Tránh bị đám đông tác động, giữ vững lập trường cá nhân

lyvytung.quang

### Tránh bị ảnh hưởng bởi đám đông, duy trì lập trường cá nhân

***#cá nhân **
***#stayingtruetoyourself **
* **#Theo con đường riêng của bạn**
***#Đừng
* **#là chính mình**

Thật dễ dàng để bị cuốn vào những gì mọi người khác đang làm.Chúng tôi thấy mọi người xung quanh đưa ra những lựa chọn nhất định, và chúng tôi có thể cảm thấy áp lực khi làm điều tương tự.Điều này có thể đặc biệt đúng trong các phương tiện truyền thông xã hội, nơi chúng ta liên tục bị bắn phá với hình ảnh và câu chuyện về những người dường như đang sống cuộc sống hoàn hảo.

Nhưng điều quan trọng cần nhớ là mọi người đều khác nhau, và những gì làm việc cho người khác có thể không làm việc cho bạn.Nếu bạn liên tục cố gắng sống theo tiêu chuẩn của người khác, bạn có thể sẽ cảm thấy lạc lõng và không vui.

Vậy làm thế nào để bạn tránh bị ảnh hưởng bởi đám đông và duy trì lập trường cá nhân?Dưới đây là một vài lời khuyên:

1. ** Nhận thức được các giá trị của riêng bạn. ** Bạn tin vào điều gì?Điều gì quan trọng đối với bạn?Một khi bạn biết giá trị của bạn là gì, bạn có thể đưa ra các lựa chọn phù hợp với chúng, ngay cả khi chúng không phải là những lựa chọn giống nhau mà mọi người khác đang thực hiện.
2. ** Đừng sợ phải khác biệt. ** Không sao cả để trở thành duy nhất.Trong thực tế, đó là những gì làm cho bạn đặc biệt.Vì vậy, đừng ngại nổi bật giữa đám đông và làm mọi thứ theo cách của riêng bạn.
3. ** Thực hiện theo con đường của riêng bạn. ** Đừng để ai nói cho bạn biết bạn là ai hoặc bạn nên là gì.Chỉ có bạn biết những gì tốt nhất cho bạn.Vì vậy, hãy đi theo con đường của riêng bạn, ngay cả khi nó không phải là cách dễ nhất.
4. ** Hãy tự tin vào bản thân.Vì vậy, làm việc để xây dựng sự tự tin của bạn và tin tưởng vào chính mình.
5. ** Bao quanh bạn với những người tích cực. ** Những người bạn dành thời gian với có thể có tác động lớn đến cuộc sống của bạn.Vì vậy, hãy bao quanh bạn với những người tích cực, những người sẽ hỗ trợ bạn và khuyến khích bạn là chính mình.

Không phải lúc nào cũng dễ dàng để sống đúng với chính mình, nhưng nó đáng giá.Khi bạn duy trì lập trường cá nhân, bạn có nhiều khả năng sẽ hạnh phúc và thỏa mãn.

### Tài nguyên bổ sung

* [Làm thế nào để giữ đúng với chính mình] (https://www.mindbodygreen.com/0-21948/how-to-stay-true-to-yourself.html)
* [Sức mạnh của chính mình] (https://www.psychologytoday.com/us/blog/the-athletes-way/201803/the-power-being-yurself)
* [Đừng sợ khác biệt]
=======================================
### Avoid being affected by the crowd, maintaining a personal stance

* **#personalstance**
* **#stayingtruetoyourself**
* **#followyourownpath**
* **#don'tbeafraidtobedifferent**
* **#beyourself**

It's easy to get caught up in what everyone else is doing. We see people around us making certain choices, and we may feel pressured to do the same. This can be especially true in social media, where we're constantly bombarded with images and stories of people who seem to be living perfect lives.

But it's important to remember that everyone is different, and what works for someone else may not work for you. If you're constantly trying to live up to someone else's standards, you're likely to end up feeling lost and unhappy.

So how do you avoid being affected by the crowd and maintain a personal stance? Here are a few tips:

1. **Be aware of your own values.** What do you believe in? What's important to you? Once you know what your values are, you can make choices that are aligned with them, even if they're not the same choices that everyone else is making.
2. **Don't be afraid to be different.** It's okay to be unique. In fact, it's what makes you special. So don't be afraid to stand out from the crowd and do things your own way.
3. **Follow your own path.** Don't let anyone tell you who you are or what you should be. Only you know what's best for you. So follow your own path, even if it's not the easiest one.
4. **Be confident in yourself.** The more confident you are in yourself, the less likely you'll be to be swayed by others. So work on building your self-confidence and believing in yourself.
5. **Surround yourself with positive people.** The people you spend time with can have a big impact on your life. So surround yourself with positive people who will support you and encourage you to be yourself.

It's not always easy to stay true to yourself, but it's worth it. When you maintain a personal stance, you're more likely to be happy and fulfilled.

### Additional resources

* [How to Stay True to Yourself](https://www.mindbodygreen.com/0-21948/how-to-stay-true-to-yourself.html)
* [The Power of Being Yourself](https://www.psychologytoday.com/us/blog/the-athletes-way/201803/the-power-being-yourself)
* [Don't Be Afraid to Be Different](https://www.inc.com/minda-zetlin/dont-be-afraid-to-be-different-heres-why.html)

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock