can do to improve your ad revenue. For example, you can optimize your ad units for your users, test different ad formats, and use Admob's mediation features.

**8. Get help from Admob**

If you need help with Admob, you can get help from Admob's support team. Admob's support team is available 24/7 to help you with any problems you're having.

**9. Join the Admob community**

There's a vibrant community of Admob users who are willing to help each other out. You can join the Admob community on Google+ or on the Admob forums.

**10. Stay up-to-date with Admob**

Admob is constantly releasing new features and updates. To make sure you're getting the most out of Admob, it's important to stay up-to-date with the latest news and updates.

## Hashtags

* #Googleadmob
* #MobileAdvertising
* #MonetizeyourApp
* #AdMobtips
* #admobtutorial

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock